Jump to content

แต่งเพิ่มแรงม้าไม่เปลื่ยนเครื่องทำไง?

Recommended Posts

• Replies 53
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ต้องให้แนะนำอีกหรอครับคุณจิ๊บ!!

5555+ พูดเล่นไม่ต้องแนะนำหลอกครับเพื่อน ผมเคยทำK20 turbo HKS 04Z 600Hp มาแล้ว ขับไม่ไหวผมเลยขายเครื่องไป รถขับหน้าแรงม้าเยอะๆ ขับยากกว่าขับหนังอีก การบ้านเยอะมาก เช่น ทำไงให้รถ มันไม่ฟรีเยอะ ทำไงให้รถวิ่งตรง คิดแล้วปวดหัว ตอนผมเล่น 2J T88 ยังไม่คิดเยอะแบบนี้เลย ผมบอกให้รู้ก็ได้ว่าทำไม หลายคนเค้าบอก turbo ทำแล้วไม่จบ ความจริงมันจบ (ตัวที่เราพอใจหรือไม่พอใจเวลาทำออกแล้ว)(อยู่อู่ด้วย) ขับไปสักพักตัวเราจะคิดไปเองว่ารถมันไม่แรง หรือ ไปเล่นกับคันอื่นมาแล้วโดนมา กลับมาต้องทำเพิ่ม (บ้างคนยอมไม่ได้) พอทำเยอะๆสุดท้ายก็ขับไม่ได้(ขับอยาก) เช่น ออกตัวไม่ได้ ฟรีอยู่กับที่ ตูดออก ... สุดท้ายก็พัง(เกียร์แตก ครัชพังชาฟละลาย เพลาขาด อะไรก็ว่าไป) สิ่งที่สำคัญในการดูแลรักษา ต้องมีความรับผิดชอบ(จะ na หรือ turbo) ก็ตาม สิ่งที่ต้องทำให้เป็นนิสัย คอยดูคอยเช็ค น้ำมันเครื่อง น้ำยาหม้อน้ำ และ พวกแรงดันต่างๆ แค่นี้ก็ขับรถก็ความสุขแล้ว บ้างคนถึงกับจับอาการรถได้เลย  

___จากใจกรุเลยนะน๊อตไหนๆก็ไหนๆละ กรุไม่ได้อยากพูด กรุไม่ได้พึ่งหัดเล่นรถนะกรุเล่นมาได้สัดพักแล้ว กรุก็เจ็บมาเยอะ คำพูดของเมิงบ้างคำกรุรับไม่ได้ ขอพูดหน่อยเก็บมานานและ

ปล. พิมผิดถุกยังไงต้องขอโทษด้วยนะครับผม

• 5 weeks later...