Jump to content

ช่วยบอกที่ราคา LPG ที่เติม FD เราตอนนี้เท่าไรครับ

Recommended Posts

แถวนี้ราคาไม่ได้ต่างกันเลยนะครับ เท่ากันหมดทั้งแถมมาก แถมน้อยรวมถึงไม่แถมก็ด้วย ;)

อันนี้สิแปลกมันน่าจะต่างบ้างนะครับ

อันนี้สิแปลกมันน่าจะต่างบ้างนะครับ

ร้านในเขตชุมชนมีทั้งแถมน้อยและไม่แถมครับ

แต่ร้านที่อยู่ระหว่างอำเภอเนี่ย 100/1 ครับ

ที่โคราช เส้นไปขอนแก่น ลิตรละ 13.50 บาท

เข้าไปเติมรับน้ำสิงห์ขวดเล็กแช่เย็นก่อน 2 ขวด

แล้วเติมทุกๆ 50 บาท ได้น้ำสิงห์ขวดใหญ่ 1 ขวด

ที่โคราช เส้นไปขอนแก่น ลิตรละ 13.50 บาท

เข้าไปเติมรับน้ำสิงห์ขวดเล็กแช่เย็นก่อน 2 ขวด

แล้วเติมทุกๆ 50 บาท ได้น้ำสิงห์ขวดใหญ่ 1 ขวด

ใช่เลยครับเส้นนี้ผมวิ่งกลับทุกเดือนก็ราคานี้ แต่เติมที่เต็มถัง 500 เกือบจะ 600 บาทได้น้ำ 1.5ลิตร 7ขวด ของ ปตท.

ทำไมที่ลพบุรีตั้ง 13.33 อะครับ

ราคาแพงขึ้นตามระยะทางไงครับ

เหมือนน้ำมันแหละ...

ใช่เลยครับเส้นนี้ผมวิ่งกลับทุกเดือนก็ราคานี้ แต่เติมที่เต็มถัง 500 เกือบจะ 600 บาทได้น้ำ 1.5ลิตร 7ขวด ของ ปตท.

แถมเยอะมากครับ แล้วคุณภาพแก๊สเป็นไงบ้างครับ

ถ้าแถมน้ำราคาจะแรงกว่าที่่ที่ไม่แถมครับ ไม่รู้ทำไมต้องแถมด้วยไม่อยากจะได้เช่นกันครับ เติมที่500.- เต็มรถเลยอ่ะน้ำ

ไม่รู้เป็นนโยบายอะไรต้องมีการแถมน้ำครับใครพอรู้

ถ้าลดราคาแข่งกัน มันก็ต้องลดทุกลิตร แต่แถมน้ำ บางคันเติมไม่ลงหลักร้อย ก็ไม่ต้องเสียของแถม ก็จะลดต้นทุนไปได้อีกบางส่วน

แถมเยอะมากครับ แล้วคุณภาพแก๊สเป็นไงบ้างครับ

ก็โอนะครับวิ่งไม่สะดุดไม่ต่างกับก่อนเติมแต่สังเกตุว่าที่ไม่ ปทต. อีกฝั่งที่ผมเติมราคาเท่า แต่แถมน้ำขวดเล็กไม่รู้เขาเอาอะไรเป็นเกณฑ์จะแถมก็ไม่เหมือนกันผมว่าไม่ต้องดีกว่าเน้อ ลดราแก๊สจะสวยกว่าว่าไมครับ

ถ้าลดราคาแข่งกัน มันก็ต้องลดทุกลิตร แต่แถมน้ำ บางคันเติมไม่ลงหลักร้อย ก็ไม่ต้องเสียของแถม ก็จะลดต้นทุนไปได้อีกบางส่วน

น่าจะเป็นอย่างที่ว่าอ่ะครับ เหมือนการตลาดเรียกลูกค้า แต่ประเด็นอยู่ที่คุณภาพน้ำที่แถมมี อย. กำกับหรือเปล่าน่า

ลำปาง 14.6

ยิ่งสูงยิ่งหนาวเฮ้อ!!! ยิ่งแพง 555+

ตามติดทุกจังหวัดครับช่วยกันอัพจะได้มีข้อมูลเผื่อมีประโยชน์ไม่มากก็น้อย

ยิ่งสูงยิ่งหนาวเฮ้อ!!! ยิ่งแพง 555+

ตามติดทุกจังหวัดครับช่วยกันอัพจะได้มีข้อมูลเผื่อมีประโยชน์ไม่มากก็น้อย

เคยเห็นราคาของทางภาคใต้ รู้สึกว่าจะแพงกว่านี้อีกนะครับ

เคยเห็นราคาของทางภาคใต้ รู้สึกว่าจะแพงกว่านี้อีกนะครับ

นั้นดิน่าจะยิ่งไกลเหมือนยิ่งแพงขึ้น

เพชรบุรี 13.13 ครับ

ตามนั้นครับรอปรับราคากันทุกเดือนจากม มติ กบง. ครับ

ที่เกาะสมุย ลิตรละ 17.36บาท

(ราคาเมื่อวัน พุธครับ

ที่แม่ฮ่องสอนเท่าไหร่ครับ น่าจะพอๆกับสมุยนะ