Jump to content

เตือนเพื่อนๆเรื่องป้ายทะเบียนครับ

Recommended Posts

สดๆร้อนๆครับ วันนี้ผมขึ้นทางด่วนโทลเว กำลังจะไปคลองถม หาของเสริมหล่อให้ลูกชาย แต่ระหว่างทาง

ไปเจอหัวปิงปองตั้งด่านอยู่ตรงด่านเก็บเงินพระราม9ครับ และผมเป็น1ในนั้นที่โดน เนื่องจากผิดในเรื่องป้ายทะเบียนเอียงครับ

โดนไป300บาทไทย สบายตัวเรยครับ

เรยอยากเตือนเพื่อนๆเรื่องป้ายทะเบียนเอียงครับ

เด่วนี้โดนกันเยอะมากๆ แร้วที่ผมเห็นคือที่โดนจับส่วนใหญ่คือเรื่องป้ายทะเบียนครับ

วันนี้เรยเอาป้ายพับออกแร้วใส่แบบธรรมดาครับ

ขับแร้วสบายใจดีกว่า ดีกว่าต้องไปเสียเงินให้หัวปิงปองโดยเปล่าประโยชน์ครับ :0187:

เอาน่าครับผิดเป็นผิด กว่าเค้าจะสอบเข้าเป็นได้เสียกันหลายแสนบาทนะครับ แค่คืนทุนเล็กๆน้อยๆเอง

ขำๆนะครับอย่าครียด ผมขับ115km ยังโดนจับปรับตั่ง500แน๊ะ กฎหมายไทยมีใว้แก้ ครับ

ครับผม ผมก่อยอมรับว่าผมผิดครับ เรยต้องกลับมาแก้

บางอย่างที่ทำให้รถสวยแต่ผิดกฏหมายมันก่อไม่ควร แต่กลับกัน รถเราไม่สวยแต่ถูกกฎหมาย

เราก่อยังขับด้วยความสบายใจ

เรยอยากเตือนเพื่อนๆที่แต่งรถโดยใช้ป้ายผับ ไม่อยากให้โดนเหมือนผมครับ :0002:

แนะนำกรอบป้ายแบบ ญี่ปุ่น สีดำ นะครับ ราคา 150 +- แล้วแต่ที่

เรียบๆสวยๆ ถ้าสีอื่นโดนแดดเลีย สีซีดหมด

ของเพื่อนผม สีขาว ไม่ถึงเดินกลายเป็นคลีมเหลืองๆแล้วครับ

ทำถูก ทำดี ไม่ต้องอายใครครับ

ที่สำคัญไม่ต้องเป็นเหยื่อยให้หัวปิงปองด้วยครับ :)

แนะนำกรอบป้ายแบบ ญี่ปุ่น สีดำ นะครับ ราคา 150 +- แล้วแต่ที่

เรียบๆสวยๆ ถ้าสีอื่นโดนแดดเลีย สีซีดหมด

ของเพื่อนผม สีขาว ไม่ถึงเดินกลายเป็นคลีมเหลืองๆแล้วครับ

ครับตอนนี้เปลี่ยนเป็นป้ายทะเบียนญี่ปุ่นเรียบร้อยแร้วครับ แบบติดตัวรถ

ขอชมเชยเจ้าของกระทู้ที่ทำให้ถูกต้อง

และขอบคุณที่เอามาเตือนเพื่อนๆครับ

ขอบคุณครับ

ทำถูก ทำดี ไม่ต้องอายใครครับ

ที่สำคัญไม่ต้องเป็นเหยื่อยให้หัวปิงปองด้วยครับ :)

เห็นด้วยเรยคับ จะได้ไม่ต้องเสียตังให้พวกหัวปิงปองฟรีๆ

โดนบ่อยจนต้องเปลี่ยนมาเป็นป้ายแนบสนิทติดกับรถ ไปโดยปริยาย == :0113:

555+ ครับผม

ครับตอนนี้เปลี่ยนเป็นป้ายทะเบียนญี่ปุ่นเรียบร้อยแร้วครับ แบบติดตัวรถ

กรอบป้าย ถ้าจะให้ดี อย่าลืม ขันน็อตยึด 2 ตัวนะคร้าบบ

ส่วนแผ่นป้าย 3m ม้วนแดง ไม่ก็เจาะพร้อมน็อต 2 ตัวเลย :)

ป้ายเอียง ตัดป้าย ติดทองเปลว ติดสติเกอร์ต่างบนป้าย ก็โดนนะครับ

ดีแล้วครับที่ผิดแล้วแก้ไขไม่งั้นคงโดนอีก

กรอบป้าย ถ้าจะให้ดี อย่าลืม ขันน็อตยึด 2 ตัวนะคร้าบบ

ส่วนแผ่นป้าย 3m ม้วนแดง ไม่ก็เจาะพร้อมน็อต 2 ตัวเลย :)

เห็นโดนกันบ่อย ระมัดระวังกันด้วยนะครับ

ป้ายแบบเนี้ยขนมเลย โบกได้ตลอด แบบเดิมๆ ขอบดำก็แจ่มแล้ว

ตามนั้นเรยครับ :0114:

ป้ายพับเนี๊ยะ จริงๆโดนจับมาได้ 2-3 ปีแล้วน่ะครับ

โดยเฉพาะทางด่วน ด่านพระราม9 ประชาชื่น เนี๊ยะ จับแน่นอน

จนตอนหลัง แฟชั่นป้ายพับเลยสูญหายไปจากกรุงเทพฯ มานิยมกรอบป้ายแบบญี่ปุ่นแทน

ผมว่าติดแบบถาดรองขอบดำๆเท่สุดแล้วอ่ะ / แต่ใส่กันชน J'S มันต้องใส่ป้ายพับอ่ะจิ ^^

ตอนนี้อะไรก่อได้คับ555+ ขอให้ไม่ถูกจับพอ

เคยเอาป้ายแดงมาใส่เล่นๆๆ ไม่โดนโบก แต่ว่าก้อเสียวเองในใจ

เลยเอาป้ายขาวมาใส่แทน ยังไม่วายผิดกฎหมายตามเคย ไม่ขอบอกว่าป้ายแบบไหน

สุดท้ายมาจบที่ กรอบป้าย 0 พระราม3 ฮอนดาคาร์ จบเลย ไม่เคยโดนเรียกค่ะ