Jump to content

Phetchaburi zone

Recommended Posts

• Replies 374
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

พี่เฝ้าเฟสมากกว่าอ่านเมล์งานอีก :)

เดี๋ยวมึดๆวันนี้จะไปเพชรบุรีครับโอ

มีโปแกรมไปไหนครับ

มีโปแกรมไปไหนครับ

ตอนนี้อยู่ที่แม่กลอง ถ้ากลับถึงเพชรไม่เย็นมากจะโทรไปหานะโอ เผื่อไปหาอะไรกินกัน

มาชะอำแวะทักกันบ้างนะครับ

ได้เลยครับ หากไปชะอำจะแวะหา อยู่ตรงหน้าโรงแรมอะไรนะครับ

ปล.โอพรุ่งนี้จะเข้าไปที่วัดมั๊ย

ได้เลยครับ หากไปชะอำจะแวะหา อยู่ตรงหน้าโรงแรมอะไรนะครับ

ปล.โอพรุ่งนี้จะเข้าไปที่วัดมั๊ย

ได้เลยครับพี่อาร์ท ถ้าไม่เย็นโทรมาครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้นัดกันอีทีครับ พี่อาร์ทอยากเข้าไปวัดเหรอครับ

ได้เลยครับพี่อาร์ท ถ้าไม่เย็นโทรมาครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้นัดกันอีทีครับ พี่อาร์ทอยากเข้าไปวัดเหรอครับ

โทษทีโอ กว่าจะถึงเพชรก็มึดแล้ว พรุ่งนี้พี่ว่าจะเข้าไปที่วัดตอนสายๆครับ

เมื่อคืนเจอรถในคลับคันนึง แปะสติ้กเกอร์ด้วย รู้สึกจะทะเบียน ฏX-7901 หรือไงเนี่ยแหละ ผมกลับจากหัวหินจะพาพ่อแม่ไปกินข้าวแถวบางตะบูน วิ่งไปเส้นจากสถานีรถไฟไปบ้านแหลม เจอคันนี้แซงไปไม่รู้ว่าเค้าทักด้วยหรือเปล่า กำลังคุยกันในรถเสียงดัง ^^ ก็เลยขับตามไปอยู่พักนึง ช่วงกลางทางเค้าเลี้ยวขวาเข้าซอยไป ไม่กล้าหยิบโทรศัพท์มาถ่ายเดี๋ยวพ่อแม่จะตกใจ (ถ้าไปคนเดียวโดนยิงภาพแน่นอน 555) เผื่อเจอแถวนี้ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ^^

รร.เอเชีย ชะอำ ครับพี่

พี่ๆครับวันอาทิตย์มีใครว่างบ้างครับ อยากขอแรงช่วยยกพระขึ้นแท่นที่วัดหน่อยครับ

ไปสร้างพระป่าวครับพี่

กำลังเคลียร์ทางที่บริษัทอยุ่อ่ะ แต่อยากไปมาก

ส่วนเสาร์-อาทิตย์นี้ พี่ไปเที่ยวบ้านกรูดอ่ะนะ ทีหลังแจ้งล่วงหน้าหน่อยนะจะได้พาเพื่อนไปช่วย

พอดีจองโรงแรมไว้แล้วด้วย โทษทีนะครับ

กำลังเคลียร์ทางที่บริษัทอยุ่อ่ะ แต่อยากไปมาก

ส่วนเสาร์-อาทิตย์นี้ พี่ไปเที่ยวบ้านกรูดอ่ะนะ ทีหลังแจ้งล่วงหน้าหน่อยนะจะได้พาเพื่อนไปช่วย

พอดีจองโรงแรมไว้แล้วด้วย โทษทีนะครับ

ไม่เป็นไรครับพี่ ไว้ลุ้นวันงานได้เจอกัน

สนุกครับ ไปพักที่บ้านกลางอ่าว บ้านกรูด บางสะพาน สวยมากๆบรรยากาศดี แต่เอา vios ติดแก๊สไป ประหยัดหน่อย ไปกลับประมาณ 500 โล หมดค่าแก๊ส 500 บาท

ส่วน civic จอดก่อน น้ำมัันแพง อิอิอิ ลองไปดูดิ ร้านแนะนำแถวบ้านกรูดนะ ร้านหนูโภชนา รสชาติออกเพชรบุรีดี ติดหวานนิดๆ แล้วขับรถริมหาดไปอ่าวบ่อทองหลาง สวยมาก อาหารทะเล สด ถูก อร่อย เดี๋ยวว่างๆเอารูปมา up อิอิอิ

ถ้าตอนเย็นมี meeting ที่ไหนแจ้งเลยครับ 081-9874801 อาจไปสมทบ อิอิอิอิ :D

เออมาพอดีเทศกาล กินหอย ดูนก ตกหมึก เลย เริ่ม 8-15 กย.นี้

จัดกันเลย

ได้ครับแต่ผมยังไม่รู้เลยว่าไปรวมกลับโซนไหน แต่ที่คุยกันไว้2-3คัน กะจะไปเดินงานกินหอยเหมือนกัน

ถ้าไงเดี๋ยวโทรไปครับ