Jump to content

อยากเปลี่ยนเบาะ recaro(ก๊อป)

Recommended Posts

อยากใส่เหมือนกันครับ เบาะซิ่งเนี่ย แต่ติดที่ภายในเป็นสีเบจ เซงเลย

ผมก็เบจนะครับ ดันทุรังใส่อยู่เหมือนกัน 555

ไต้หวันน่าจะหมื่นกลางอัพนะครับ ลองเชคพวกร้านในเนตมีหลายเจ้าครับลองเปรียบเทียบดู ถ้าเป็นไปได้นะครับ ลองนั่งก่อนซื้อจะดีมาก เพราะเราต้องอยู่กับมันไปอีกนาน เอาสบายเราไว้ก่อน แต่อยากจะแนะนำว่ากัดฟันอีกหน่อยถอย Bride ตัว Std ก็ได้ครับเป็นหลังผ้าธรรมดา ผมซื้อ Bride Brix2 มาสองต้นๆเองครับ แล้วก็มาหารางเอาเอง แต่รุ่นนี้ปีกสูงมากกกกกก เบาะแคบมากกกกกก มีเพื่อนอวบๆ (นน. 85+) คนนึงนั่งรถผมบ่นตลอดทางเนื่องจากนั่งหนีบ oo ตลอด ท่านั่งนี่สำรวมมาก เนื่องจากขาขวากะขวาซ้ายมันชิดกันจนไม่มีอากาศจะหายใจ 5555

อีกอย่างใส่เบาะพวกนี้นะครับ แน่นอนว่าจะต้องเจอกับ

1. วิสัยทัศน์ช่วงแรกจะไม่ค่อยชินตานะครับ เพราะมันเตี้ยกว่าเดิม

2. อันนี้ ประสพการณ์ตรง ผบ. คนข้างๆบ่นแน่ๆจ้า 55+ ไหนจะลุกยากเอย, เมื่อยคอเอย, นั่งไม่สบายเอย เยอะแยะตามมาครับ สิ่งที่ทำได้คือหูทวนลมซะ 555+

3. สูบบุหรี่บนรถน้อยลง กลัวไหม้ และ กลัวเหม็นครับ

4. จะลุกจะนั่ง ตัวเองลำบากไม่สนขอให้ไม่โดนปีกเป็นพอ

มีอีกเยอะแยะคิดไม่ออกครับ แต่สิ่งที่ได้ทดแทนคือ มันหล่อมว๊าก นั่นเอง ^^

หวังว่าจะให้ข้อแนะนำอะไรเพิ่มเติมได้นะก้าบบบบ

ชอบตรงคำพูดนี้ครับ " มีอีกเยอะแยะคิดไม่ออกครับ แต่สิ่งที่ได้ทดแทนคือ มันหล่อมว๊าก นั่นเอง ^^ "