Jump to content

ทำสีกันชนหน้าRR แก้มFeel ที่ไหนดีครับ

Recommended Posts

ขอแบบงานเนียนๆ รถสีขาวครับ ตอนแรกเล็งฮอนด้าพระราม4 ไว้พอโทรถามเขาบอกว่าไม่รับทำสีชุดแต่งแล้ว รับเฉพาะรถSTD อีกที่คืออู่มาสเตอร์พีซ แต่ราคาแรงอ่าครับ พี่ๆในคลับมีที่อื่นแนะนำมั๊ยครับ นอกจาก TS MOTER

พี่หนุ่ยไงครับ แต่ไม่แน่ใจรับแต่งานของแกเองอะป่าว

ทำสีแนะนำไปอู่สีเลยครับ

TS ก็ได้ครับ ผมว่างาน โอเคนะ

ถ้าทำสีร้านขายของแต่ง ไม่แนะนำอ่ะ เหอะๆ

น้องต้น คนอื่นพี่ไม่ทราบ แต่พี่โดนมาไม่ประทับใจเลยครับ

1.โดนส่วนต่างไปประมาณหมึ่นนึง ทั้งที่เป็นงานเคลม

2.ทำสีกันชนหน้าRR+แก้มfeel ปาไปเกือบ1เดือนที่พี่จอดรถไว้

3.ใช้สีสเปร์กระป๋องตัดดำใต้กระจังหน้า พอถามบอกว่าพ่นรองพื้น อ้าวงง..ไหนบอกว่าใช้สีนกแก้ว2K

4.เก็บอะไหล่ไม่เป็นระบบ คิ้วfeelและตะแกรงพี่ได้ขอกับsupplier มาใหม่ทั้งที่เขาให้มาแล้ว

5.ขึ้นไปดูรถไม่ได้ ถ้าจะดูต้องมีคนพาดูในเวลาที่จำกัด

6.ต่อไฟF1ผิดขั้ว ledขาดหลายดวง

ที่เลือกอู่นี้เพราะมั่นใจในชื่อเสียงและfeedback จากสมาชิกในคลับที่เคยใช้บริการแล้วประทับใจ แต่ทำไมพี่โดนแบบนี้ก็ไม่รู้

น้องต้น คนอื่นพี่ไม่ทราบ แต่พี่โดนมาไม่ประทับใจเลยครับ

1.โดนส่วนต่างไปประมาณหมึ่นนึง ทั้งที่เป็นงานเคลม

2.ทำสีกันชนหน้าRR+แก้มfeel ปาไปเกือบ1เดือนที่พี่จอดรถไว้

3.ใช้สีสเปร์กระป๋องตัดดำใต้กระจังหน้า พอถามบอกว่าพ่นรองพื้น อ้าวงง..ไหนบอกว่าใช้สีนกแก้ว2K

4.เก็บอะไหล่ไม่เป็นระบบ คิ้วfeelและตะแกรงพี่ได้ขอกับsupplier มาใหม่ทั้งที่เขาให้มาแล้ว

5.ขึ้นไปดูรถไม่ได้ ถ้าจะดูต้องมีคนพาดูในเวลาที่จำกัด

6.ต่อไฟF1ผิดขั้ว ledขาดหลายดวง

ที่เลือกอู่นี้เพราะมั่นใจในชื่อเสียงและfeedback จากสมาชิกในคลับที่เคยใช้บริการแล้วประทับใจ แต่ทำไมพี่โดนแบบนี้ก็ไม่รู้

อ้าว เวรกรรม ผมส่งีถไปกลับสีอู่นี้ด้วย

นี่โดนเลื่อนมา 2 รอบแล้ว ทำไงดี

อ้าว เวรกรรม ผมส่งีถไปกลับสีอู่นี้ด้วย

นี่โดนเลื่อนมา 2 รอบแล้ว ทำไงดี

อย่าเครียดไปเลยครับ ของคุณอาจจะออกมาดีก็ได้ครับ เพียงแต่หวยมาออกที่ผมแค่นั้นเอง

อย่าเครียดไปเลยครับ ของคุณอาจจะออกมาดีก็ได้ครับ เพียงแต่หวยมาออกที่ผมแค่นั้นเอง

แต่แบบสิ่งที่คุณเคยเจอ กับที่ผมกำลังประสพ มันพาเอาผมเครียด

จะทำหรือยังครับ บ้านอาอยู่แถวสุสวัสดิ์/ประชาอุทิศ เป็นอู่เครมประกัน รับทำสีด้วยครับ ขอเบอร์ได้หลังไมค์ ส่วนงานเนียนไม่เนียนต้องโทรไปคุยอ่ะครับ ด้านเทคนิคไม่ค่อยรู้