Jump to content

น้ำมันเกียร์mt! เปลี่ยนเมื่อไหร่คับ.....

Recommended Posts

รบกวนสอบถามครับ ว่าน้ำมันเกียร์mtเปลี่ยนกิโลเมตรที่เท่าไหร่........รวมถึงค่าเสียหายในการเปลี่ยนครับผม พอดีมีความรู้สึกว่าเวลาเข้าเกียร์มันขัดๆ...........รบกวนด้วยครับผม

60000 โลตามคู่มือ ครับ

แต่ผมเปลี่ยน ทุก 20000 โล

เพราะถ่ายแต่ละครั้งออกได้แค่ครึ่งเดียว คือ 1 ลิตร

ราคาก็ลิตรละ 140 ครับ

• 2 weeks later...

พี่วิทย์ เอางี้นะ พี่ไปซื้อน้ำมันเกียร์ MT ที่ศูนย์ HONDA ท่ไหนก็ได้ 1 กระป๋องประมาณ 150 บาท ใช้ 2 กระป๋อง

แล้วไปหาร้าน อู่ ศูนย์ อะไรก็ได้พี่ รับรองถ่ายน้ำมันเกียร์ ไม่เกิน 500 บาท ครับ ฟันธง รถเตอร์ถ่ายไปสองรอบและ

โทรไปถามศูนย์ฮอนด้าที่ จ.เลย มา เค้าบอกว่า ค่าบริการ 4,500- ใช่ป่าวครับที่เสียกัน

ที่มันบอกว่า 4500 มันฟังพี่ผิดเปล่าครับ ว่าถ่ายน้ำมันเกียร์ หรือยกเกียร์ 555

ส่วนเรื่องเข้าเกียร์ขัดๆ ลองถ่ายน้ำมันครัชดูพี่

เมือวานรถเตอร์เพิ่งปั๊มครัชตัวบนพัง ลองไล่น้ำมันดูดำมากกเลยพี่ ส่วนค่าเสียหายของเตอร์ปั๊มบน 3400 บาท แพงแสดดดด

พี่วิทย์ เอางี้นะ พี่ไปซื้อน้ำมันเกียร์ MT ที่ศูนย์ HONDA ท่ไหนก็ได้ 1 กระป๋องประมาณ 150 บาท ใช้ 2 กระป๋อง

แล้วไปหาร้าน อู่ ศูนย์ อะไรก็ได้พี่ รับรองถ่ายน้ำมันเกียร์ ไม่เกิน 500 บาท ครับ ฟันธง รถเตอร์ถ่ายไปสองรอบและ

เออ ถ่ายนี่มันต้องดูดของเก่าออกถูกปะ.....แล้วก็เอาของใหม่ใส่ไป แล้วทำไมมันบอกตั้ง4,500วะเตอร์...คือเพิ่งเข้าวงการv-tecเลยงงๆ

เออ ถ่ายนี่มันต้องดูดของเก่าออกถูกปะ.....แล้วก็เอาของใหม่ใส่ไป แล้วทำไมมันบอกตั้ง4,500วะเตอร์...คือเพิ่งเข้าวงการv-tecเลยงงๆ

มันเหมือนถ่ายน้ำมันเครื่องเลยครับขันน๊อคปุ๊ปไหลปั๊ป แต่เวลาเติมต้องปั่นเอาครับ ถ้าจะเอาค้ำก็บอกนะพี่เดี๋ยวเตอร์ไปซื้อให้กลับอีกทีปีใหม่