Jump to content

พิดโลกคร้าบพิดโลก เปิดห้องรอสมาชิกขี้....

Recommended Posts

ยังไงก็ต้องจ่ายปีละ 2xxxx อยู่แล้ว เอาคืนบ้าง

ตามนั้นครับ เคลมแล้วปีหน้าก็เปลี่ยนบริษัทประกันจะได้ถูกลง ถ้าต่ออันเดิมแพงขึ้น

เท่าที่เคยถามประกันนะบอย เราต้องเปลี่ยนก่อนแล้วแจ้งประกันว่าเปลี่ยนมาใหม่เอาใบเสร็จด้วยนะ แล้วถ้าจะเคลมค่อยทำร้ายมันให้บุบ แตก ในกรณีที่ไม่มีคู่กรณีจะต้องเสียค่า excess หรือป่าวไม่รู้นะ แต่ถ้าบอกว่าถอยชนเสา ต้นไม้ น่าจะไม่เสียมั้ง ประกันวิริยะเคลมง่ายมากๆ แถบไม่ถามอะไรเลย ยังไงลองถามลุงเหมือนที่พี่อุ๋ยบอกแล้วกันครับ

ไม่มีบิลอะจิพี่ บิลผีแทนได้ป่าว55555

ไม่มีบิลอะจิพี่ บิลผีแทนได้ป่าว55555

บิลเงินสดธรรมดาน่าจะได้ แต่เวลาเกิดชนหรืออยากจะเคลม เค้าจะไปเอาร้านที่เราสั่งมารึเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจนะ มีอีกวิธีก็ลองคุยกับโปรเกอร์ที่ขายประกันดู เค้าทำให้ได้ เพราะพี่ก็ไม่มีบิลชุดแต่งรอบคันก็ให้เค้าทำให้เนี่ยล่ะ

บิลเงินสดธรรมดาน่าจะได้ แต่เวลาเกิดชนหรืออยากจะเคลม เค้าจะไปเอาร้านที่เราสั่งมารึเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจนะ มีอีกวิธีก็ลองคุยกับโปรเกอร์ที่ขายประกันดู เค้าทำให้ได้ เพราะพี่ก็ไม่มีบิลชุดแต่งรอบคันก็ให้เค้าทำให้เนี่ยล่ะ

อ่า ว่าจะไปแจ้งเปลี่ยนกันชนหลัง เป็น type r เวลาเคลมประกัน จะได้เปลี่ยนเป็น type r ทั้งๆที่มันเป็น ing+1 พนักงานมันจะรู้มั้ยหว่า 555

อ่า ว่าจะไปแจ้งเปลี่ยนกันชนหลัง เป็น type r เวลาเคลมประกัน จะได้เปลี่ยนเป็น type r ทั้งๆที่มันเป็น ing+1 พนักงานมันจะรู้มั้ยหว่า 555

ไม่น่าจะได้นะบอย เพราะประกันจะให้เราถ่ายรูปที่เราเปลี่ยนจริง ถ่ายให้เห็นป้ายทะเบียนด้วย ถ้าไปทำลักษณะอย่างที่บอยบอก ประกันมีสิทธิ์ยกเลิกประกันเราได้และอาจจะโดนฟ้องด้วยครับ ถ้าในกรณีที่ประกันจับได้ว่าเราแจ้งเท็จ อันนี้ขึ้นอยู่กับประกันที่เราเรียกเคลมรึเปล่าไม่รู้นะ อิอิ

ไม่น่าจะได้นะบอย เพราะประกันจะให้เราถ่ายรูปที่เราเปลี่ยนจริง ถ่ายให้เห็นป้ายทะเบียนด้วย ถ้าไปทำลักษณะอย่างที่บอยบอก ประกันมีสิทธิ์ยกเลิกประกันเราได้และอาจจะโดนฟ้องด้วยครับ ถ้าในกรณีที่ประกันจับได้ว่าเราแจ้งเท็จ อันนี้ขึ้นอยู่กับประกันที่เราเรียกเคลมรึเปล่าไม่รู้นะ อิอิ

