Jump to content

@~~เฉาก๊วย & Black FD~~@

Recommended Posts

ถามเพื่อนๆเฉาก้วย

เปลี่ยนแม็ก....แล้วเวลาเข้าศูนย์ทำไงอะคับเสี่ยงเป็นรอยมากๆเลย

1. เอาบล็อคไปเอง( ใช้น๊อตกันขโมย ) ..... บอกช่างว่าต้องขันมือห้ามใช้บล๊อคลม ( อันนี้เค้าคงไม่ยอมมั้ง 55+ )

2. ตัดปัญหา เขียน A4 แปะไว้ที่กระจก " ห้ามถอดล้อ " ( ค่อยมาเช็คอู่ข้างนอกเรื่องผ้าเบรค กับ สลับยางถ่วงล้อ )

3. ปล่อยให้เช็คปกติ ( แต่เสี่ยงมากเป็นรอยชัวร์ๆ )

หรือมีวิธีอื่นแนะนำไหมครับ เดือนหน้าจะเข้า 0 แล้ว แนะนำหน่อยครับ :wacko:

2 ครับ

2 ครับ

ไม่ถอดล้อนี่ เช็คไม่ได้แค่ 2 รายการใช่ไหมครับ  

1.เบรค

2.สลับยางถ่วงล้อ

แล้วพวกโชค ช่วงล่าง เช็คได้ไหม ( ไม่ถอดล้อ ) 

คุณเติร์กลืมรีวิวแอร์ออโต้หรือเปล่าครับ  รอชมอยู่กับรูปไมล์แดงๆ  ;)

ลืมซะสนิทเลยครับ โทษทีครับผม :P

ไม่ถอดล้อนี่ เช็คไม่ได้แค่ 2 รายการใช่ไหมครับ  

1.เบรค

2.สลับยางถ่วงล้อ

แล้วพวกโชค ช่วงล่าง เช็คได้ไหม ( ไม่ถอดล้อ ) 

ผมว่าโช๊คกับช่วงล่างเขาเช็คโดยใช้สายตานะ ไม่ได้ดูอะไรละเอียด (เหมือนจะมีในใบรายการที่บอกว่าเช็คดูด้วยสายตา)

ผมว่าโช๊คกับช่วงล่างเขาเช็คโดยใช้สายตานะ ไม่ได้ดูอะไรละเอียด (เหมือนจะมีในใบรายการที่บอกว่าเช็คดูด้วยสายตา)

ขอบคุณคับอาจารย์    ปริ้น A4  รอละ    :D

ถามเพื่อนๆเฉาก้วย  

เปลี่ยนแม็ก....แล้วเวลาเข้าศูนย์ทำไงอะคับเสี่ยงเป็นรอยมากๆเลย

1. เอาบล็อคไปเอง( ใช้น๊อตกันขโมย ) .....  บอกช่างว่าต้องขันมือห้ามใช้บล๊อคลม ( อันนี้เค้าคงไม่ยอมมั้ง 55+ )

2. ตัดปัญหา  เขียน A4 แปะไว้ที่กระจก  " ห้ามถอดล้อ "  ( ค่อยมาเช็คอู่ข้างนอกเรื่องผ้าเบรค  กับ  สลับยางถ่วงล้อ )

3. ปล่อยให้เช็คปกติ   ( แต่เสี่ยงมากเป็นรอยชัวร์ๆ )

หรือมีวิธีอื่นแนะนำไหมครับ  เดือนหน้าจะเข้า 0 แล้ว   แนะนำหน่อยครับ   :wacko:

เลือกข้อ 2 เลยครับ......หรือแจ้งพนักงานรับรถไปด้วยเลย  จะประหยัดค่าแรงในการถอดล้อตรวจเช็คเบรคด้วยครับ

เข้าศูนย์ครั้งล่าสุดผมก็ไม่ได้ให้ถอดล้อ   ถ้าศูนย์ถอดล้อมาเช็คเบรคส่วนใหญ่เขาก็ดูว่าผ้าเบรคหมดสภาพหรือยัง แล้วก็ใช้กระดาษทรายขัดๆให้หน่อยนึงแค่นั้น

รอๆๆๆ ประกันแจ้งผล

แจ้งผล อารายฮ่ะ    ... 

ปล. ท่อ . . . ถ้าเป็นปลายม่วงแหล่มเลย กะลังเล็งอยู่จื้อมารอกันชนหลัง  :lol:

เลือกข้อ 2 เลยครับ......หรือแจ้งพนักงานรับรถไปด้วยเลย  จะประหยัดค่าแรงในการถอดล้อตรวจเช็คเบรคด้วยครับ

เข้าศูนย์ครั้งล่าสุดผมก็ไม่ได้ให้ถอดล้อ   ถ้าศูนย์ถอดล้อมาเช็คเบรคส่วนใหญ่เขาก็ดูว่าผ้าเบรคหมดสภาพหรือยัง แล้วก็ใช้กระดาษทรายขัดๆให้หน่อยนึงแค่นั้น

รับทราบ ขอบคุณมากครับ  ^_^

ทำไมหราาาคับ

โปรเจคหน้า Type R ผมนั่นละคับ ผมแจ้งเคลมเปลี่ยกันชนหน้า สเกิร์ต และตัดหมอก โดยให้อู่นอกเสนอราคา บริษัทประกันเล่นแง่ว่าเขาจะไม่ยอมรับราคานี้เพราะเป็นอู่นอก แต่หากเป็นอู่ในเครือหรือห้างเขาจะยอมถึงแม้ในราคาที่สูงกว่า 

ผมเลยต้องหาอู่ในเครือของเขาเพื่อที่จะใขอให้อู่ซื้อชุดแต่งมาทำสีให้

Diff  type R  กลายเป็น Mtr ไปแร้วววว    

จัด RZ มาหลอคับ   :ph34r:  

ครับ อยากได้ RS แต่ที่ร้าน NV ไม่มีเซ้งเหมือนกัน เลยเอา RZ มาแทน

จะเปลี่ยนไฟหรี่คับ   เลือกแบบไหนดีคับ    :ph34r:    

ปล. ใครเคยเปลี่ยนเองบ้างคับ 

จะเปลี่ยนไฟหรี่คับ   เลือกแบบไหนดีคับ    :ph34r:    

เปลี่ยนเองไม่ยากครับ เอามือล้วง ๆ ไป ข้างขวาง่ายหน่อย ข้างซ้ายต้องถอดถังพักน้ำหล่อเย็นออก

แบบแรกเคยซื้อมาใช้กับไฟหรี่หน้า มันจะไม่ค่อยสว่างนะครับ.....คือหลอดมันสั้นเกินไปไม่โผล่ขึ้นมาบนโคมเลยครับ แสงเลยไม่ค่อยกระจายเท่าไร

แบบแรกเคยซื้อมาใช้กับไฟหรี่หน้า มันจะไม่ค่อยสว่างนะครับ.....คือหลอดมันสั้นเกินไปไม่โผล่ขึ้นมาบนโคมเลยครับ แสงเลยไม่ค่อยกระจายเท่าไร

แล้วสว่างกว่าหลอดเดิมไหมครับ  หรือ ไม่ค่อยแตกต่างครับ