Jump to content

อยากเห็น FD สวยๆใน southen zone คับ

Recommended Posts

คันสีน้ำเงิน เค้าหยบสั่งฝาหน้ามีรูออเดอร์ไปแล้วครับ ร้านพี่หนุ่ยเห็นว่าพันนั้นไม่แน่จัย ผมแนะนำไปแล้วอยากได้เร็วๆให้สั่งกับตัวแทนภาคใต้เลยเห็นว่านิทกันกับ สท.

อะไรหล่าว ไม่ได้เริ่มอะไรเลยต่อประกันก่อน

• Replies 2.7k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tonycotton

ตีความหมายผิดนะครับ ยังไงผมขอโทดด้วยนะครับ อาจจะขอโทดช้าไปมาก   ยังไงผมก็ยังยืนยันรถแต่ละคันภาคใต้สวยๆทั้งนั้น และผมยังยืนยันคำเดิม ว่ารถแต่ละคันโหดครับ สวยซะผมสู้ไม่ได้   เข้าใจผิดนะครับ ผมจะไ

Tonycotton

ขอโทดด้วยนะครับ ประโยคที่ผมพิมพ์ไปนั่นยังยืนยันเหมือนเดิมครับ ผมไม่ได้ดูหมิ่นหรือเหยียดยามอะไรในการแต่งรถเลย   ผมเองว่ารถตัวเองสวรถท่านอื่นไม่ได้ด้วยซ้ำ ยังไงผมขอโทดด้วยนะครับ ถ้าทำไม่พอใจ

kitsanu

สวัสดีคับ .. รถเด็กในหม๋อง จาก อ.ปลายพระยา จ.กระบี่   ชื่อ ไผ่ คับ ยินดีที่รู้จักทุกคนค๊าบ ..   ปล. รถผมยังไม่เสดเลย เห็นรูปรถคนอื่นมาเต็มทั้งนั้นอิจฉาๆ แอบอายตัวเองนิสหน่อย :P . แต่อยากลงเผื่อ

ของผม FD สีดำ กลับบ้านชุมพรคราใดโดนทุกครั้ง แมวข่วนมีทั้งลงเล็บลึกช่วงกระโดด และไม่ลงเล็บ(อาจจะนิดหน่อย)

- ส่วนที่ไม่ลงเล็บลึก มีร่องรอยชั้นเคลียโค๊ท ใช้ CG Glaze ลงปั่นกับฟองน้ำ มันจะเคลือบผิวเป้น Layer ร่องรอยจะบางเบา และหายไปในที่สุดครับ

-ส่วนที่ลงเล็บถึงขั้นเปลี่ยนสีนี่ยากมากๆเลย บนหลังคาของผมมีครบทุกเล็บเลย เข้าเครื่องปั่นแล้วยังไม่หาย ได้แต่ปลงๆ

ส่วนเรื่องแจ้งอย่างไรไม่ให้เสี่ยค่า Excess นั้น ตามคำสั่งของ คำสั่งนายทะเบียน 11/2552 หน้า 81 กล่าวไว้ว่า

กรณีชนกับสิ่งอื่นที่ไม่ใช่รถยนต์ เช่น รั้ว ต้นไม้ สัตว์ ก้อนหิน ฯลฯ ที่ทำให้ตัวรถ หรืออุปกรณ์ได้รับความเสียหาย บุบ แตก ร้าว ผู้เอาประกันไม่ต้องรับผิดชอบค่าเสียหายส่วนแรก แต่ต้องแจ้งให้บริาัททราบถึงลักษณะการเกิดเหตุ วัน เวลา และสถานที่อย่างชัดเจน 

Download ได้ครับอยู่ลำดับที่ 25  http://www.oic.or.th/th/rule/car01.php?GroupID=40

ของผมก็ได้แต่ปลงๆ หากจะทำสีใหม่ที่ผมทำมาสีผิดเพี้ยน เม็ดสีไม่เหมือนเดิมครับผมทำมาในกรณียกทีวีไปซ่อมเเล้วเหวี่ยงบุบ แต่ต้องจัดฉากให้ดีนะครับ และหากประกันจับได้ว่าแจ้งเท้จมีสิทธิ์ไม่ซ่อมให้ด้วย ละขึ้นอยู่กับประกันด้วยว่าเขี้ยวลากดินไหม

...........ถามหน่อยครับ กรณี ที่รถโดนแมวข่วนจนถึงสีตัวรถ...ทั้ง 2 ข้าง..ซ้ายขวาบนตำแหน่งล้อหน้า..เราต้องเสียค่า Excess...ข้างละ 1000 ไหม หรือ 1 กรณี เสีย 1000 หรือ นับเป็นชิ้น ชิ้นละ 1000 รอยโดนมาวันเดียวกัน...ขอทราบข้อมูล หน่อยครับ...พอดี วันนี้ประกันมันจะเอา ชิ้นละ 1000 ถ้าแบบนี้ โดนไป 5 ชิ้น 5000 แต่มันบอก อะลุ่มอล่วยให้ 2 ข้าง 2000 พอ มันว่ายังงี้...แต่ผมยังไม่ได้ให้เปิดใบเครมครับ ...ขอกลับมาตั้งหลักก่อน....(ประกันคุ้มภัยครับ ..วันก่อนบอกไปผิดว่าวิริยะ)....ใครพอจะทราบบ้างว่า ผมจะต้องเสียค่า Excess เท่าไหรกันแน่ งง...

