Jump to content

ใครใส่โช้ค H Drive อยู่บ้าง

Recommended Posts

ใช้อยู่คับ นุ่มหนึบไม่กระด้าง เสียมีอะไหล่ ที่TS motor sport คับ(ที่สำคัญประหยัดเงินไป2หมื่นคับ)

ใช้อยู่คับ นุ่มหนึบไม่กระด้าง เสียมีอะไหล่ ที่TS motor sport คับ(ที่สำคัญประหยัดเงินไป2หมื่นคับ)

พอดีวันนั้นไปเปลี่ยนจานเบรกเขาบอกว่าดี แล้วการเข้าโค้งทำได้ดีไหมครับ ผมขับรถเร็ว

ผมเคยใช้ tein มาแล้วครับ tein จะค่อนไปทางนุ่มครับ h drive จะแน่นๆ กว่าอะครับ h drive โอเคเลยครับ ถ้าชอบมุด สาดโค้ง ผมว่า เอาอยู่ครับ ฟันธง

Tein ตัวไหนละครับที่สนใจ ถ้า Tein SS มันแพงกว่า แต่มันมีข้อดีคือต่อยอด เพิ่ม EDFC ได้ครับ. ปรับแข็งอ่อนบนรถได้เลย ไม่ต้อง จอดรถ มานั่ง หมุนๆ ปรับๆ ครับ

ส่วน***ความแข็งอ่อน ผมว่า H drive ก็นิ่ม ลองนั่งมาแล้วโค้งแรงๆ นี่มีเหวอ เหมือนกันครับ

ส่วน Tein SS ก็นิ่ม ผมปรับ แข็งสุด ก็ยังว่านิ่ม แต่หลายๆคนบอกเด้งมากๆ มันเทียบไม่ได้ ครับ แต่ละคนฟิวลลิ่งไม่เหมือนกัน

ถ้าอยากลอง Tein SS ลองมานั่งรถผมได้นะครับ. จะได้รู้ไปเลยว่าชอบแบบไหน

Tein ตัวไหนละครับที่สนใจ ถ้า Tein SS มันแพงกว่า แต่มันมีข้อดีคือต่อยอด เพิ่ม EDFC ได้ครับ. ปรับแข็งอ่อนบนรถได้เลย ไม่ต้อง จอดรถ มานั่ง หมุนๆ ปรับๆ ครับ

ส่วน***ความแข็งอ่อน ผมว่า H drive ก็นิ่ม ลองนั่งมาแล้วโค้งแรงๆ นี่มีเหวอ เหมือนกันครับ

ส่วน Tein SS ก็นิ่ม ผมปรับ แข็งสุด ก็ยังว่านิ่ม แต่หลายๆคนบอกเด้งมากๆ มันเทียบไม่ได้ ครับ แต่ละคนฟิวลลิ่งไม่เหมือนกัน

ถ้าอยากลอง Tein SS ลองมานั่งรถผมได้นะครับ. จะได้รู้ไปเลยว่าชอบแบบไหน

เดี๋ยวว่างตอนไหนผมบอกนะครับ อยากลองดูว่าอันไหนจะเข้ากับมากที่สุดครับ

Tein ss สิ่งที่เหนือกว่า

- มี balljoint ที่หัวโช้ค

- ต่อยอด edfc

- วัสดุ เห็นแล้วอื้อหือแทบไม่อยากขับไปเปลื้อนโคลนให้หม่องหม่น

คือมันสวยและดูแข็งแรงมาก

H drive spec สิ่งที่เหนือกว่า

- โหลดแบบไม่บีบ สปริง เพราะลไลด์ทั้งตัว

- monotube

- ราคา

มอง 2 ตัวนี้แสดงว่าต้องการความนุ่มเป็นหลัก

ลอง เพิ่ม hks เข้าไปอีกหนึงตัวเลือกสิครับ

จากที่ใช้อยู่ ผมขับรถเร็ว ชอบมุด โดนคอสะพาน แน่นดีครับ (มีกันโคลงหลัง 17 มิลด้วย) สาดโค้งก็นิ่งดี แต่ถ้าเป็นโค้งเกือกม้า หรือโค้งตัวเอส จะมียวบนิดๆ (ปรับหนืดไว้ หน้า 8 หลัง 10 จากแข็งไปอ่อน)

กำลังขยับไปใช้สปริง 8k เพราะน้ำหนักคงที่ท้ายรถมันเยอะกว่าปกติ (ถังแก๊ส 64 ลิตร + ตู้ซับแผงซาวด์ + ยางอะไหล่)

จากที่ใช้อยู่ ผมขับรถเร็ว ชอบมุด โดดคอสะพาน แน่นดีครับ (มีกันโคลงหลัง 17 มิลด้วย) สาดโค้งก็นิ่งดี แต่ถ้าเป็นโค้งเกือกม้า หรือโค้งตัวเอส จะมียวบนิดๆ (ปรับหนืดไว้ หน้า 8 หลัง 10 จากแข็งไปอ่อน)

กำลังขยับไปใช้สปริง 8k เพราะน้ำหนักคงที่ท้ายรถมันเยอะกว่าปกติ (ถังแก๊ส 64 ลิตร + ตู้ซับแผงซาวด์ + ยางอะไหล่)

จากที่ใช้อยู่ ผมขับรถเร็ว ชอบมุด โดดคอสะพาน แน่นดีครับ (มีกันโคลงหลัง 17 มิลด้วย) สาดโค้งก็นิ่งดี แต่ถ้าเป็นโค้งเกือกม้า หรือโค้งตัวเอส จะมียวบนิดๆ (ปรับหนืดไว้ หน้า 8 หลัง 10 จากแข็งไปอ่อน)

ผมก้อจะขยับไปใช้สปริง 8k เหมือนกันคับ ชอบเฟิร์มกว่านี้

• 6 months later...

ถ้าไม่ได้ไปลงสนามผมว่า H drive ก้อดีนะครับ ประหยัดเงิน 2หมื่นไปลงแมก รึกันโครงหลัง+หน้า ก็ดีนะครับ  ส่วนปัญหาที่เจอใน H drive คือเวลาขึ้นทางเอียงๆหรือขึ้นห้างห้างจะมีเสียงของสปิงหลังซ้ายดังเอียดๆอ๊าดๆ นะครับ   ส่วนปัญหาอื่นไม่มีนะครับ

มีขายแถวใหนบ้างครับ แล้วที่บอกว่า มีกันโคลงหลัง 17 มิลด้วย คือเค้าแถมให้ด้วยหรอครับ

มีขายแถวใหนบ้างครับ แล้วที่บอกว่า มีกันโคลงหลัง 17 มิลด้วย คือเค้าแถมให้ด้วยหรอครับ

ในห้องซื้อขายครับ กันโคลงหลัง 17mm. ซื้อเอาครับไม่มีแถมนะครับ

• 2 weeks later...