Jump to content

ผมทนดูไม่ไหวแล้วครับ

Recommended Posts

จากรูปครับ สเกิร์ตข้างขวาด้านคนขับ มันไม่เรียบเหมือนแต่ก่อนซะแล้วครับ ผมเอามือมาเเงะออกมันจะมีช่องว่างประมาณเกือบ สองเซนติเมตรครับ ผมอยากให้มันกลับมาติดแนบชิดกับตัวรถเหมือนอย่างเดิม ท่านสมาชิกท่านใดเคยประสบปัญหาอย่างเดียวกับผมมาแล้วรบกวนช่วยให้คำแนะนำกับผมหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าแกะน๊อตทุกตัวออกมาแล้วทำความสะอาดเศษหินเศษทรายให้หมด แล้วใส่กลับไปเหมือนเดิมมันจะกลับมาแนบชิดแบบเดิมไหมครับ

ผมเป็นทั้งสองด้านเหมือนกัน อ้าออกมาเยอะเหมือนเจ้าของกระทู้เลย

ของผมทางร้านเข้ายิงซิลิโคนมาไม่ได้ใช้ยางรอง ถ้าใช้ยางรองน่าจะทำเองได้นะ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

อยากรู้เหมือนกัน

น่าจะต้องถอดทั้งชิ้น แล้ว จับแนบๆแล้ว ยิงน็อตใหม่ น่าจะแบนสนิทมากขึ้นนะครับ ^^

(เคยถามร้านทำไฟเบอร์ เขาบอกว่าต้อง ปรับทรงมันใหม่)

เอาอย่านั้นเลยหรือครับ คุณ tonnaruto ว่าแต่มันได้ผลแค่ไหนครับ

ได้ผลดีขึ้นนะครับ เหมือนการ ติดตั้งใหม่เลย ประมาณว่า ตั้งแนวสเกิร์ตใหม่ ไล่แนวมันใหม่

คือจริงๆ มันเกิดจาก การบิดตัวและเสียรูปเอง ของไฟเบอร์กราส อ่ะครับ

ของผมก็เป็น เด้งอ้าๆแบบนี้แหละ ให้ร้านไฟเบอร์ทำ ก็หายนะครับ

เคยเปลี่ยนสเกิร์ต มั้ยครับ ?

ตอนช่างเอาของใหม่ใส่ มันไม่ดูรูเดิมที่เคยเจาะ นะครับ จับตั้งให้ได้แนวและ ระนาบ แล้ว ยิงน็อตใหม่เลย ซะงั้น นึกภาพตามครับ ก็แนวๆนั้น

ได้ผลดีขึ้นนะครับ เหมือนการ ติดตั้งใหม่เลย ประมาณว่า ตั้งแนวสเกิร์ตใหม่ ไล่แนวมันใหม่

คือจริงๆ มันเกิดจาก การบิดตัวและเสียรูปเอง ของไฟเบอร์กราส อ่ะครับ

ของผมก็เป็น เด้งอ้าๆแบบนี้แหละ ให้ร้านไฟเบอร์ทำ ก็หายนะครับ

เคยเปลี่ยนสเกิร์ต มั้ยครับ ?

ตอนช่างเอาของใหม่ใส่ มันไม่ดูรูเดิมที่เคยเจาะ นะครับ จับตั้งให้ได้แนวและ ระนาบ แล้ว ยิงน็อตใหม่เลย ซะงั้น นึกภาพตามครับ ก็แนวๆนั้น

นึกภาพออกครับ แลวรถของเราไม่เป็นรูทั้งคันหรอครับ ไม่ทราบว่าทางร้านคิดค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ

ค่าใช้จ่ายไม่ทราบอ่ะครับ เพราะว่า พอดี ไปเปลี่ยนสเกิร์ต ส่วนอื่น เลย วานให้เขา ตั้งให้ใหม่ ครับ ^^ แต่คงไม่แพง แค่ค่าแรงเฉยๆ น่ะครับ ลองๆถามร้านไฟเบอร์ดูก็ได้ครับ