เวลาเคลมอู่จะจัดการให้เรา ใช่ปะพี่บิ๊ก เราก้อให้อู่สั่งtype r มาแทน อิ้ง เพาะราคาใกล้เคียงกัน ไม่เกินวงเงินที่แจ้งไว้น่าจะได้มั้ยพี่

เอาง่ายๆประเด็นอยู่ที่ว่า 5 โมงเย็น เราไปร่วมกันอยู่ที่ไหนดี

@พิโลก 7 07 2012

- หน้าเซ็นทรัล

- ริมน้ำ

- ฯลฯ

ขอแจมด้วยคนครับ อยู่พิโลกเหนแต่รถยังไม่รู้จักใครเลย..........

เวลาเคลมอู่จะจัดการให้เรา ใช่ปะพี่บิ๊ก เราก้อให้อู่สั่งtype r มาแทน อิ้ง เพาะราคาใกล้เคียงกัน ไม่เกินวงเงินที่แจ้งไว้น่าจะได้มั้ยพี่

อืม........ไม่รู้อ่ะ น่าจะได้มั้ง ต้องลองไปถามที่อู่ดูและเจ้าหน้าที่ประกันที่เราเคลมด้วยว่าคุยง่ายม่ะ

สัก 5 โมงเย็น วันเสาร์ ที่ 7 กรกฎาคม 55 เป็นไง

สถานที่ ขอความคิดเห็นครับ

- เย็นๆ ดูรถ พบปะ พูดคุย ใครอยากจิบก็หิ้วมา

- ค่ำๆ ท่านใดอยากต่อ แนะนำริมน้ำ อาหารอร่อย

บรรยายกาศดี ราคาโคตรถูก

ที่ไหนก้อได้ ไปหมดครับ cowboy coffee hut ก้อบรรยากาศดีนะครับ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php?showtopic=504&st=0

ขอความคิดเห็น งานร้านนี้หน่อยครับ

ก็ถูกดีนะ สนใจร้านนี้อยู่เหมือนกัน เคยถาม type R เค้าไป ค่าส่งทั้งชุด 600

ก็ถูกดีนะ สนใจร้านนี้อยู่เหมือนกัน เคยถาม type R เค้าไป ค่าส่งทั้งชุด 600

บอยถาม งานดิบส่งพิษณุโลก กันชนหลัง type r ดริฟแยก 4000

กันชนหลัง type r ดริฟ j's 4800 (แอบสนใจตัวนี้) แต่กลัวสั่งมาแล้วไม่ได้ดั่งใจ ต้องมาเซงอีก เห้อ

หลัง ing+1 ทำแสบยังเข็ดไม่หายย

ราคานี้รวมค่าส่งแล้ว หวั่นๆใจอยู่ 5555

จัดเลยบอย ผ่าน!! คอนเฟริ์ม

แล้วเรื่องมิสะติ้ง เราไปถึงไหนแล้วครับพี่น้องงงงงงงงงงงงงง

แล้วเรื่องมิสะติ้ง เราไปถึงไหนแล้วครับพี่น้องงงงงงงงงงงงงง

Meeกันเป็นแบบบ้านๆแต่ใด้ใจความ วันเวลาตามนั้น

ขอแจมด้วยคนครับ อยู่พิโลกเหนแต่รถยังไม่รู้จักใครเลย..........

มาแจมใด้เลยครับ เมื่อก่อนก็ไม่รู้จักใครเหมือนกัน Meeกัน ขำๆ

ขอแจมด้วยนะคราป :P

กว่าจะมากันได้ 5555 ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังใหม่ครับพี่เก่ง

ความมันอยู่กับตาคนนี้เลย แล้วเจอกันเด้ออ

อะไรมันส์เหรอตาอุ๋ย

มีเสียวด้วยอีกต่างหากอิอิ ;)