...........ถามหน่อยครับ กรณี ที่รถโดนแมวข่วนจนถึงสีตัวรถ...ทั้ง 2 ข้าง..ซ้ายขวาบนตำแหน่งล้อหน้า..เราต้องเสียค่า Excess...ข้างละ 1000 ไหม หรือ 1 กรณี เสีย 1000 หรือ นับเป็นชิ้น ชิ้นละ 1000 รอยโดนมาวันเดียวกัน...ขอทราบข้อมูล หน่อยครับ...พอดี วันนี้ประกันมันจะเอา ชิ้นละ 1000 ถ้าแบบนี้ โดนไป 5 ชิ้น 5000 แต่มันบอก อะลุ่มอล่วยให้ 2 ข้าง 2000 พอ มันว่ายังงี้...แต่ผมยังไม่ได้ให้เปิดใบเครมครับ ...ขอกลับมาตั้งหลักก่อน....(ประกันคุ้มภัยครับ ..วันก่อนบอกไปผิดว่าวิริยะ)....ใครพอจะทราบบ้างว่า ผมจะต้องเสียค่า Excess เท่าไหรกันแน่ งง...

ประกันวิริยะใช่มั้ย ไปเครมวันไหนโทรไปเบอร์นี้เลย 081-766-2430 พี่โมทย์

ประกันวิริยะใช่มั้ย ไปเครมวันไหนโทรไปเบอร์นี้เลย 081-766-2430 พี่โมทย์

......ประกันของ คุ้มภัยครับ วันก่อนบอกผิดไปว่า วิริยะ.....

........ใครพอจะทราบข้อมูลบ้างไหมครับ......

ปกติเค้าจะคิดเป็นกรณีครับ(ถึงแม้จะเป็นคนละชิ้นแต่ต้องเป็นรอยต่อกัน)แต่ถ้าคนละกรณีแต่อยู่ในชิ้นเดียวกันก็จะตีเป็นชิ้น ไปเลยครับแต่ถ้าได้คนเคลมดีๆเค้าจะมีวิธีทำให้เราเสียค่าaccessได้น้อยลง ผมกำลังจะไปเคลมรอบคันยังไม่รู้ต้องเสียเท่าไหร่เหมือนกันแต่ของผมเป็นของกรุงเทพจากที่คุยเค้าไม่ค่อยเขี้ยวเท่าไหร่ ตอนแรกกะว่าจะไม่เคลมแต่ล้อที่เพิ่งเปลี่ยมแก้มยางมันเป็นรอยฉีกเลยจัดเต็มทั้งคันเลยดีกว่า ไม่แน่ถ้าแพงเกินเดี๊ยวเรามาสร้างสถานการณ์กันดีมั๊ยคุณพีค อิอิ

ปกติเค้าจะคิดเป็นกรณีครับ(ถึงแม้จะเป็นคนละชิ้นแต่ต้องเป็นรอยต่อกัน)แต่ถ้าคนละกรณีแต่อยู่ในชิ้นเดียวกันก็จะตีเป็นชิ้น ไปเลยครับแต่ถ้าได้คนเคลมดีๆเค้าจะมีวิธีทำให้เราเสียค่าaccessได้น้อยลง ผมกำลังจะไปเคลมรอบคันยังไม่รู้ต้องเสียเท่าไหร่เหมือนกันแต่ของผมเป็นของกรุงเทพจากที่คุยเค้าไม่ค่อยเขี้ยวเท่าไหร่ ตอนแรกกะว่าจะไม่เคลมแต่ล้อที่เพิ่งเปลี่ยมแก้มยางมันเป็นรอยฉีกเลยจัดเต็มทั้งคันเลยดีกว่า ไม่แน่ถ้าแพงเกินเดี๊ยวเรามาสร้างสถานการณ์กันดีมั๊ยคุณพีค อิอิ

.......ผมก็กำลังหาวิธีอยู่ด้วยครับ...ว่าจะทำยังไงดี..... :)  :)

สร้างสถานะการณ์ให้เป็นอุบัติเหตุเลยครับ ไม่มีปัญหาแน่นอน เค้าอยากมาหัวหมอใส่เราก่อนทำไม

............หัวหมอฉิบหายเมื่อวาน...กาก....เหมือนจะได้วางมวย..... :)  :)

ผมขอถามเรื่องประกันด้วยอีกหน่อยคับ พอดีรถผมน้องขับไปลงหลุม เบียดลิ้นหน้า ลิ้นหน้าทะลอก มุมบิ่นไปเลย กันชนพะเหยอคับ ผมเอารถเข้าไปเคลม เค้าดูแล้วเค้าก็ออกไปใบเคลมให้ ผมไปที่อู่บอกราคาลิ้นหน้า charge speed เป็นเคฟล่า อู่ถึงกับเงิบ 8500 อู่บอกเค้าจะเสนอราคาไปก่อน รอคนคุมราคาเค้าจะว่ายังไงคับ ถ้าสมมุติคนคุมราคาเค้าให้ราคาแค่ลิ้นหน้าทั่วไปผมจะต้องทำยังไงคับ หรือว่าเค้าน่าจะให้ของเหมือนชิ้นเดิมเลยคับ