Jump to content

รถบ้านๆเดิมๆจากมาเลย์ครับ..

Recommended Posts

โอ้วมาไกล

:) อยู่ไกลแต่รักเมืองไทยครับ.. :)

ประเทศไทยก็มีแหล่งน้ำมันครับ แต่แพงกว่ามาเลย์ เท่าตัว อิอิ

เมืองไทยยังมีหลายสิ่งหลายอย่างที่ถูกๆดีๆครับ.. :)

Fd1สีนี้พึ่งเคยเห็นครับหล่อมาก

FD2 ครับ..ขอบคุณครับ.. :)

ว่างๆ เก็บภาพ FD มาเล มาให้ชมบ้างนะครับ :)

เดี๊ยวจัดให้ครับ... :)

• 2 weeks later...

เอาสปริง s-tech ของ FD2 มาใส่ FD1 ได้หรอครับ

ดูเตี้ยกว่าสปริง s-tech FD1 แฮะ

ของผม FD2 ครับ :)

• 8 months later...

รถหล่อขึ้นเยอะเลยคับคุณ wigg ว่างๆมาเที่ยวหาดใหญ่อีกนะ

คนขับไม่หล่อ..ทำไงดี?ปลายเดือนนี้น่าจะไปหาดใหญ่ครับเจมส์...แล้วเจอกันครับ

ผมอยู่มาเลเหมือนกันครับ Kuala Terengganu, Kemaman 

ที่นี้ FD เยอะมากแต่งทุกคันด้วย

เป็นคนไทยมาเลย์หรือว่ายังไงครับคุณFIAT?

อ่อ ผมมาทำงานอ่ะครับ ไปกลับทุกเดือน อยู่มา1ปีละครับ รถผมก็จอดอยู่บ้านไม่ได้ใช้เลย  :D

คันนี้เจอมาแล้วตอนมิ้งติ้งครั้งแรก จัดกันชนหน้าใหม่หล่อมากเลยครับ ว่างมาเที่ยวหาดใหญ่อีกนะครับ เอาอะไรบ้างจะเตรียมไว้ให้ครบๆเลย

ขอบคุณครับ :)

:)ขอบคุณครับ..ตอนนี้ราคาน้ำมันลดลงมานิดนึงครับ 95 = 18บ./ลิตร...97=26บ/.ลิตรครับ :)

-*-95 18 บาทหรอครับ  ทำไมบ้านเรา 91 --- 40+ อยากไปอยู่ด้วยอีกคนจัง

อ่อ ผมมาทำงานอ่ะครับ ไปกลับทุกเดือน อยู่มา1ปีละครับ รถผมก็จอดอยู่บ้านไม่ได้ใช้เลย  :D

อืม...ดีนะครับได้ไปๆม่ๆทุกเดือน...หากมีโอกาศคงได้เจอกันนะครับ..ผมadd FB ไปแล้วครับ(wigg origin).

คันนี้เจอมาแล้วตอนมิ้งติ้งครั้งแรก จัดกันชนหน้าใหม่หล่อมากเลยครับ ว่างมาเที่ยวหาดใหญ่อีกนะครับ เอาอะไรบ้างจะเตรียมไว้ให้ครบๆเลย

ขอบคุณมากครับหนึ่ง..มีแน่นอนครับน่าจะเป็นที่ลงพัสดุเหมือนเดิมครับ..เพื่อนๆที่มาเลย์อยากได้สติ๊กเกอร์CCTH..เดี๋ยวยังไงจะโทรคุยแล้วกันครับ...อย่างอื่นก็ไม่มีอะไรมากไปกว่าอยากเจอเพื่อนๆหาดใหญ่ครับ...หวังว่ามากันหลายคนนะเที่ยวนี้. วันที่เดี๋ยวจะบอกอีกทีครับ..

-*-95 18 บาทหรอครับ  ทำไมบ้านเรา 91 --- 40+ อยากไปอยู่ด้วยอีกคนจัง

ตอนนี้95ขึ้นมาอยู่ที่19บาท/ลิตรครับ..

คุณ วิก มาหาดใหญ่เที่ยวหน้าผมฝากซื้อ m7 energy drink สักโหลนะ

มีเหรอเครื่องดื่มM7 เคยเห็นแต่น้ำมันเครื่องM7..ไช่เครื่องดื่มDriveป่าวครับ? เดี๋ยวจัดให้ครับ...

อืม...ดีนะครับได้ไปๆม่ๆทุกเดือน...หากมีโอกาศคงได้เจอกันนะครับ..ผมadd FB ไปแล้วครับ(wigg origin).

ขอบคุณมากครับหนึ่ง..มีแน่นอนครับน่าจะเป็นที่ลงพัสดุเหมือนเดิมครับ..เพื่อนๆที่มาเลย์อยากได้สติ๊กเกอร์CCTH..เดี๋ยวยังไงจะโทรคุยแล้วกันครับ...อย่างอื่นก็ไม่มีอะไรมากไปกว่าอยากเจอเพื่อนๆหาดใหญ่ครับ...หวังว่ามากันหลายคนนะเที่ยวนี้. วันที่เดี๋ยวจะบอกอีกทีครับ..

ตอนนี้95ขึ้นมาอยู่ที่19บาท/ลิตรครับ..

มีเหรอเครื่องดื่มM7 เคยเห็นแต่น้ำมันเครื่องM7..ไช่เครื่องดื่มDriveป่าวครับ? เดี๋ยวจัดให้ครับ...

ใช่ครับคุณ wigg