Jump to content

iOS 5.1.1 Jailbreakได้แล้วนะคร้าาาาบ

Recommended Posts

ถ้า jail ไป แล้วประกันจะหมดใช่มั๊ยคับ

ถ้าเอาแบบเจลๆ ไปส่งศูนย์ก็หมดประกันครับ

แต่เราสามารถ restore เครื่อง เพื่อกลับสู่ปกติ ก็สามารถส่งศูนย์ได้ครับ

อยากได้คอร์สดับเบิ้ลดูโอ้อะ

เชษครับ...อยากได้Hแดงหลังฐานดำอะ

เอาจริงปะเดี๋ยวฝากพี่เอ๋ไปให้

หรือจะให้ส่ง EMS ให้ครับ

เอาของSwitcheasyมั้ยครับพี่

พี่เอ๋เอาอันไหนพี่ก็เอาอันนั้นอิอิ เอาเหมือนกัน

เพิ่ง jail ไปเมื่อคืน ios 5.1.1 iphone

มีอะไรแนะนำบ้างไม๊ครับ ตอนนี้ลงแค่แอพประจำชาติ อย่าง winterboard, activator, sbsetting แค่นั้นเองง่ะ

ปล. คีย์บอร์ดไทย 5 แถวมันต้อง search ใน cydia ว่ายังไงอ่ะครับ ลองลงดูแล้วไม่สำเร็จ หรือทำผิดขั้นตอนไรป่าวหว่า

ถ้าเอาแบบเจลๆ ไปส่งศูนย์ก็หมดประกันครับ

แต่เราสามารถ restore เครื่อง เพื่อกลับสู่ปกติ ก็สามารถส่งศูนย์ได้ครับ

แล้วเวลาเอาไปส่งศูนย์ ศูนย์สามารถเช็คจากเครื่องเราได้ใช่มั๊ยคะ ว่าเราผ่านการ Jail มาแล้ว

เพิ่ง jail ไปเมื่อคืน ios 5.1.1 iphone

มีอะไรแนะนำบ้างไม๊ครับ ตอนนี้ลงแค่แอพประจำชาติ อย่าง winterboard, activator, sbsetting แค่นั้นเองง่ะ

ปล. คีย์บอร์ดไทย 5 แถวมันต้อง search ใน cydia ว่ายังไงอ่ะครับ ลองลงดูแล้วไม่สำเร็จ หรือทำผิดขั้นตอนไรป่าวหว่า

http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?f=88&t=222361

อันนี้ 4 แถวแบบเสียเงิน 100 บาท

http://www.iphoneapptube.com/2012/05/5-row-customizable-keyboard-ios-5.html

อันนี้ 5 แถวไม่เสียเงิน แต่ต้อง add ปุ่มเอง

แล้วเวลาเอาไปส่งศูนย์ ศูนย์สามารถเช็คจากเครื่องเราได้ใช่มั๊ยคะ ว่าเราผ่านการ Jail มาแล้ว

ไม่รู้หรอกครับ Restore แล้วก็เหมือนเครื่องใหม่ที่เพิ่งซื้อนั่นแระครับ เปล่าๆ เลย

http://www.smart-mob...p?f=88&t=222361

อันนี้ 4 แถวแบบเสียเงิน 100 บาท

http://www.iphoneapp...oard-ios-5.html

อันนี้ 5 แถวไม่เสียเงิน แต่ต้อง add ปุ่มเอง

ไม่รู้หรอกครับ Restore แล้วก็เหมือนเครื่องใหม่ที่เพิ่งซื้อนั่นแระครับ เปล่าๆ เลย

ขอบคุณค้าบบบ

การใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ เสถียรดีหรือปล่าว

แก้ปัญหาที่เล่น WIFI นานๆ แล้วโทรเข้าไม่ติดได้หรือยัง ( งบน้อยไม่ได้จด 3G Online ตลอด)

เพราะทุกวันนี้เล่น WIFI ตลอด แล้วจะโทรเข้าไม่ได้ โทรออกไม่ได้ ต้องปิด WIFI

แล้วต้องเปิด EDGE หรือ 3G ก่อนถึงจะใช้งานได้ปกติด

อ่านตามกระทู้ต่างๆก็ยังไม่สามารถแก้ไขได้

การใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ เสถียรดีหรือปล่าว

แก้ปัญหาที่เล่น WIFI นานๆ แล้วโทรเข้าไม่ติดได้หรือยัง ( งบน้อยไม่ได้จด 3G Online ตลอด)

เพราะทุกวันนี้เล่น WIFI ตลอด แล้วจะโทรเข้าไม่ได้ โทรออกไม่ได้ ต้องปิด WIFI

แล้วต้องเปิด EDGE หรือ 3G ก่อนถึงจะใช้งานได้ปกติด

อ่านตามกระทู้ต่างๆก็ยังไม่สามารถแก้ไขได้

อันนี้ผมแทบจะตรงกันข้ามเลยครับ คือไม่ค่อยได้ใช้ wifi ก็เลยไม่สามารถตอบได้จริงๆครับ

ส่วนเรื่องเสถียร ก็โอเคนะ ผมไม่ได้ใช้ app อะไรมาก หลักๆก็แค่ไม่กี่โปรแกรมเองครับ

แก้เบื่อ แก้เซ็งจาก interface เดิมๆได้พอสมควรเลย :D

พอทราบไหมอะครับทำไมหลังๆinstallous4โหลดเกมส์ยากจัง

เป็นที่ServerของApptrackr.orgกับทางWeb Hostที่ไฟล์.ipaถูกฝากไว้อ่ะครับ

พอทราบไหมอะครับทำไมหลังๆinstallous4โหลดเกมส์ยากจัง

เลือกที่เป็นชื่อ upload.com อะไรเนี่ยอ่ะครับ

โหลดง่ายมาก แต่ต้องรอ 90 วิ น่ะครับ