Jump to content

มีรูปยางรองแท่นเครื่องมาให้ช่วยวิเคราะห์ครับ

Recommended Posts

ตามรูปเลยครับเมื่อเช้าใส่เกียร์ R รถสั่นแบบผิดปกติมากๆ พอถึงที่ทำงานใส่เกียร์ R อีกทีกลับหาย

วิ่งขึ้นสะพานช่วงรอยต่อเสียง ตึ้ง ชัดเจน เปิดฝาหน้าออกมาดู แม่เจ้า!! น้ำไรฟะคล้ายๆน้ำมันดำๆ

ดูตรงยางรองห่างไม่ถึง 2-3 มิล ที่สำคัญมีรอยกะแทกไปแล้วด้วย T_T

ปล.ตัวยางเคยเข้าศูนย์เคลมไปทีแล้วครับแต่เป็นตัวเก่าไม่ใช่ตัวใหม่ปัจจุบัน อย่างนี้ศูนย์จะยังเคลมให้อีกไหมครับ

รถ 3 ปี วิ่งไป 40,000 โลนิดๆ

**ช่วยผมวิเคราะห์ด้วยครับว่ามันเป็นที่ยางรองแท่นเครื่องจริงๆใช่ไหมเนี่ยยังไม่เคยเจออาการนี้**

ปล.2 ผมใส่ H.Drive แต่ตัวโช๊คปกติมันจะกระแทกไม่ใช่เสียงนี้อ่ะ

ขอบคุณครับ

ของผมก็เป็นเหลือประมาน3 เซนมั่ง รอไปเคลมเหมือนกาน

3 เซน สูงทะลุฝากระโปรงแล้วคับนาย  :D

ส่วนของ จขกท เคลมได้เลยครับ น้ำมันไฮดรอลิกรั่วแล้ว แสดงว่ายางบริเวณเกลียวหัวจุกที่มีน๊อตยึดน่ะ ฉีก ปริแล้วครับ 

อาการ คือ ขับเกวียนเลย ระบบซับแรงไม่มีแล้วคับ  :)

กระจ่างเลยครับ พี่ Tommie สงสัยอย่างเดียวว่าน้ำมันดำๆมันมาจากไหนเนี่ยแหละ ฮ่าๆ

กระแทกน่ากลัวมากอ่ะ เหมือนรถจะพัง -*-

ขอบคุณครับ

กระจ่างเลยครับ พี่ Tommie สงสัยอย่างเดียวว่าน้ำมันดำๆมันมาจากไหนเนี่ยแหละ ฮ่าๆ กระแทกน่ากลัวมากอ่ะ เหมือนรถจะพัง -*- ขอบคุณครับ

มาจากด้สนใน ยางละครับ ถ้าจำไม่ผิดมันเป็นยางเเบบไฮดรอลิคนะครับ  

เลยต้องมีน้ำมันอะครับ

เคลมด่วนเลยครับ "น้ำแตก" ออกมาแล้ว ^^

น้ำแตกขนาดนี้ศูนย์ไหนไม่ให้เครมก็สุดๆแล้วครับ 

ใช้งานแค่ 3 ปี วิ่งไป 40,000 โลนิดๆ  เองด้วย

แจ้งเพิ่มเติมครับตอนรับมอบรถสอบถามพนักงานว่า เปลี่ยนลูกใหม่ให้แล้วการรับประกันยังมีอีกไหม พนักงานบอกยางตัวนี้แก้ปัญหาหายขาดแล้วครับ จึงไม่มีการต่อระยะเวลารับประกัน

พูดง่ายๆ เสียครั้งหน้าเปลี่ยนเองโลดคับ T_T

แจ้งเพิ่มเติมครับตอนรับมอบรถสอบถามพนักงานว่า เปลี่ยนลูกใหม่ให้แล้วการรับประกันยังมีอีกไหม พนักงานบอกยางตัวนี้แก้ปัญหาหายขาดแล้วครับ จึงไม่มีการต่อระยะเวลารับประกัน

พูดง่ายๆ เสียครั้งหน้าเปลี่ยนเองโลดคับ T_T

อย่าลืม อะไหล่รับประกัน 1 ปีด้วยนะครับ

พบอาการใหม่อีกแล้วครับหลังเปลี่ยนยางรอง คือเวลาถอยหลังหมุนพวงซ้ายดังแก๊กๆ แต่หมุนขวาไม่ดัง เป็นไรอีกเนี่ย T_T

เคลมได้ครับ ตามรู้น่าจะหรุดหนักแล้ว ผมเองเข้าไปเคลมก่อนครบ 6 ปี 1.2แสนโล เคลมพร้อมครัชคอมแอร์ ตอนนี้ไม่สั้นแล้วนิ่งเหมือนรถใหม่เลยครับ

ไหนๆก็รื้อเยอะและ เลยจัดชุดลูกรอกสายพาน และเปลี่ยนสายพานไปเลยทีเดียวกัน พร้อมขึ้นเหนือแล้วครับบบบบบบบบบ