Jump to content

เปิดบ้านราชภัฏครับ..^__^

Recommended Posts

มีเรื่องจะบ่นนิดหน่อยครับ

ที่บ้านแฟนเรียกทอง 6 บาท เงิน 1 แสน แต่งเสร็จ ไม่คืนเงิน ทองก็ไม่รู้แต่อาจจะได้คืน

งานก็จัดบ้านเค้า แล้วแขกฝั่งบ้านผมจะทำยังไงเนี่ย จะให้กินเลี้ยง 2 วัน แบ่งกันไปคนละวันก็เหมือนจะไม่ยอมอีก

เงินรับไหว้บอกกันไว้แล้วว่าได้มาก็ต้องให้เราไปสร้างตัว แต่ดูท่าทางคงจะหายอีกแน่ๆเลย

ผมว่าจากงานแต่ง จะกลายเป็นพาเลิกกันเอานะเนี่ย

เข้าใจอารมณ์เลยครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน ทำไมเค้าถึงอยากให้ลูกสาวมาลำบากกับเราเพื่อใช้เงินที่ไปหยิบยืมมาแต่งงาน

มีเรื่องจะบ่นนิดหน่อยครับ

ที่บ้านแฟนเรียกทอง 6 บาท เงิน 1 แสน แต่งเสร็จ ไม่คืนเงิน ทองก็ไม่รู้แต่อาจจะได้คืน

งานก็จัดบ้านเค้า แล้วแขกฝั่งบ้านผมจะทำยังไงเนี่ย จะให้กินเลี้ยง 2 วัน แบ่งกันไปคนละวันก็เหมือนจะไม่ยอมอีก

เงินรับไหว้บอกกันไว้แล้วว่าได้มาก็ต้องให้เราไปสร้างตัว แต่ดูท่าทางคงจะหายอีกแน่ๆเลย

ผมว่าจากงานแต่ง จะกลายเป็นพาเลิกกันเอานะเนี่ย

ท้องแล้วสินค้าราคาลดลงเกินครึ่ง

ไม่ได้ขู่ แต่มันเป็นความจริง อิอิ

เข้าใจอารมณ์เลยครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน ทำไมเค้าถึงอยากให้ลูกสาวมาลำบากกับเราเพื่อใช้เงินที่ไปหยิบยืมมาแต่งงาน

ผมก็ไม่อยากให้มาลำบากกับผมนะครับ... ตอนนี้คุยกันไว้แล้ว

ถ้าได้กำหนดแต่งเมื่อไหร่ ก่อนหน้า 2 เดือนจะซื้อบ้านก่อน เพราะจะไม่อยู่กับบ้านใครบ้านหนึ่ง จะไม่ได้ไม่ปัญหาครอบครัว

เพราะแฟนผมเค้าทำงานราชการใน ม.เกษตร เลยกู้สหกรณ์ได้ เรื่องใช่หนีกับผ่อนบ้านผมจัดการเอง ส่วนเค้าให้ดูแลเรื่องอื่นไป

ยังก็ลำบากไปคนเดียวพอครับ ไม่งั้นแย่แน่เลยครับ

ท้องแล้วสินค้าราคาลดลงเกินครึ่ง

ไม่ได้ขู่ แต่มันเป็นความจริง อิอิ

แจ๋วเลยพี่ :0084: แต่มันคงไม่ดีมั้งครับ -*-

อย่าไปกลัวครับ ไงพี่แระเพื่อนๆ

จะไปร่วมฟังสวดกันต้วยนะครับแจ๊ค

:0158: ทั้งที่จะช่วยน้อง กลับถีบส่งซะงั้น

ผมจะไปซื้อกันชนหน้าเดิม หลังเดิม แล้วขับแบบเดิม ดีกว่าครับ

5555...

อย่าไปกลัวครับ ไงพี่แระเพื่อนๆ

จะไปร่วมฟังสวดกันต้วยนะครับแจ๊ค

ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ขอตัวไปนอนก่อนพรุ่งนี้ต้องรีบไปทำงานด้วยอ่ะครับ

ฝันดีครับทุกท่าน

ฝันดีครับพี่ณัฐ

สู้ๆกันครับ...ทำงานเก็บเงิน...แต่รถ...55555555

แจ๋วเลยครับพี่ :0084:

สวัสดีตอนเช้าคับบบบบ

มอนิ่ง ๆ ถึงศาลายาแระ

สวัสดีครับพี่มาด , นายเบิร์ด

เมื่อวานเป็นยังไงบ้างครับพี่มาด คนเยอะมั้ยครับ แล้วไปกินเลี้ยงกันที่ไหนต่อครับ

สวีสดีครับพี่ต้น.... เปิดร้านแต่เช้าเลยนะครับ

พี่ต้นทำความสะอาดร้านยังไงอ่ะรับ เห็นหนังสือเต็มร้านไปหมด มีฝุ่นบ้างหรือป่าวครับ

สวีสดีครับพี่ต้น.... เปิดร้านแต่เช้าเลยนะครับ

พี่ต้นทำความสะอาดร้านยังไงอ่ะรับ เห็นหนังสือเต็มร้านไปหมด มีฝุ่นบ้างหรือป่าวครับ

มีครับ แต่ก็ทำไได้แค่ผ้าหมาดๆ เช็ดเอาอ่ะครับ

มีครับ แต่ก็ทำไได้แค่ผ้าหมาดๆ เช็ดเอาอ่ะครับ

ผมเห็นหนังสือ แล้วท้อเลยครับ ไม่รู้จะเริ่มทำความสะอาดยังไงถูก