Jump to content

[ถามความคิดเห็นครับ] อยากให้พี่โก้ ชัยนาท มาให้ข้อมูลด้านเครื่องเสียงบ้านนี้มั้ยครับ?

[ถามความคิดเห็นครับ] อยากให้พี่โก้ ชัยนาท มาให้ข้อมูลด้านเครื่องเสียงบ้านนี้มั้ยครับ?  

72 members have voted

1. 1. [ถามความคิดเห็นครับ] อยากให้พี่โก้ ชัยนาท มาให้ข้อมูลด้านเครื่องเสียงบ้านนี้มั้ยครับ?

• อยาก
      55
    • ไม่อยาก
      17

Recommended Posts

รบกวนขอคำตอบที่สร้างสรรค์นะครับ

ขอให้ตอบด้วยเหตุและผลด้วยครับ

ขอบคุณครับ

• Replies 69
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ยิ่งถ้าเข้าไปที่เวปของพี่โก้เองล่ะก็ ข้อมูลอีกเพียบเลยครับ

มาให้ความรู้ดีครับ แต่ถ้าจะมาแฝงขายของในกระทู้แบบบ้านเก่ารับไม่ได้ครับ ถ้าจะขายของก็อยู่ให้ถูกที่ถูกห้องเหมือนคนอื่นเขาด้วยครับ

ที่นี่เป็นบอร์ดสาธารณะ เปิดรับทุกคนครับ

ตามนั้นครับ

ทุกคนมีสิทธิ์เข้าได้ ภายใต้การยอมรับกฎ กติิการ่วมกัน

มาให้ความรู้ดีครับ แต่ถ้าจะมาแฝงขายของในกระทู้แบบบ้านเก่ารับไม่ได้ครับ ถ้าจะขายของก็อยู่ให้ถูกที่ถูกห้องเหมือนคนอื่นเขาด้วยครับ

เห็นด้วยตามนี้ครับ...

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ

เพื่อที่จะได้ป้องกันปัญหา และ เพื่อที่ผมจะได้แนะนำพี่โก้ได้ถูก

เลยรบกวนขอข้อมูลนิดนึง ที่ว่าเป้นแฝงขายของในกระทู้ที่ว่า เป็นในลักษณะไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ ^^

เห็นด้วยตามนี้ครับ...

ทุกร้านก็ขายของเหมือนกันทุกร้านแหละครับผม

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับสมาชิกแต่ล่ะท่านครับว่าอยากจะเลือกหรือติดเครื่องเสียงที่ร้านไหนมากกว่า ( ไม่มีใครบังคับเราได้ )

แต่สิ่งสำคัญความรู้เรื่องเครื่องเสียงเป็นประโยชน์กับสมาชิกทุกท่าน ที่พี่โก้จะเข้ามาให้ความรู้ในบอร์ดนี้ครับ

ไม่ต้องเสียเงินเรียนด้วย ผมว่าไม่เสียหายน่ะครับ

เช่น เอาสินค้ามาแนะนำแล้วก็แปะชื่่อร้านและเบอร์โทรไว้ หรือบางกระทู้ก็ลงราคาไว้ใต้รูปสินค้านั้นเลยพร้อมเบอร์โทร ซึ่งผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านเครื่องเสียงใดๆ ทั้งสิ้นน่ะครับ

แต่บางครั้งการจะมาอ้างว่ามาให้ความรู้กับเวปแล้วขอขายของบ้างไม่ได้หรือ ซึ่งมันคนละประเด็นกัน

ผมเห็นสปอนเซอร์บางร้านเขาแค่ลงไว้ในลายเซ็นต์ ว่าถ้าต้องการติดต่อธุรกิจ รบกวนทาง PM ซึ่งมันก็ทำได้ง่ายอยู่แล้วครับ

ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นที่ผมแนะนำครับ ถ้าจะมาบอกว่าผมค้านไปทุกเรื่องทั้งที่ไม่ได้มาให้ความรู้อะไรกับเวปเลย อันนี้ก็จริงเพราะมันไม่ใช่สายงานผม เพียงแค่ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบในเสียงเพลงแค่นั้นเอง

มีอีกเรื่องหนึ่งที่ผมเห็นบ่อยๆ ที่บ้านเก่าคือ เรื่องชักศึกเข้าบ้าน ที่ชอบไปพาดพิงถึงคนอื่นๆ ทำให้คนเหล่านั้นต้องเข้ามาโต้ตอบ กลายเป็นเรื่องราวเกิดการโต้เถียงกันไม่รู้จักจบ

ถ้าจะบอกว่านี้เป็นสไตล์ส่วนตัวมันก็ถูก แต่อยู่ในสังคมคนหมู่มากมันก็ต้องปรับตัวเองเข้าหาสังคมด้วย สังคมนั้นๆ ถึงจะไม่มีปัญหา หรือถ้ามีปัญหาก็สามารถพูดคุยปรับความเข้าใจกันได้

จากที่ได้ปรึกษากะพี่โก้คร่าวๆ

พี่โก้ก็ไม่ค่อยสบายใจ หากทำผิดกฏหรือไม่เหมาะสม

แต่บางอย่างมันไม่ขาวไม่ดำ เป็นสีเทา เลยอยากลองถามความคิดเห้นกัน

เช่น....ถ้าพี่โก้ให้ความรู้ โดยใช้ข้อมูลและรูปที่ถ่ายจากร้านพี่เค้าเอง

โดยข้อมูลมีอ้างอิง และรูปมีการระบุชื่อพี่โก้ เพื่อเป้นลายเซ็น

อย่างนี้จะถือว่าเป็นโฆษณาแฝงมั้ยครับ?

