Jump to content

อยากติดแก๊สคับ แถว พัทยา ชลบุรี

Recommended Posts

พอดีแบกรับน้ำมันไม่ไหว อยากติด LPG ถังโดนัท

พอจะหาร้านที่จูน ทีเดียวจบ หลังการขายไม่เน้น เน้นแค่ จูนแล้วจบ เช็คระยะ ปกติ ถ้ามี รบกวนขอลายแทงหน่อยคับ

ขอบคุณคับ

เค้ามาหาข้อมูลด้วยคนครับ ... ผมอยู่ ศรีราชา สิ้นเดือนนี้ คงต้อง จรัดเหมือนกันครับ

ขี้เกียจตั้งใหม่แระ ถามต่อล่ะกัน ว่า ผมจะเลือกร้านติดแล้วคับ ทีนี้มาเอะใจนิดนึงว่า

ผมเลือกจะติด AC แต่เค้าบอกว่า ซีวิคสีดำ เกียร์ธรรมดา ต้องติดแบบ Magic lll xxxผมก็ งง ว่า หม้อต้มพวนี้ไม่ได้ดูจากแรงม้าของเครื่องเหรอ

Magic lll สำหรับรถ 280 แรงม้า ไม่รู้ว่า จำเป็นมั้ยที่ต้องติด

ขออนุญาตนำข้อมูลของร้าน URC มาลงนะคับ

ผมก็ติด Magic III 250 แรง อยู่ในPacket Fobos1 (กล่อง6สูบ No.OBD) หัวฉีดReal 1.5โอห์ม :D

Donut 62L.Metal-Mate (เลือกยี่ห้อกับSizeเอาเอง 48-62 L.)

อีกอย่างมี Funtion 3 Mode (Eazy , Normal , Sport) ขับมันมาก...... :angry:

อ.เปี๊ยก 081-2428488 (ทีมงานเดียวกับ อ.สายันต์ Smile Gas) ทำเอง จูนเอง จบเอง รับรถวันละคัน อยู่ตรงข้าม ส.วรกิจ จตุจักรบางแสน

ร้านออกแนวลูกทุ่ง ไม่ได้เป็นอู่.......... :)

ที่ร้านมี 3 ยี่ห้อให้เลือก AC Fobos Versus ;) ลองพิจารณาดูครับ :lol:

ประหยัดมากๆๆติดเลยครับ.. :)

สิ้นเดือนว่าจะไปจัด ข้างๆ ฮาเบอร์มอลล์แว้ว :0148:

ผมก็ใช้หม้อต้ม เมจิก3 นะ ใช้งานปกติดีครับ...

ตกลงเลือกของเวอร์ซุส หม้อของ Tomasetto 190 hp แล้วคับ

ผมก็ติด Magic III 250 แรง อยู่ในPacket Fobos1 (กล่อง6สูบ No.OBD) หัวฉีดReal 1.5โอห์ม :D

Donut 62L.Metal-Mate (เลือกยี่ห้อกับSizeเอาเอง 48-62 L.)

อีกอย่างมี Funtion 3 Mode (Eazy , Normal , Sport) ขับมันมาก...... :angry:

อ.เปี๊ยก 081-2428488 (ทีมงานเดียวกับ อ.สายันต์ Smile Gas) ทำเอง จูนเอง จบเอง รับรถวันละคัน อยู่ตรงข้าม ส.วรกิจ จตุจักรบางแสน

ร้านออกแนวลูกทุ่ง ไม่ได้เป็นอู่.......... :)

ที่ร้านมี 3 ยี่ห้อให้เลือก AC Fobos Versus ;) ลองพิจารณาดูครับ :lol:

ขอบคุณค๊าบบ พอดีอยู่แถวโรงโป๊ะ มันใกล้ร้านแถวฮาเบอร์มอลล์ มีพี่ในโซนนี้ติดกันหลายคัน ว่าจะไปติดที่นั่นเหมือนกัน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ :0092:

ถ้าใส่ถังโดนัท 52 ลิตร แล้วต้องเปลี่ยนสปริงมั้ย เห็นบางคน รองสเปเซอร์ก็จบ ไม่รู้ว่าร้านไหนรับทำมั่ง แถวโซน ชลบุรี :0027:

ได้ฤกษ์ติดแระวันพฤหัสนี้ที่ร้าน พาวเวอร์แม็ก ฮาเบอร์มอล แหลมฉบัง จัดเวอซุส ถังโดนัท 52 ลิตร :0013:

• 4 weeks later...

ผมติด เวอร์ซุส++เหมือนกัน วิ่งไปจะ 20000 โล ไม่มีปัญหาเลยครับ

แคปซูล+++วางของไม่ได้เลย อยากติดโดนัทจัง

ผมติด เวอร์ซุส++เหมือนกัน วิ่งไปจะ 20000 โล ไม่มีปัญหาเลยครับ

แคปซูล+++วางของไม่ได้เลย อยากติดโดนัทจัง

พี่หนุ่มก็วางโดนัทเพิ่มด้วยอีกลูกนึง....สองถังเลยแหล่ม :D