Jump to content

กันชน type r เจ้าไหนสามารถใส่ตะแกรงพลาสติก type r แท้ได้บ้างครับ

Recommended Posts

กันชนหน้า type r เจ้าไหนงานเนียนๆ และสามารถใส่ตะแกรงพลาสติก type r แท้ได้บ้างครับ

Showcase 1 เสียงครับ

ขอบคุณทุกคำตอบ และสวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ

รบกวนถามเพิ่มอีกนิดครับว่า ตะแกรง 3ช่อง กันชน type r ร้านไหนเหมือนแท้ที่สุดครับ

ถ้าบอกหน้า board ไม่ได้ก็ทาง pm ก็ได้นะครั

ขอบคุณมากครับ

เท่าที่ทราบ 

ตะแกรงก๊อปแท้ ราคาประมาณ 5-6 พันบาท เหมือนแท้ไหม บอกตรงๆ ไม่เหมือนซักสำนัก แค่คล้ายๆ  

ส่วนของแท้ มือ 2 เห้นขายกันในคลับประมาณ 8-9 พันบาท

ไหนๆ ก็จะเสียเงิน เล่นของแท้ดีกว่าครับ 

ส่วนตัวผมเคยใช้มาทั้ง 2 แบบ 

เท่าที่ทราบ 

ตะแกรงก๊อปแท้ ราคาประมาณ 5-6 พันบาท เหมือนแท้ไหม บอกตรงๆ ไม่เหมือนซักสำนัก แค่คล้ายๆ  

ส่วนของแท้ มือ 2 เห้นขายกันในคลับประมาณ 8-9 พันบาท

ไหนๆ ก็จะเสียเงิน เล่นของแท้ดีกว่าครับ 

ส่วนตัวผมเคยใช้มาทั้ง 2 แบบ 

คิดอยู่เหมือนกันครับ เพราะเท่าที่ดูในรูปของหลายๆสำนัก จุดที่จะดูว่าอันไหนเป็นกันชนก๊อปก็คือตรงตะแกรงนี่แหละครับ แต่ราคาตะแกรงแท้ก็แอบแรงเหลือเกิน

ขอบคุณทุกคำตอบ และสวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ

รบกวนถามเพิ่มอีกนิดครับว่า ตะแกรง 3ช่อง กันชน type r ร้านไหนเหมือนแท้ที่สุดครับ

ถ้าบอกหน้า board ไม่ได้ก็ทาง pm ก็ได้นะครั

ขอบคุณมากครับ

ถ้าจะจัดตะแกรงแท้ด้วย ผมว่า + เงินอีกนิดไปเอากันชนแท้แปลงมุมดีกว่าครับ ไหนจะกระจังหน้า + H แดงอีก

คุ้มกว่า พลาสติกทนกว่าไฟเบอร์มากๆ ครับ

ร้านตาม Link เลยครับ ที่เดียวจบ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/6075-fd2/

ถ้าจะจัดตะแกรงแท้ด้วย ผมว่า + เงินอีกนิดไปเอากันชนแท้แปลงมุมดีกว่าครับ ไหนจะกระจังหน้า + H แดงอีก

คุ้มกว่า พลาสติกทนกว่าไฟเบอร์มากๆ ครับ

ร้านตาม Link เลยครับ ที่เดียวจบ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/6075-fd2/

ขอบคุณมากครับ แต่ link มันใช้ไม่ได้แล้วอะครับ

ตะแกรงแท้มีดีมากกว่าใส่แล้วสวยนะครับ    :0182:

มันจะทำให้การยึดกันชนหน้าแข็งแรงขึ้น เหมือนกับกันชนบ้านเราเดิมๆครับ

เพราะตะแกรงกลางจะมีแผ่นพลาสติกด้านใต้เป็นชิ้นเดียวกัน ไว้สำหรับเอาพุกยึดกับตัวถังรถด้านใต้ด้วยครับ  

เวลาขับต้านลมแรงๆ หรือขับด้วยความเร็วสูงมันจะช่วยประคองกันชนไว้ครับ

ราคาถ้าเทียบกับของก๊อปแล้ว ผมว่าเพิ่มเงินอีกซักนิดจบกว่าครับ   ;)

เห็นมีคนขายทั้งชุดของแท้ กันชนแปลงมุมแล้ว ตะแกรง กระจังรวม H แดง ทั้งเซต 23000 เองครับ

ลองไปส่องๆ ห้องขายดู

แต่เห็นเขาขายหลายเพลาแล้ว ไม่รู้มีใครสอยไปยัง

เห็นมีคนขายทั้งชุดของแท้ กันชนแปลงมุมแล้ว ตะแกรง กระจังรวม H แดง ทั้งเซต 23000 เองครับ

ลองไปส่องๆ ห้องขายดู

แต่เห็นเขาขายหลายเพลาแล้ว ไม่รู้มีใครสอยไปยัง

ชุดนั้นรู้สึกว่าจะมีคนสอยไปแล้วนะครับ

ใช้ตะแกรงแท้ ..จบ

ถ้ามีงบ ก็จัดกันชนแท้ๆ ..แปลงมุม ก็จบ แบบสบายๆ เช่นกัน

ไม่มีอะไรเทียบของแ้ท้ได้ (นอกจาก......ราคา)

ใช้ตะแกรงแท้ ..จบ

ถ้ามีงบ ก็จัดกันชนแท้ๆ ..แปลงมุม ก็จบ แบบสบายๆ เช่นกัน

ไม่มีอะไรเทียบของแ้ท้ได้ (นอกจาก......ราคา)

คำตอบนี้ชัดเจนครับ

• 1 year later...