Jump to content

ปรึกษา CIVIC FD 2.0 ปี 2006. ไฟดับต่ำ HID XENON 1 ข้าง

Recommended Posts

ปรึกษา CIVIC FD 2.0 ปี 2006. ไฟดับต่ำ HID XENON 1 ข้าง

ลองโยก หลอดสลับข้าง ข้างดับก็ยังดับเหมือนเดิมครับ

(สรุปว่าหลอดไม่ขาด) ลองไปเช็คที่ฟิวส์ กระโปรงหน้ารถและแผงใต้พวงมาลัย

ไม่รู้ว่าเช็คตัวไหน ไล่ถอดเช็คหมดเลยครับ ไม่เห็นมีฟิวส์ขาดสักตัวเลย

เป็นไปได้ไหมครับว่า บัลลาส จะเสีย แล้วถ้าเสียนี่ต้องทำอย่างไร หาซื้อที่ไหนดีครับ

กลัวซื้อมาเปลี่ยนแล้วไม่ตรงอาการ ขอคำชี้แนะด้วยครับ...

THANK YOU+++ :rolleyes:

ถ้าเอาหลอดดีมาใส่แล้วดับ ก็น่าจะเป็นที่บัลลาสต์ละครับ

ถ้าเบิกใหม่ตรงรุ่นแพงเอาการ

ไม่งั้นก็ต้องซ่อม หรือไปหาใส่บัลลาสต์ไต้หวัน จีน ที่ขายกันทั่วไปดูครับ

ขอบคุณครับ แล้วบัลลาสจีน-ใต้หวัน มันจะทนไหมละครับ แถมยังต้องเปลี่ยนข้างเดียวด้วย ใครจะขาย

ถ้าเปลี่ยนเป็นคู่ แล้วมันจะทนสู้ของแท้ได้หรือครับ เออ...ว่าแต่ของแท้ศูนย์ ไหนบอกว่าทนนักทนหนา

เดี้ยงซะงั้น 555.

ขอบคุณครับ แล้วบัลลาสจีน-ใต้หวัน มันจะทนไหมละครับ แถมยังต้องเปลี่ยนข้างเดียวด้วย ใครจะขาย

ถ้าเปลี่ยนเป็นคู่ แล้วมันจะทนสู้ของแท้ได้หรือครับ เออ...ว่าแต่ของแท้ศูนย์ ไหนบอกว่าทนนักทนหนา

เดี้ยงซะงั้น 555.

ปกติของศูนย์นี่ ผมว่าทนมากแล้วนะ

รถกะบะผม ใช้มา 10 ปี วิ่ง 4 แสนโล

มีแต่หลอดขาด บัลลาสต์ใช้มาไม่เคยพังเลย

หามือสอง เยอะครับ ดูรูปให้เป็น ห้องซื้อขายเราก้อมีนะคับ มันใช้กันกับรถอื่นเยอะ

หามือสอง เยอะครับ ดูรูปให้เป็น ห้องซื้อขายเราก้อมีนะคับ มันใช้กันกับรถอื่นเยอะ

เหมือนกับว่าใช้ตัวเดียวกับ mazda3 ตัวปัจจุบันแล้วก็ lancer ex รึเปล่าครับ

ใช่เลยคับ รุ่นเดียวกันเลย แต่พอบอกใช้กับ FD ราคาจะแพงขึ้นมา :D

แหม่ ให้มันได้ยังงี้สิ งั้นซื้อบัลลาสต์ทีต้องบอกว่าเอามาใส่ Lancer EX ดีกว่า

• 1 year later...

ผมมีครับของแท้  หลอดไฟซีนอล (Xenon)แท้ใหม่ศูนย์ใส่รถรุ่น CIVIC FB, CRV,ACCORD 

หรือสะดวกแอดเฟสบุกมาครับใช้ชื่อ จิ๊กโก๋ โนเนม    หรือแฟนเพจใช้ชื่อ  NoName Shop(ขายและรับหามอเตอร์ไซค์มือสอง)

ชุดไฟซีนอล(Xenon)STANDART แท้ใหม่ศูนย์ใส่รถรุ่น CIVIC FB,CRV,ACCORD
- หลอด D4S 35W 3K01 (E4) OAB DOT HARISON JAPAN (แท้ศูนย์)
ขายดวงละ 1100 บาท
- Xenon Set Standart D4S . D4R . 2000H DC12V. 35W ( Mitsubishi Electric ) (แท้ศูนย์)
ขายตัวละ 2200 บาท
- Xenon Set Standart D4S . D4R พร้อมหลอดซีนอล ( Xenon ) STANDART (แท้ศูนย์)
ขายคู่ละ 5500 บาท
แยกชุดละ 3000 บาท

ปล. จะลงรูปให้ดูลงยังไงครับ

กระทู้เก่ามาก ป่านนี้จขกทน่าจะได้ไฟใหม่ไปแล้วละครับ ถ้าจะขายของเชิญห้องซื้อขายครับ

ลองดูฟิวส์รึยังครับ FD ใช้ฟิวส์แยกซ้ายขวาสูงต่ำทั้งหมด 4 ตัว

ก้มดูกล่องฟิวส์ใต้คอนโซลด้านพวงมาลัยดูครับ

ตำแหน่งฟิวส์ ลองเปิดดูในหนังสือคู่มือที่ให้มากับรถครับ

บาลลาสแท้ยังไม่เคยเจอเสีย เพราะเสียยากมาก
12 สูงขวา

13 สูงซ้าย

16 ต่ำขวา

17 ต่ำซ้าย

ลองสลับฟิวส์ดูเพื่อความชัวร์ว่าฟิวส์ไม่ขาด