Jump to content

ขับรถไม่เพียงระวังชนเขา แต่ต้องระวังเขาชนเราด้วย

Recommended Posts

พี่ว่าของแมน น่า เซ็งกว่าอีก พวกไม่ติดป้าย+ขับหนี เนี่ย

สุดๆอ่ะพี่ ส่งเข้าศูนย์ไปไม่รู้โดนเอ็กเซฟ 1000 รึเปล่าด้วย

ถ้าผมไล่ทัน ผมชนมันให้คว่ำเลย xxxพวกหนีเนี่ย

ผมกะว่าถ้าไล่ทัน เอาฝั่งที่มันเบียดอ่ะแหละ เบียดให้คว่ำไปเลย ไหนๆก็ต้องทำสีอยู่ล่ะ

ป.ล. ปกติบางทีผมก็ขับมอไซด์นะครับ แต่ไม่เคยทำนิสัยเชี่ยๆแบบนี้ ไปได้ก็ไป ไม่ได้ก็รอแค่นั้น

ขอบคุณ ทุกๆความเห็นนะครับ (อบอุ่นดีแท้ ^^)

เด๋วคงต้อง เข้าไปคุยกับอู่สีก่อน แต่คร่าวๆ ซ่อมก็ราวๆ อาทิตย์นึง

แต่ตอนนี้ที่รู้คือ คิวยาว - -*

หรือใครพอมีอู่แนะนำมั้ยครับ ขอ ช่วงๆ รามอินทรา หรือไม่ก็ระแวก ใกล้ๆ รัชโยธินอ่ะครับ (อยากได้ใกล้บ้าน ร้านเนียนๆไม่งอแง ตรงเวลา)

ขอเบอร์ติดต่อร้านด้วยก็ดีมากๆครับ

จริงๆจะเอาเข้าอู่ สามมิตรการาจ (อู่นี้ส่วนมากมีแต่ พี่โตฯ เคยเคลมครั้งนึงงาน โอเคดี)ตรงไผ่สิงห์โต พระรามสี่

แต่ ติดตรงคิวยาวก็เลย เผื่อถ้ามี อู่อื่นงานดี และช่วงรับงานได้เลยก็ดีเลยครับ

สุดๆอ่ะพี่ ส่งเข้าศูนย์ไปไม่รู้โดนเอ็กเซฟ 1000 รึเปล่าด้วย

ผมกะว่าถ้าไล่ทัน เอาฝั่งที่มันเบียดอ่ะแหละ เบียดให้คว่ำไปเลย ไหนๆก็ต้องทำสีอยู่ล่ะ

ป.ล. ปกติบางทีผมก็ขับมอไซด์นะครับ แต่ไม่เคยทำนิสัยเชี่ยๆแบบนี้ ไปได้ก็ไป ไม่ได้ก็รอแค่นั้น

(รถคันเก่า กระบะยกสูง)

เคยแต่ชน ซาเล้ง กระเดน หงายท้อง ก็จอดลงไปดู มันลุกมาจะขอค่ามือเบลค เราซะงั้น ทั้งที่มัน วิ่ง สวนเข้ามาในเลนเรา(กินเลน จะเลี้ยวเข้าซอย)

ก็เลยบอกมันว่า OK เด๋วซื้อมือเบลคให้ ไม่กี่ร้อย แต่ ฝากระโปรง กับ หม้อน้ำกรู เมิงเอาไง ? หน้าจ๋อย กลิ่นละมุดหึ่ง

บางทีชนรถเล็ก ก็สงสารนะ แต่พอลงไปแล้วเจอคำพูดประมาณนี้ อยากจะ เตะปากให้มันหลับไปเลย จะได้ไม่ต้อง แพร่ม

2วันก่อนก็เพิ่งเจอเลย เลนสวนกันมอไซค์ ขับสวนมาลื่นล้มต่อหน้า หลบไม่ทันชนซิครับ สเกิรต์แตก กันชนหลุด มอไซค์xxxไปเฉย