Jump to content

ใบสั่ง + ตรวจจับความเร็ว มีคำถามนะครับ

Recommended Posts

เคยโดนครับ... ไม่ได้ไปจ่าย

แล้ววันที่โอนรถ (ขาย) ...ก็ไม่มีอะไร ขายได้ตามปกติ

ตร.จราจร / ทางหลวง .... เหมือนจะไม่ค่อยทำงานร่วมกับ กรมขนส่งสักเท่าไรครับ

เห็นน้องเค้าบอกว่าเคสเค้ามันโดนไปอยู่ในระบบอะพี่หนุ่ย เคลียร์ไม่ได้ มันเลยต้องไปจ่าย ^^"

• Replies 50
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

LtMAVERICK

บางท่านอาจเข้าใจผิดว่าทางหลวง 120km/h ดูของผมครับ speed limit 110km/h ซะงั้น ของผม 400 ครับ ยังไม่ได้จ่าย พึ่งได้มา   ปล1 เวลามันก็ผิด เวลานั้นผมยังอยู่เชียงใหม่อยู่เลย ปล2 ตั้งกล้องอยู่ในดงหญ้านู

ppopp

เรื่องนี้อาจจะไม่ค่อยถูกต้องเท่าไร เลยไม่อยากแนะนำอะไร ควรใช้ดุลพินิจเองครับ   ผมโดนจับความเร็วที่สิงห์บุรี   ปี 53 หรือ 54 ไม่แน่ใจ ถึงวันนี้ยังไม่ได้จ่าย ก็ต่อทะเบียนได้ ไม่มีปัญหาอะไร ไม่โดนป

Endless

มีน้องที่บริษัทโดนครับ สามารถต่อภาษีได้ตามปกติ แต่...มีปัญหาตอนขายรถ มันจะมีรายการโชว์ขึ้นมาตอนไปทำเรื่องโอนที่ขนส่ง ทำให้ขนส่งจะไม่ยอมโอนทะเบียนให้ครับ ต้องไปชำระให้หมดก่อนจึงจะยอมโอนให้ครับ

เห็นน้องเค้าบอกว่าเคสเค้ามันโดนไปอยู่ในระบบอะพี่หนุ่ย เคลียร์ไม่ได้ มันเลยต้องไปจ่าย ^^"

จ่ายอ่ะดีแล้ว ..ถ้าผิดจริง ขับเร็วจริง

เส้น พระราม 2 ถึงแม่กลอง มีกล้องนึง หน้ามหาชัยเมืองใหม่ พี่โดนอันนั้นแหละ อิอิ

เคยโดน 126 กม/ชม ทีขับ 180 ดันไม่โดน 555+

แต่ก็จ่ายๆไปเพื่่อความสบายใจ

กล้องคงถ่ายได้ไม่เกิน 130 .........เทคโนโลยี ไปไม่ถึง :D

สงสัยมันแพนกล้องไม่ทันอะพี่หนุ่ย

โดนที่ไหน ต้องไปจ่ายที่นั่นเลยหรือครับ จ่ายออนไลน์ ที่ไปรษณีย์ได้ไหม เคยถามเพื่อนเพื่อนบอกได้ เลยไม่แน่ใจ แต่ ขออย่าให้มีหลักฐานไรส่งมาที่บ้านเลย ไม่ต้องการ 5555

