Jump to content

ถุงพลาสติกเข้าไปติดใต้ท้องรถ

Recommended Posts

มาแชร์ประสบการณ์ครับ

พอดีเมื่อวานนี้ขับรถบนถนนปกติ แล้วเห็นถุงปลิวมาครับเลยขับผ่านไปโดยไม่ได้สังเกตุว่าถุงได้ปลิวผ่านไปรึป่าว

พอถึงบ้านเปิดประตูลงมาเอ๊ะ ทำไมมีกลิ่นไหม้ (รถผมไม่ได้ติดแก๊ส) ผมหาอยู่ตั้งนานเปิดกระโปรงหน้าพยายามหาที่มา

หลังจากนั้นไม่นานลองก้มดูที่ใต้ท้องรถ " ถุงพลาสติกครับ เป็นพลาสติกที่หนาๆใช้ห่อแพ็คนมที่เป็นโหลๆ ประมานนั้น " ติดอยู่ที่ท่อไอเสียและละลายติดแน่นใต้ท้องรถพยายามเอาออกแต่ก็ออกแค่บางส่วนครับสุดความสามารถ

วันนี้จึงได้เข้าไปรับบริการที่ศูนย์ฮอนด้า พนักงานได้ใช้กระดาษทรายถูแต่ไม่ออกครับเลยใช้เครื่องเจีย (ตอนรับรถกลับเจ้าหน้าที่แจ้งแบบนี้) จนตอนนี้ที่ก้มมองคร่าวๆ คือถุงพลาสติกชิ้นใหญ่ๆออกหมดน่าจะเหลือแต่ที่ละลายติดท่ออยู่เป็นรอยไหม้ดำๆและยังมีกลิ่นเหม็นไหม้อยู่ ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างครับอยากรู้ว่าจะมีกลิ่นไหม้อีกนานมั๊ยครับ T^T

เพื่อนๆขับรถก็ระวังกันด้วยนะครับ

ผมเจอแต่ถุงปุ๋ยครับ รถหมุนเลย ดีที่ชะลอก่อน.. คนมักง่ายทิ้งอะไรตามท้องถนนเยอะ มากครับ เดี๋ยวนี้..

เคยคร่อมถุงขยะดำครับ ล้างอัดฉีดไปทีนึงก็ยังไม่หายครับ

กลิ่นไหม้มันติดอยู่ประมาณอาทิตย์นึงครับ เดี๋ยวก็หาย.

เคยคร่อมถุงขยะดำครับ ล้างอัดฉีดไปทีนึงก็ยังไม่หายครับ

กลิ่นไหม้มันติดอยู่ประมาณอาทิตย์นึงครับ เดี๋ยวก็หาย.

ขอบคุณคับผมตอนนี้เริ่มจางลงล่ะคับ ยังไงเพื่อนๆระวังกันด้วยนะครับ อุบัติเหตุ มีบ่อยมากช่วงนี้

จำไม่ได้หล่ะว่าเคยเจอที่ใหน ซิวิคเรานี่แหล่ะ นุ่นที่ยัดหมอนเป็นก้อนเลยติดใต้ท้องรถระหว่าง ท่อกับตัวพื้นรถ ใหม้เลยครับ ขึ้นมาถึงเบาะหลัง อันตรายครับ ถ้าเจอหลบไม่ทันก็ดูด้วยว่ามันผ่านไปหรือติดมากะรถ เด่วจะเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดถ้าไฟไปติดไกล้กับถังน้ำมัน

เคยมีข่าวเหตุการคล้ายๆแบบนี้ แต่เป็นผ้าห่มเป็นผืนที่ตกอยู่กลางถนน พอกระบะขับคร่อมไป ผ้าห่มก็เข้าไปพันเพลากลาง

พอพันได้ที่ ล้อหลังหยุดหมุนทันที จากความเร็ว 100 เหลือ 0

รถกระบะพลิกคว่ำหลายตลบ ดีที่คนขับแค่บาดเจ็บเล็กน้อย

จะขับรถคร่อมวัตถุอะไร ต้องระวังมากๆ นะครับ

นี่แหละครับ ถนน ประเทศไทย

เมื่อ 2 วันก่อนผมก็ ขับรถ ถนน บางนา - ตราด ขับไปทับ พลาสติกสีดำๆ ขนาดใหญ่ ( คิดน่าจะเป็นซุ้มล้อรถยนต์ )

ขับเลนส์ขวาด้วย ดีที่ฝนตก ขับไม่เร็วมาก แต่ไม่รู้จะหักหลบไปทางไหน ทางซ้ายก็รถ 6 ล้อ

ถ้าขับเร็ว มีหวังสเกิต หน้าได้แผล แน่ครับ