Jump to content

ขอบ่นหน่อยนะครับ

Recommended Posts

ผมก็เจอมาเยอะครับ นัดแล้วไม่เคยตรงเวลานัดหรอกครับ

แต่สิ่งเดียวที่ผมจะไม่ทำคือโวยวายและตำหนิทางอู่

เพราะผมกลัวเค้าจะเร่งทำให้ งานก็จะออกมาไม่ดี ทำแบบส่งๆมาให้เพราะอยากให้เสร็จ

แบบนั้นผมรับไม่ได้ครับ ได้แต่ก้มหน้ารออย่างเดียว

ถึงขั้นนี้ต้องทำใจแล้วละเบ้ ก่อนเข้ายังไงก็ได้ครับครับ พอเข้าไปไม่เป็นตามที่พูด ไปเร่งมากๆเดี๋ยวงานก็ออกมาไม่ดีอีกเซ็งแทนนะครับ

เอารถเข้าไปแล้วต้องทำใจ แต่ถ้างานออกมาเนียนสวยก้อยังพอรับได้ แต่ถ้างานไม่ดีก้อลงแบล็คลิสเก็บไว้เลย (รู้ว่าอู่ไหนเบ้เคยบอก)

เอารถเข้าไปแล้วต้องทำใจ แต่ถ้างานออกมาเนียนสวยก้อยังพอรับได้ แต่ถ้างานไม่ดีก้อลงแบล็คลิสเก็บไว้เลย (รู้ว่าอู่ไหนเบ้เคยบอก)

วันนี้เขานัดเย็นว่ารถเสร็จ

แล้วจะขับโฉบไปหน้าบ้านนะครับ หุหุหุ

ไปรับรถมาแล้ว เท่าที่ดูภายนอก OK ก็เลยรับรถมา

แต่คราวซวยมันมาตอนจ่ายค่าทางด่วน

กดกระจกลง อ้าว แสรดดด ทำไมลงมาครึ่งเดียวว่

ก็เลยกดขึ้นแล้วกดลงใหม่ คราวนี้กดลงได้

จ่ายเงินเสร็จสรรพ ขับรถออกมา

กดกระจกขึ้น โอ้ว.....เวรกรรม กระจกกดไม่ขึ้น ขึ้นมาครึ่งเดียวแล้วเด้งลง

แสรสสสส งานเข้า ขับรถบนทางด่วน ที่ความเร็ว 120++ โดยที่กระจกปิดไม่ได้

หัวฟูกันเลยทีเดียว เฮ้อ............. เซรงงงงงง

อาการกระจกคล้ายๆผมเลยยังไงไปซ่อมแล้วรายงานผลด้วยนะครับเพราะผมยังไม่รู้จะไปซ่อมที่ไหนเลย

ไปรับรถมาแล้ว เท่าที่ดูภายนอก OK ก็เลยรับรถมา

แต่คราวซวยมันมาตอนจ่ายค่าทางด่วน

กดกระจกลง อ้าว แสรดดด ทำไมลงมาครึ่งเดียวว่

ก็เลยกดขึ้นแล้วกดลงใหม่ คราวนี้กดลงได้

จ่ายเงินเสร็จสรรพ ขับรถออกมา

กดกระจกขึ้น โอ้ว.....เวรกรรม กระจกกดไม่ขึ้น ขึ้นมาครึ่งเดียวแล้วเด้งลง

แสรสสสส งานเข้า ขับรถบนทางด่วน ที่ความเร็ว 120++ โดยที่กระจกปิดไม่ได้

หัวฟูกันเลยทีเดียว เฮ้อ............. เซรงงงงงง

ลองเอา Pundo ฉีดดูคับ

ปัญหาคือ เดิมรถผมมันไม่มีอาการนี้เลยครับ

เพิ่งจะมาเป็นเอาตอนเข้าอู่ทำสีนี่แหละ - -"

อู่นี้ผมเคยทำอยู่ครับ แต่เป็นเล็กๆน้อยๆ

พวกกันชนหลัง ดิฟหลัง ฝาหลัง โดยส่วนตัวพอใจกับงาน

เจ้าของอู่สามารถต่อรองกับประกันได้เก่ง

คิดว่าอาจจะเป็นแจคพอตจริงๆ หรือ ว่าหลังเค้าเปลี่ยนคนงานใหม่ หรือเปล่าผมไม่แน่ใจ

แต่เป็นกำลังใจให้นะครับ ส่วนตัวคิดว่า ถ้างานเล็กๆน้อยๆ อาจจะใช้บริการอู่นี้ต่อไป

แต่ถ้าเป็นการกลับสีรถ สาดใหม่ ส่วนตัวมีอู่ในใจแล้วครับ งานดีมากๆกว่าอู่สีพวกนี้เยอะ แต่ติดตรงเค้าไม่รับพวกเคลมประกัน

ตอนนี้เท่าที่ดู งานสีเขา OK ครับ ค่อนข้างถูกใจผม (ถึงจะผิดเสปคไปบ้าง สั่งมุกNEWแคมรี่ เป็นมุกแอคคอร์ด JP)

ปัญหาของผมตอนนี้คืองานประกอบครับ

กระจกจากมันเคยใช้งานดีๆ ตอนนี้มันดันเด้งซะงั้น - -"

แต่คิดว่า เดี๋ยวเขาคงแก้ไขให้ได้

ตอนนี้เท่าที่ดู งานสีเขา OK ครับ ค่อนข้างถูกใจผม (ถึงจะผิดเสปคไปบ้าง สั่งมุกNEWแคมรี่ เป็นมุกแอคคอร์ด JP)

ปัญหาของผมตอนนี้คืองานประกอบครับ

กระจกจากมันเคยใช้งานดีๆ ตอนนี้มันดันเด้งซะงั้น - -"

แต่คิดว่า เดี๋ยวเขาคงแก้ไขให้ได้

ดีแล้วคร้าบบ งานพวกนี้ เร่งลำบากครับ รถอยู่ในมือเค้า ต้องใจเย็นนิดนึงนะครับ

เด๋วรอดูตัวจริงว่าหล่อแค่ไหน

วันนี้ไม่เดินมาดูตัวเป็นๆ ละครับพี่ หุหุหุ

ตอนนี้รถก็ได้มาขับดังใจหวังแล้ว มีงานสีที่ต้องไปแก้อีกนิดหน่อย (คิดว่านิดหน่อยนะ) กับกระจกที่มันเด้งดึ๋ง - -"

แต่สภาพโดยรวม และเนื้อสี ผมก็ ค่อนข้าง OK ครับ รถสีสวยถูกใจมากกกกกก

วันนี้ไม่เดินมาดูตัวเป็นๆ ละครับพี่ หุหุหุ

ตอนนี้รถก็ได้มาขับดังใจหวังแล้ว มีงานสีที่ต้องไปแก้อีกนิดหน่อย (คิดว่านิดหน่อยนะ) กับกระจกที่มันเด้งดึ๋ง - -"

แต่สภาพโดยรวม และเนื้อสี ผมก็ ค่อนข้าง OK ครับ รถสีสวยถูกใจมากกกกกก

จากการสังเกตโดยรวมสวยดีสีเนียน แต่วันนั้นล้างรถอยู่ไม่ได้เดินไป เขินอิอิ