Jump to content

Phetchaburi zone

Recommended Posts

อดไปด้วยอีกแล้ววว ช่วงนี้มาอยู่หอแฟนที่ลาดกระบังยาวเลย เดี๋ยวน่าจะกลับเพชรวันจันทร์นะคร้าบบบ

• Replies 374
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ใกล้ๆวัดมีที่พักติด ทะเลไหม

มีเยอะเลยเก๋ ทั้งหาดเจ้าฯ หาดปึกเตียน หาดชะอำ แต่หากจะหาที่พักที่รองรับได้ปริมาณเยอะๆ แนะนำแถวชะอำครับ

ถ้าแถวปึกเตียนก็มี คารชัวริน่า ที่พอจะรองรับคนได้เป็นจำนวนมาก มีที่จอดรถเหลือเฟือ

มีเยอะเลยเก๋ ทั้งหาดเจ้าฯ หาดปึกเตียน หาดชะอำ แต่หากจะหาที่พักที่รองรับได้ปริมาณเยอะๆ แนะนำแถวชะอำครับ

ถ้าแถวปึกเตียนก็มี คารชัวริน่า ที่พอจะรองรับคนได้เป็นจำนวนมาก มีที่จอดรถเหลือเฟือ

ครับพี่ อยากได้แบบติดทะเล

ถ้ามีใครว่าง รีวิวที่พัก ก็ดีซิครับ เอาซัก 3 ที่

ครับพี่ อยากได้แบบติดทะเล

ถ้ามีใครว่าง รีวิวที่พัก ก็ดีซิครับ เอาซัก 3 ที่

มีแต่ที่คนอื่นเค้าเคยรีวิวไว้สิครับ

คาชัวริน่า อยู่หาดปึกเตียน ที่จอดรถมีเยอะพอเพียง

http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2010/07/E9465250/E9465250.html

มีทั้งแบบเป็นหลัง และเป็นตึกเลย แต่ต้องลองเช็คจำนวนห้องกับคนที่จะเข้าพักดูก่อนว่าจะพอมั้ย

เดี๋ยวจะหาที่อื่นมาเสนออีกครับ

ศูนย์ฮอนด้าเพชรบุรี นี่บริการเป็นยังไงบ้างครับ เนี๊ยบมั้ย?

สามารถเอาน้ำมันเครื่องนอกไปเปลี่ยนได้มั้ย

ใกล้ครบระยะแล้ว ^^

มีแต่ที่คนอื่นเค้าเคยรีวิวไว้สิครับ

คาชัวริน่า อยู่หาดปึกเตียน ที่จอดรถมีเยอะพอเพียง

http://topicstock.pa...0/E9465250.html

มีทั้งแบบเป็นหลัง และเป็นตึกเลย แต่ต้องลองเช็คจำนวนห้องกับคนที่จะเข้าพักดูก่อนว่าจะพอมั้ย

เดี๋ยวจะหาที่อื่นมาเสนออีกครับ

แพงไปครับพี่อาท

เอาระดับ 1200-2000 บาท พอครับผม

ศูนย์ฮอนด้าเพชรบุรี นี่บริการเป็นยังไงบ้างครับ เนี๊ยบมั้ย?

สามารถเอาน้ำมันเครื่องนอกไปเปลี่ยนได้มั้ย

ไม่เคยใช้บริการ ส่วนมากไปหัวหินครับ

เอาระดับ 1200-2000 บาท พอครับผม

ชะอำมีเยอะครับ เริ่มตั้งแต่หลัก ร้อย พัน ถึงหมื่น ถ้ามาช่วงเทศกาล X2 ครับพี่น้อง

ถ้าเอาใกล้วัดแนะนำปึกเตียนครับ แต่ชะอำของกินตรึม

เดี่ยวว่างๆไปถ่ายรูปให้ดูครับ ตอนนี้ฝนตกทุกวันครับ

หาดเจ้าแนะนำของกองทัพไทยไม่ใช่ของกองทัพบกครับ บรรยากาศดีมากสวยครับ ประมาณ1200 แต่ลดได้ บัตรผมลดได้3ห้องครับ

ไม่เคยใช้บริการเหมือนกันครับ ถ้าเป็น K group ลำลูกกา เอาน้ำมันเครื่องไปเองได้ แต่คนเยอะและรอนานมาก

