Jump to content

โช๊คแตก ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

Recommended Posts

เพิ่งนำรถไปเช็คระยะมาครับ ทางเจ้าหน้าที่ แจ้งมาว่าโช๊คหน้าขวา แตกมีน้ำมันรั่วซึม โดยมีการแจ้งราคาโช๊คอัพใหม่ ประมาณ 4 พันกว่าบาท ไม่รวมค่าแรง

เรื่องที่จะขอคำปรึกษาก็คือ

1. การเปลี่ยนโช๊คอัพ ทีละต้นแบบนี้ มีผลเสียอะไรหรือไม่ ควรเปลี่ยนยังไง

2. ถ้าการเปลี่ยนโช๊ค ทีละต้น ไม่มีผลเสียอะไร ราคาที่แจ้งมาข้างต้น เหมาะสมหรือไม่ คุ้มหรือไม่ครับ แล้วราคาจริง ๆ อยู่ประมาณเท่าไหร่

3. หากการเปลี่ยนโช๊คอัพ ของศูนย์ไม่คุ้ม ไหน ๆ เปลี่ยนแล้ว เปลี่ยนเป็นของยี่ห้ออื่น ดีกว่า ได้เรื่องความแน่ความหนึบ เพิ่มเข้ามาด้วยราคาโดยรวมต่างกันไม่มาก แนะนำเป็นเป็นยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ

ถ้าเน้นเดิม ๆ ใช้ของ 0 ครับ 4000 ก่า ราคาปกติ ครับแนะนำ หามือ 2 ใน คลับ ครับ ราคาอยู่ที่ 3500-4000- รวมสปิง ครับ ของผมก็นัดลูกค้ามารับวันนี้ขายไป 3500 เอง

ยกชุด ครับ

ถ้าเปลี่ยนข้างเดียว น่าจะหามือสองดีกว่านะครับ เพราะข้างหนึ่งแตก อีกข้างก็อาจจะสึกหรอไปมากแล้ว

เปลี่ยนมือสองสภาพจะได้ใกล้เคียงกันกับข้างที่เหลือ ถูกกว่าด้วย

ถ้าเน้นเดิม ๆ ใช้ของ 0 ครับ 4000 ก่า ราคาปกติ ครับแนะนำ หามือ 2 ใน คลับ ครับ ราคาอยู่ที่ 3500-4000- รวมสปิง ครับ ของผมก็นัดลูกค้ามารับวันนี้ขายไป 3500 เอง

ยกชุด ครับ

ขอบคุณมากนะครับ เสียดายจัง ไม่รู้ว่ามีคนขายด้วย ไม่งั้นจะขอจัดสักชุด ถูกกว่าของศูนย์ต้นเดียวอีก

ถ้าเปลี่ยนข้างเดียว น่าจะหามือสองดีกว่านะครับ เพราะข้างหนึ่งแตก อีกข้างก็อาจจะสึกหรอไปมากแล้ว

เปลี่ยนมือสองสภาพจะได้ใกล้เคียงกันกับข้างที่เหลือ ถูกกว่าด้วย

ขอบคุณมากครับ เดี่ยวจะลองหามือสองดูครับ

• 2 months later...

อันนี้รถหมดประกันแล้วใช่มั๊ยครับ ถ้าอยู่ในประกัน สามปี ก็เครมได้ฟรีใช่มั๊ยครับพี่ๆ

ส่วนมากนิยมเปลี่ยนเป็นคู่ เพราะจะได้เสียพร้อมๆ กันครับ

ส่วนช็อคแต่ง ถ้าจะไปก็ควรไป 4 ต้นครับ

เพราะถ้าหน้าแข็ง หลังนิ่ม หน้าจะดื้อ

ถ้าหน้านิ่ม หลังแข็ง ท้ายจะปัดครับ

รถ 1.8 หรือเปล่าครับ ผมมีโช็คคู่หน้าอยู่ 1 ชุดครับเอาไปเลย 1500 ราคามิตรภาพครับ แต่มารับเองนะ  (สนใจโทรเบอร์ 0850922144 ลิ๊ฟครับ)