Jump to content

ติดสเกิร์ตข้าง type R แท้กันยังไง ?

Recommended Posts

ตอนแรกติดตั้งด้วยการยึดติดกับซิลิโคน แต่ตอนนี้หลุดแล้ว ถ้าจะยึดกับกาว 3M จะยึดยังไง ?

เพราะดูแล้วมันติดหูยึดของตัวสเกิร์ต แสดงว่าต้องตัดหูยึดออกก่อนใช้ไหมครับ ? หรือใครพอ

มีวิธีแบบอื่นที่ไม่ต้องเจาะรถ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

อยากทราบด้วยคน......ตอนนี้ผมก็ใช้ซิลิโคนอยู่แต่ว่ายังไม่หลุดนะครับ

หูยึดตรงสเกิร์ตยังอยู่ครบไหมครับ ?

ของผมยิงซิลิโคลนยึดตรงตำแหน่งหูยึดสเกิร์ต ตอนนี้แตกหมดเลย

น๊อตยึดด้านหัวเสกริตกับซุ้มล้อหน้า 2 ตัว

ที่เหลือใช้ซิลิโคนดำสำหรับติดกระจกรถ พอกบริเวณจุดยึดพุกที่ตัวเสกริตทุกจุด แล้วติดไปกับตัวรถ ติดเทปกาวไว้ให้กาวแห้ง 24 ชั่วโมง

ใช้มาเกือบ 4 ปีแล้วยังไม่หลุดเลย โดนครุดไปหลายรอบแล้ว ก็ยังอยู่ดี

หูยึดตรงสเกิร์ตยังอยู่ครบไหมครับ ?

ของผมยิงซิลิโคลนยึดตรงตำแหน่งหูยึดสเกิร์ต ตอนนี้แตกหมดเลย

หูยึดยังอยู่ครบครับ

แล้วด้านใต้ก็ไม่ได้ยึดน๊อตเลยซักกะตัว ยึดน๊อตแค่ด้านหน้า 2 ตัวครับ ที่เหลือซิลิโคนครับ

อยากถอดมาติดใหม่เหมือนเพราะติดห้อยไปนิดนึง กันแต่ไม่รู้จะแกะยังไง ติดซิลิโคนนี่แหละ :wacko:

น๊อตยึดด้านหัวเสกริตกับซุ้มล้อหน้า 2 ตัว

ที่เหลือใช้ซิลิโคนดำสำหรับติดกระจกรถ พอกบริเวณจุดยึดพุกที่ตัวเสกริตทุกจุด แล้วติดไปกับตัวรถ ติดเทปกาวไว้ให้กาวแห้ง 24 ชั่วโมง

ใช้มาเกือบ 4 ปีแล้วยังไม่หลุดเลย โดนครุดไปหลายรอบแล้ว ก็ยังอยู่ดี

ก่อนติดก็ได้คำแนะนำจากพี่เสือนี่แหละครับ โพสถามในเฟสแล้วพี่เสือมาช่วยตอบให้

ขอบคุณครับ :)

ขอบคุณครับพี่ สงสัยซิลิโคลนที่ติดอยู่ของผมมันคงคุณภาพไม่ดี

แล้วถ้าผมไม่ยิงซิลิโคลนไปที่ตัวถังรถ แต่ใช้สติกเกอร์แปะรองไว้ชั้นนึงก่อน พอไหวไหมครับ ขี้เกียจมานั่งขัดซิลิโคลนออกตอนถอด

ขอบคุณครับพี่ สงสัยซิลิโคลนที่ติดอยู่ของผมมันคงคุณภาพไม่ดี

แล้วถ้าผมไม่ยิงซิลิโคลนไปที่ตัวถังรถ แต่ใช้สติกเกอร์แปะรองไว้ชั้นนึงก่อน พอไหวไหมครับ ขี้เกียจมานั่งขัดซิลิโคลนออกตอนถอด

ซิลิโคนต้องใช้แบบที่ใช้ติดกระจกรถยนต์สีดำ นะครับ (สีขุ่นๆ เดี๋ยวก็หลุด)

ก่อนติดก็ทำความสะอาดพื้นผิวก่อน อย่าให้มีคราบน้ำมันหรือสิ่งสกปรกอื่นๆ

ถ้าจะใช้สติ๊กเกอร์ (ยังไม่เคยลองนะครับ) น่าจะติดเป็นชิ้นเดียวยาวตลอดแนวเพื่อให้มีแรงยึดของผิว

แต่ซิลิโคนจะติดสติ๊กเกอร์ได้แน่นรึเปล่า ข้อนี้ไม่ทราบครับ ต้องหาคนลองติดตั้งแบบนี้ดู ^_^

อยากลองวิธีนี้เหมือนกัน แต่ว่าไม่ทันแล้ว

ถ้าใช้สติกเกอร์รองไว้แล้วได้ผลยังไงมาบอกกันบ้างนะครับ ;)

มารายงานผลครับ เดิมข้างซ้ายผมหลุดเลยแกะข้างขวาทำใหม่เลยทีเดียว

พอแกะข้างขวาออกมา เจอสติ๊กเกอร์แปะรองไว้ครับแกะออกยากมาก ส่วนxxxข้างซ้ายที่หลุดเองนี่มันไม่มีสติ๊กเกอร์

ก็งงอยู่ว่าทำไมมีข้างไม่มีข้าง ทั้งๆที่ติดที่เดียวกันแท้ๆ

เลยจัดการติดสติกเกอร์ข้างขวาเพิ่มแล้วใช้ซิลิโคลนติดกระจกอย่างที่พี่เสือบอก

ผมขอสอบถามวิธีถอดออกหน่อยครับ

คือผมยิงซิลิโคไว้ตามจุดยึดพุก ตัวเว้นตัว อยากจะถอดมาติดใหม่ไม่ทราบว่าจะเอาซิลิโคนออกยังไงได้บ้างครับ

กลัวสีรถจะไปด้วย

ผมขอสอบถามวิธีถอดออกหน่อยครับ

คือผมยิงซิลิโคไว้ตามจุดยึดพุก ตัวเว้นตัว อยากจะถอดมาติดใหม่ไม่ทราบว่าจะเอาซิลิโคนออกยังไงได้บ้างครับ

กลัวสีรถจะไปด้วย

ค่อยๆง้างแล้วเอาคัดเตอร์้ตัดซิลิโคลนออกครับ ต้องใจเย็นหน่อยนะครับ ผมยืนดูช่างทำเห็นแล้วกลัวเสียของมากๆ ผมโชคดีที่มีสติกเกอร์แปะรองไว้ด้วย ถ้าไม่มีก็คงมีรอยให้เห็น