ขอบคุณครับ ^^

เช่น เอาสินค้ามาแนะนำแล้วก็แปะชื่่อร้านและเบอร์โทรไว้ หรือบางกระทู้ก็ลงราคาไว้ใต้รูปสินค้านั้นเลยพร้อมเบอร์โทร ซึ่งผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านเครื่องเสียงใดๆ ทั้งสิ้นน่ะครับ

แต่บางครั้งการจะมาอ้างว่ามาให้ความรู้กับเวปแล้วขอขายของบ้างไม่ได้หรือ ซึ่งมันคนละประเด็นกัน

ผมเห็นสปอนเซอร์บางร้านเขาแค่ลงไว้ในลายเซ็นต์ ว่าถ้าต้องการติดต่อธุรกิจ รบกวนทาง PM ซึ่งมันก็ทำได้ง่ายอยู่แล้วครับ

ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นที่ผมแนะนำครับ ถ้าจะมาบอกว่าผมค้านไปทุกเรื่องทั้งที่ไม่ได้มาให้ความรู้อะไรกับเวปเลย อันนี้ก็จริงเพราะมันไม่ใช่สายงานผม เพียงแค่ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบในเสียงเพลงแค่นั้นเอง

มีอีกเรื่องหนึ่งที่ผมเห็นบ่อยๆ ที่บ้านเก่าคือ เรื่องชักศึกเข้าบ้าน ที่ชอบไปพาดพิงถึงคนอื่นๆ ทำให้คนเหล่านั้นต้องเข้ามาโต้ตอบ กลายเป็นเรื่องราวเกิดการโต้เถียงกันไม่รู้จักจบ

ถ้าจะบอกว่านี้เป็นสไตล์ส่วนตัวมันก็ถูก แต่อยู่ในสังคมคนหมู่มากมันก็ต้องปรับตัวเองเข้าหาสังคมด้วย สังคมนั้นๆ ถึงจะไม่มีปัญหา หรือถ้ามีปัญหาก็สามารถพูดคุยปรับความเข้าใจกันได้

ถ้าไม่ลงเบอร์โทร คงไม่ใช่ปัญหาใช่มั้ยครับ ผมก็เห็นด้วยนะครับ บอกพี่โก้ไปก่อนหน้านี้แล้วด้วย

แล้ว....ถ้ามีชื่อพี่โก้อยู่ จะเป็นปัญหามั้ยครับ เพราะถ้ามองอีกมุม มันเป็นรูปที่ลิขสิทธิ์ของพี่เค้า ก้อมีสิทธิ์ที่จะอ้างได้

ส่วนเรื่องราคาเท่าที่ทราบ เหมือนwebเก่าเค้าไม่ให้ลงราคา webนี้อยากให้ลงราคามั้ยครับ

เพราะมองได้2มุมเหมือนกัน ก้อคือ ถ้าลงราคา คนที่สนใจก้อจะรู้ราคาเลย แต่ถ้าลงราคาไป ก้อจะกลายเป็นโฆษณามั้ย

(แต่....แอบบอกนิดนึง ผมว่าถ้าพี่โก้ลงราคา จะเป็นผลเสียกะพี่โก้มากกว่า เพราะพี่โก้ขายของแพง 555+)

ทุกร้านก็ขายของเหมือนกันทุกร้านแหละครับผม

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับสมาชิกแต่ล่ะท่านครับว่าอยากจะเลือกหรือติดเครื่องเสียงที่ร้านไหนมากกว่า ( ไม่มีใครบังคับเราได้ )

แต่สิ่งสำคัญความรู้เรื่องเครื่องเสียงเป็นประโยชน์กับสมาชิกทุกท่าน ที่พี่โก้จะเข้ามาให้ความรู้ในบอร์ดนี้ครับ

ไม่ต้องเสียเงินเรียนด้วย ผมว่าไม่เสียหายน่ะครับ

ใช่ครับ ทุกร้านขายของเหมือนกัน แต่ให้ไปอยู่ในห้องซื้อขายครับ ถ้าไม่อย่างนั้นจะมีห้องซื้อขายไว้เพื่ออะไร?????

แล้วถ้าสมาชิกทั่วไปลงขายของในกระทู้ตัวเองบ้าง ทุกๆ ห้อง ไม่ไปลงขายในห้องซื้อขาย มันจะไม่วุ่นวายไปหมดหรือครับ เขาแยกห้องก็เพื่อต้องการจัดระเบียบน่ะครับ

และไม่มีใครค้านเรื่องมาให้ความรู้ แต่ให้ทำตามกฏเหมือนคนอื่นๆ ก็เพียงพอแล้วครับ