ที่ไหนก็ได้ ครับ หรือที่ไปรษณี ที่ไหนก็ได้ ครับ

ที่ไหนก็ได้ ครับ หรือที่ไปรษณี ที่ไหนก็ได้ ครับ

ขอบคุณครับผม ถึงอย่างไร ก็ยังไม่อยากได้รูปถ่ายน้ะ 5555

บางท่านอาจเข้าใจผิดว่าทางหลวง 120km/h ดูของผมครับ speed limit 110km/h ซะงั้น

ของผม 400 ครับ ยังไม่ได้จ่าย พึ่งได้มา

ปล1 เวลามันก็ผิด เวลานั้นผมยังอยู่เชียงใหม่อยู่เลย

ปล2 ตั้งกล้องอยู่ในดงหญ้านู่น ขอให้ไฟข้างทางไหม้

ปล3 ถ้ารู้ว่าจะโดน 122km/h บอกเลยว่าตั้งตรงไหน จะเหยียบให้โดน 200km/h เลย ไหนๆละ

บางท่านอาจเข้าใจผิดว่าทางหลวง 120km/h ดูของผมครับ speed limit 110km/h ซะงั้น

ของผม 400 ครับ ยังไม่ได้จ่าย พึ่งได้มา

ปล1 เวลามันก็ผิด เวลานั้นผมยังอยู่เชียงใหม่อยู่เลย

ปล2 ตั้งกล้องอยู่ในดงหญ้านู่น ขอให้ไฟข้างทางไหม้

ปล3 ถ้ารู้ว่าจะโดน 122km/h บอกเลยว่าตั้งตรงไหน จะเหยียบให้โดน 200km/h เลย ไหนๆละ

เค้าทำงานกันช้ามาก ...นานจนลืม

อาจจะต้องไปหาหลักฐานว่า เวลานั้นเราไม่ได้ผ่านเส้นนั้น เอาไปยืนยันดีมะ

เป็นผม..ไม่จ่ายอ่ะ 122 ...ไม่สมเหตุสมผล

เคยโดนเหมือนกัน เป้นปีแร่ะ ยังเก้บไว้

กล้องหาตังส์ ภาพงี้ยังชัดแจ๋ว ที่กล้องจับโจร อ่ะน่ะ ถ้ากล้องไม่เสีย ภาพก็จะเบลอ

กลัวโดนจับมากคับ ที่กลัวไม่ใช่เรื่องเงิน

กลัวหาโรงพักไม่เจอ เพราะโดนมาเเล้ว

โดนเหมือนกัน ผมก็บอกตำรวจว่าไปโรงพักไม่ถูก

คุณตำรวจ ก้มลงมาถามว่า ฝากผมจ่ายได้นะ 200 พอ

ปีที่แล้วผมโดนที่บ้านแม่ต๋ำ จ.ลำปาง 128 กม./ ชม.อันนี้ไม่ได้ไปจ่ายรอดตัวไปต่อทะเบียนได้ครับ 

ปีนี้โดนบนทางด่วน สุขสวัสดิ์-พระราม2 วิ่ง 128 กม./ชม. อันนี้รอลุ้นตอนต่อทะเบียนปีนี้ครับ 

ปล.โดนที่ความเร็ว 128 กม./ชม. ทั้ง 2 ครั้งเลย ยังไงกันเนี่ย  :0080:

• 2 weeks later...

เอาละ...  โดนชัวร์เลยผม

ชัดๆ

ตอนแรกคิดว่าไม่โดน โดนแค่ใบสั่งผี  

คราวนี้กลับบ้านปีใหม่ เปิดบ้านมาเจอจดหมายจาก  บางพลี สุขสวัสดิ์

คิดในใจ  จดหมายผิดซองป่าววะ

เปิดมาปุ๊บ

รถนี้ มันคุ้น คุ้นมากๆ   คล้ายๆกับรถที่ขับอยู่เลย

เห้อ... จ่ายก็จ่าย ขับเร็วเอง...

เพิ่งได้ซองมาวันนี้เหมือนกันครับ - -" กล้องมุมสูงส่องทะเบียนหลังชัดแจ๋วเลย โดนไป 142 km/hr โดนแม่บ่นเลย 555 ดีไม่โดนตอนเร็วกว่านั้นครับ ขี้เกียจไปไปรษณีย์ ไปจ่ายได้ที่เดียวใช่ไหมครับ

เพิ่งได้ซองมาวันนี้เหมือนกันครับ - -" กล้องมุมสูงส่องทะเบียนหลังชัดแจ๋วเลย โดนไป 142 km/hr โดนแม่บ่นเลย 555 ดีไม่โดนตอนเร็วกว่านั้นครับ ขี้เกียจไปไปรษณีย์ ไปจ่ายได้ที่เดียวใช่ไหมครับ

คิดว่าไปจ่ายที่นั่นที่เดียวครับผม

แต่ผมว่าจะไปจ่ายทางไปรษณีย์นั้นละครับ 

ใครมา หรือผ่านลำปาง ถนนหลวง ลำปาง-เชียงใหม่ ตรวจจับความเร็ว แบบพลซุ่มยิงประมาณนั้นทุกๆวัน ส่วนมาป้ายต่างจังหวัดทั้งนั้นที่โดน เพราะถนนวิ่งตรง เลยขับยาว ระวังด้วยนะครับ

ใครมา หรือผ่านลำปาง ถนนหลวง ลำปาง-เชียงใหม่ ตรวจจับความเร็ว แบบพลซุ่มยิงประมาณนั้นทุกๆวัน ส่วนมาป้ายต่างจังหวัดทั้งนั้นที่โดน เพราะถนนวิ่งตรง เลยขับยาว ระวังด้วยนะครับ

ตรงอ.ห้างฉัตรใช่ไหมครับ ผมไปโดนตรงอ.เกาะคา ทางหมายเลข1 ใกล้ๆฟาร์มแกะ

• 2 weeks later...

โดนเหน็บหน้ากระจกเมื่อเร็วๆนี้ ข้อหาจอดในที่จอดรถประจำทาง ( ก็มันหาที่จอดไม่ได้นี่หว่า ) กะลังรมณ์ไม่ดีด้วย เลยขยำทิ้งแม่มตรงนั้นเลย

เอาละ...  โดนชัวร์เลยผม

ชัดๆ

ตอนแรกคิดว่าไม่โดน โดนแค่ใบสั่งผี  

คราวนี้กลับบ้านปีใหม่ เปิดบ้านมาเจอจดหมายจาก  บางพลี สุขสวัสดิ์

คิดในใจ  จดหมายผิดซองป่าววะ

เปิดมาปุ๊บ

รถนี้ มันคุ้น คุ้นมากๆ   คล้ายๆกับรถที่ขับอยู่เลย

เห้อ... จ่ายก็จ่าย ขับเร็วเอง...

โดน ทีเดียวกับผมเลย  ยังไมใด้จ่ายเลย 

วันก่อน มีจดหมายจ่าหน้าซองมาที่บ้าน

เปิดปุ๊บ

ใบเสร็จรับเงินนี่เอง ฮ่าๆ