Jump to content

แนะนำร้านติดฟิลม์ให้หน่อยครับ

Recommended Posts

อยากเปลี่ยนฟิมส์รบกวนช่วยแนะนำร้านที่งานดีๆราคาไม่แพงให้หน่อยนะ

ปล.สนใจ3Mแบบไม่สปรอทหรือใครมียี่ห้อไหนที่น่าสนใจแนะนำได้ครับ

น่าจะระบุโซนที่สะดวก ด้วย ดีไหมครับ

แจ้งวัฒนะ รามอินทรา สะพานใหม่ ลำลูกกา ครับ แต่ถ้าไกลกว่านี้งานดีราคาถุกก็พร้อมจะไปครับ

สุขสวัสดิ์ ตากสิน และพระราม 2 ด้วยครับ ผมจะเปลี่ยนบานหน้า 0 ติดมาให้ฟองอากาศเริ่มออกละครับ

แจ้งวัฒนะ รามอินทรา สะพานใหม่ ลำลูกกา ครับ แต่ถ้าไกลกว่านี้งานดีราคาถุกก็พร้อมจะไปครับ

แถวแจ้งวัฒนะ เห็นมีร้านเมืองทองกระจกรถยนต์ อยู่ก่อนขึ้นทางด่วน ฝั่งเดียวกันกับ Makro

มีน้องเขาไปติดมา เขาบอกว่าก็โอเค เป็นตัวแทนของ 3M ด้วย

แต่ผมยังไม่เคยไปติดนะครับ เลยไม่รู้ว่างานดีหรือไม่ดี ต้องลอง search ดูอีกทีว่าดีไหม

ผมสอบถามราคาไป ของ FD รอบคันประมาณ 4500 เป็น 3M smart series

ผมว่าราคากลางๆ ไม่ถูก หรือแพงมากครับ

แต่เคยเห็นในเว็บ เขาบอกว่าถูกกว่านี้ก็มี แต่ยังหาร้านไม่เจอเหมือนกัน

ส่วนที่สุขสวัสดิ์ รอสมาชิกท่านอื่นมาแนะนำนะครับไม่สามารถจริงๆ

แถวแจ้งวัฒนะ เห็นมีร้านเมืองทองกระจกรถยนต์ อยู่ก่อนขึ้นทางด่วน ฝั่งเดียวกันกับ Makro

มีน้องเขาไปติดมา เขาบอกว่าก็โอเค เป็นตัวแทนของ 3M ด้วย

แต่ผมยังไม่เคยไปติดนะครับ เลยไม่รู้ว่างานดีหรือไม่ดี ต้องลอง search ดูอีกทีว่าดีไหม

ผมสอบถามราคาไป ของ FD รอบคันประมาณ 4500 เป็น 3M smart series

ผมว่าราคากลางๆ ไม่ถูก หรือแพงมากครับ

แต่เคยเห็นในเว็บ เขาบอกว่าถูกกว่านี้ก็มี แต่ยังหาร้านไม่เจอเหมือนกัน

ส่วนที่สุขสวัสดิ์ รอสมาชิกท่านอื่นมาแนะนำนะครับไม่สามารถจริงๆ

ขอบคุณมากครับ

ผมลองหาๆในเวปเห็นมีบ้างคน3M smart seriesได้ติดแค่3000เอง

สุขสวัสดิ์ ตากสิน และพระราม 2 ด้วยครับ ผมจะเปลี่ยนบานหน้า 0 ติดมาให้ฟองอากาศเริ่มออกละครับ

ผมเคยติดที่ร้าน SPK955 เป็นร้านเล็กๆข้างทาง ริมถนนกัลปพฤกษ์ ซึ่งช่างของร้าน รับออเดอร์ไปติดที่ ฮอนด้า สาธร สำหรับพวกรถใหม่ๆป้ายแดงที่ได้ของแถมจากเซลล์ทุกคันทุกยี่ห้อครับ แต่ผ่านมา 2 ปีแล้ว ไม่รู้ยังทำอยู่ไหม เรื่องการประกอบหรือติดไว้ใจได้ ไม่งั้นไปติดที่ศูนย์ไม่ได้แน่นอน

ถ้าละแวกพระราม 2 เคยติด ทิพย์ออโต้เทคนิคครับ มีห้องกระจก เป็นตัวแทน Lamina ด้วย

ฝั่งธน ผมติดกับพี่รุธช่างประจำครับ 081-9072617 เค้าไม่มีร้าน มาติดให้ที่บ้านครับ ราคาผมไม่เคยไปเทียบที่ไหน ราคารับได้ผมก็ติดกับพี่เค้าเพราะไม่เคยต้องแก้งานครับ

ถ้าเค้าพลาดเค้าวิ่งไปตัดฟิล์มมาใหม่แก้ให้เลยครับ