หากเป็นฮอนด้านิมิตรใหม่คนไม่เยอะ บริการดี แต่ไม่รับน้ำมันเครื่ิงนอกศูนย์ครับ

งั้นคงต้องลองดูแถวชะอำครับ

ชะอำมีเยอะครับ เริ่มตั้งแต่หลัก ร้อย พัน ถึงหมื่น ถ้ามาช่วงเทศกาล X2 ครับพี่น้อง

ถ้าเอาใกล้วัดแนะนำปึกเตียนครับ แต่ชะอำของกินตรึม

เดี่ยวว่างๆไปถ่ายรูปให้ดูครับ ตอนนี้ฝนตกทุกวันครับ

เห็นด้วยเรื่องชะอำ เพราะหากินสะดวก แต่คนจะเยอะวุ่นวายไปหน่อยครับ

รอชมรูปครับ

หาดเจ้าแนะนำของกองทัพไทยไม่ใช่ของกองทัพบกครับ บรรยากาศดีมากสวยครับ ประมาณ1200 แต่ลดได้ บัตรผมลดได้3ห้องครับ

ว่างๆแวะไปเก็บภาพมาฝากหน่อยนะโอ

ได้ครับ

โอเสนอมาเลยก็ได้ครับ อยากได้แบบชิลๆสบาย ผมนึกออกที่ชบา

แต่ถ้าเน้นกินคงต้องไปพวงเพชร ไม่ก็ relax ^^

วันศุกร์ 13 มีใครมามีตติ้ง เพชรบุรี ครั้งที่1 บ้างครับ ^^

ตัวผมเองมีปัญหากับเลข 13 ครับ ขอบายครับ อันนี้เกิดกับตัวเองครับ.......

ถ้าวันอืนแจ้งครับ

โอเสนอมาเลยก็ได้ครับ อยากได้แบบชิลๆสบาย ผมนึกออกที่ชบา

แต่ถ้าเน้นกินคงต้องไปพวงเพชร ไม่ก็ relax ^^

อดไปร่วม เพราะรอบนี้ทำงาน ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ จันทร์ครับ

แง่วเลย

ไม่เป็นไรครับพี่ แต่วันสร้างพระต้องมาให้ได้นะ

ท่าทางเพื่อนพี่น้องจะมาไม่ได้กันเยอะ เลื่อนเป็นเมื่อไรดีคร้าบบบ

ท่าทางเพื่อนพี่น้องจะมาไม่ได้กันเยอะ เลื่อนเป็นเมื่อไรดีคร้าบบบ

21-22 กรกฎา มั๊ยครับ จะได้ลางานไป

ไปครับ ร้านไหนดี

พี่มวยไปด้วยกันนะ

โอ แล้วสมาชิกเมืองเพชรฯเก่าๆหายไปไหนกันครับ

อย่างคุณโต้ง คุณศา ไม่ได้ตามมาที่นี่เหรอ :)

โอ แล้วสมาชิกเมืองเพชรฯเก่าๆหายไปไหนกันครับ

อย่างคุณโต้ง คุณศา ไม่ได้ตามมาที่นี่เหรอ :)

พี่โต้งแกธุรกิจยุ่งครับ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาตั้งแต่บ้านเก่าแล้ว ส่วนพี่ศาก็ไม่ได้เข้ามาเหมือนกันครับเห็นพี่มวยว่าถอยรถใหม่แล้ว

พี่อาร์ทเดี๋ยวลองนัดให้ตรงกันอีกทีครับ ยังไม่อยากให้ลางานกลัวเสียเที่ยวครับ

พี่โต้งแกธุรกิจยุ่งครับ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาตั้งแต่บ้านเก่าแล้ว ส่วนพี่ศาก็ไม่ได้เข้ามาเหมือนกันครับเห็นพี่มวยว่าถอยรถใหม่แล้ว

พี่อาร์ทเดี๋ยวลองนัดให้ตรงกันอีกทีครับ ยังไม่อยากให้ลางานกลัวเสียเที่ยวครับ

จริงๆเดือนหน้ามีวันหยุดที่ตรงกับวันหยุดยาวอยู่ แต่ปกติแล้ว วันหยุดคือวันทำเงินของพี่เลยครับโอ

เลยมักจะเลือกไปวันทำงาน แล้วใช้วันลาเอา นายจะได้รัก 555 :D