Jump to content

แจ้งเปลี่ยนสีรถคับ

Recommended Posts

พอดีผมไปติดสติ๊กเกอร์ฝาหน้า กับหลังคามาครับ จะโดนตำรวจจับไหม แร้วถ้าแจ้งเปลี่ยนสีรถแร้วสามารถแจ้งเปลี่ยนได้กี่ครั้ง(หมายถึงไปแจ้งเป็นทูโทนมา แร้วถ้าเราเบื่อหรือไม่อยากติดสามารถแจ้งเปลี่ยนเป็นสีเดิมเหมือนตอนแรกได้รึป่าว) แร้วเวลาขายรถจะมีปันหาอะไรมั้ย หรือเวลาต่ภาษี รบกวนผู้รู้มาตอบด่วนนะครับ เพราะไม่กล้าขับไปไหนไกลๆ กลัวจะโดนตำรวจเรียก ขอบคุณครับ

ปล.ถ้าไม่มีสำเนาทะเบียนบ้าน มีแต่สำเนาบัตรประชาชนกับเล่มทะเบียนสามารถแจ้งเปลี่ยนได้ไหมครับ

แจ้งไว้ก็ดีครับ ส่วนเรื่องเอกสารใช้แค่บัตรประชนอย่างเดียวได้ครับไม่ต้องใช้ทะเบียนบ้านแล้วเดี๋ยวนี้

โดนจับครับ ผมโดนเรียนมาก4-5ครั้งเรื่อง2สี ส่วนเรื่องเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาไม่แน่ใจ

ตอนขายถ้าขายตรงไม่ผ่านเต้นก็คงไม่โดนกดมาก ต่อภาษีไม่มีปัญหาอะไร

แจ้งเปลี่ยนสีไม่ใช้สำเนาทะเบียนบ้าน

เปลี่ยนสีแดง ฝาคาร์บอน ขับมาครึ่งปี ไม่โดนเลยครับ ทั้งทางด่วน ทั้งวิภาวดี เจอด่านเยอะ แต่ไม่มีใครเรียก

พึ่งจะแจ้ง 2 สีไปซักพัก ก็อุ่นใจขึ้น

แจ้งไปแล้วครับไม่กี่สิบบาท แจ้งเถอะเพื่อความสบายใจ ผมโดนเรียกมาสองสามครั้งละ แต่มันทำไรไม่ได้ สะใจ 5555

แจ้งไปแล้วครับไม่กี่สิบบาท แจ้งเถอะเพื่อความสบายใจ ผมโดนเรียกมาสองสามครั้งละ แต่มันทำไรไม่ได้ สะใจ 5555

อยากเป็นอย่างนี้บ้างครับ " โดนเรียกมาสองสามครั้งละ แต่มันทำไรไม่ได้ สะใจ 5555 " ผมโดนมาสองครั้งแล้วครับ ต้อง>>>ไปตามระเบียบ

เดี๋ยวต้องไปแจ้งบ้างแล้วครับ

อยากเป็นอย่างนี้บ้างครับ " โดนเรียกมาสองสามครั้งละ แต่มันทำไรไม่ได้ สะใจ 5555 " ผมโดนมาสองครั้งแล้วครับ ต้อง>>>ไปตามระเบียบ

เดี๋ยวต้องไปแจ้งบ้างแล้วครับ

มันเรียกผม พอผมเอาสำเนาทะเบียนรถให้ มันตะโกนบอกคนอื่นว่า คันนี้แจ้งสองสีแล้ว แล้วก็ปล่อยผมไป 5555

มันเรียกผม พอผมเอาสำเนาทะเบียนรถให้ มันตะโกนบอกคนอื่นว่า คันนี้แจ้งสองสีแล้ว แล้วก็ปล่อยผมไป 5555

กด like ให้ครับ คุณเกรียง ชอบๆ

ถ้าไปแจ้งตอนบ่ายได้ไหมคับ ตอนเช้าไม่ว่างเรย

ตอนไหนก็ได้ครับ ไม่นานครับ

แล้วถ้าเล่มทะเบียนอยู่ที่ไฟแนนท์ เราเอาสำเนาไปแจ้งเองได้มั้ยครับ..

ได้ครับ ผมใช้แค่ใบเสร็จค่าทำสี เสานำบัตรประชาชน สำเนาเล่มทะเบียนครับ

(กรณีผมเป็นชื่อรถของแม่ผมคับ ต้องใช้หนังสือมอบอำนาจ กับ สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของรถคับ)

สดๆร้อนๆครับ เพิ่งไปแจ้งเปลี่ยนมาที่เขตจตุจัก ไม่ถึงครี่งชัวโมงเสร็จ คอนเฟิมมมมคาบบบ

ได้ครับ ผมใช้แค่ใบเสร็จค่าทำสี เสานำบัตรประชาชน สำเนาเล่มทะเบียนครับ

(กรณีผมเป็นชื่อรถของแม่ผมคับ ต้องใช้หนังสือมอบอำนาจ กับ สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของรถคับ)

ตามนี้เลยคร้าบบบบ

ไม่มีใบเสร็จทำสีได้ไหมครับ...

ผมว่าต้องมีนะครับ ผมเคยแจ้งเปลี่ยนสีเอกสารต้องครบ

ไม่มีใบเสร็จทำสีได้ไหมครับ...

ต้องมีครับ

ผมเอาใบเสร็จที่บ้านมาเขียนเองครับ(ที่บ้านขายของ)

เอามาเผื่อๆสัก2แผ่น กันพลาดครับ ทางขนส่งเค้าไม่ซีเรียสครับ

ขอแค่มีใบเสร็จเงินสด

แล้วทำหลังแก้วมาต้องแจ้งเปลี่ยนสีป่าวครับ..

ผมก็ยังไม่ได้แจ้ง ว่าจะไปแจ้งอยู่ แต่ขอฝาหลังอีกบาน ไหนๆก็จะแจ้งจดแล้ว

เพราะล่าสุดมันจับข้อหาป้ายพับ แต่พอมันพับนิดเดียว มันก็หาข้อหาสำรองเลย เรื่องฝาดำ