Jump to content

สอบถามรถผมส่งเครม ใช้ระยะเวลานานแค่ไหนกว่าจะอนุมัติซ่อม

Recommended Posts

จากเคทนี้ครับ ชนเมื่อวันที่ 29/11/55 และลากเข้าศูนย์ 30/11/55 วันนี้ ผมโทรไปถามทางศูนย์ แจ้งว่าประกันยังไม่อนุมัติซ่อม (ประกันคุ้มภัย) จึงอยากเรียนถามว่า ทำไมประกันใช้เวลานานขนาดนั้นครับ ถึงยังไม่อนุมัติซ่อมเลย

และผมได้โทรไปถามทางคุ้มภัย แจ้งว่า ประกันต้องประเมินหน้างานตอนชน 1 รอบ และเข้าศูนย์ ทางศูนย์ประเมินความเสียหายว่าต้องเปลี่ยนอะไร อีก1 รอบ และเสนอให้ทางประกัน(พนง.แจ้งว่าดำเนินการไปวันที่3/12/55) ทางประกัน จะส่งคนไปดูที่รถอีกครั้ง ว่าต้องเปลี่ยนตามนั้นหรือไม่ ซึ่งทางเจ้าหน้าที่ได้บอกว่าไม่แน่ใจว่าส่ง จนท. ไปรึยัง แต่ในระบบแจ้งว่าส่งไปแล้ว ..... และถ้าส่งไปแล้วทำไมรถผมจึงยังไม่ได้อนุมัติการซ่อม ผมไม่เข้าใจ

ทางคุ้มภัยโทรกลับมาแล้วครับ จะส่งใบอนุมัติให้ภายใน 5 นาที เจ้าหน้าที่เพิ่งไปประเมินที่รถเมื่อวาน ดำเนินการช้าหรือว่าปรกติครับนิ

รออนุมัติ 3-4 วันเรื่องปกติครับ ถือว่าเร็วอยู่เหมือนกันนะครับ

ผมเคยเคลมคุ้มภัยยอดประมาณ 5x,xxx เคลมศูนย์และตามเร่งประกันเอง ใช้เวลารออนุมัติ 3 วันครับ โทร3เวลาหลังกินข้าวกันเลยทีเดียว

รออนุมัติ 3-4 วันเรื่องปกติครับ ถือว่าเร็วอยู่เหมือนกันนะครับ

ผมเคยเคลมคุ้มภัยยอดประมาณ 5x,xxx เคลมศูนย์และตามเร่งประกันเอง ใช้เวลารออนุมัติ 3 วันครับ โทร3เวลาหลังกินข้าวกันเลยทีเดียว

เป็นระบบกระตุ้นการทำงานนิเอง แล้วเจ้าอื่นเช่น กรุงเทพประกันภัย หรือค่ายไหนๆเป็นกันไหมครับนิ

เป็นระบบกระตุ้นการทำงานนิเอง แล้วเจ้าอื่นเช่น กรุงเทพประกันภัย หรือค่ายไหนๆเป็นกันไหมครับนิ

เจ้าอื่นรอพี่ๆท่านอื่นมาให้ข้อมูลนะครับ ส่วนตัวตอนนี้เปลี่ยนประกันแล้วครับ เคลมทีเบี้ยตีหัวแตกเลย

เค้าบอกหากยอดเคลมมากกว่า 80% ของเบี้ยประกัน เบี้ยในปีถัดไปก็ขึ้นครับ มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับว่าเกินไปมากขนาดไหน

เจ้าอื่นรอพี่ๆท่านอื่นมาให้ข้อมูลนะครับ ส่วนตัวตอนนี้เปลี่ยนประกันแล้วครับ เคลมทีเบี้ยตีหัวแตกเลย

เค้าบอกหากยอดเคลมมากกว่า 80% ของเบี้ยประกัน เบี้ยในปีถัดไปก็ขึ้นครับ มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับว่าเกินไปมากขนาดไหน

ของผมมันเรียกเก็บเพิ่มทันทีเลย กรมทันหมด 30/11/55 และต่อใหม่แล้ว รถผมดันชน 29/11/55 มันเลยจะเรียกเงินเพิ่มส่วนที่ต่อใหม่ของปีหน้า T-T เปลี่ยนก็ไม่ทันแล้วละครับ เพราะ2 xxxx บาทจ่ายไปแล้ว ต้องจ่ายเพิ่มอีก เซ็งเป็ด