Jump to content

กระจกข้างพับไม่ได้ เคลมได้หรือเปล่าครับ

Recommended Posts

สอบถามสมาชิกหน่อยครับ

คือรถผมเวลากดปุ่มพับกระจกแล้ว มันพับข้างเดียว ฝั่งคนนั่ง ส่วนฝั่งคนขับไม่พับเลย ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ผมสามารถเคลมกับ Honda ได้หรือเปล่าครับ

รถผมประมาณ 2 ปี 85,xxx KM. ครับ

ได้แน่นอนครับ ..โทรแจ้งศูนย์ที่ออกรถ หรือใกล้บ้าน เพื่อนัดคิวเลยครับ

ขอบคุณครับพี่หนุ่ย

พอรู้กันหรือเปล่าว่าเขาเปลี่ยนให้อันเดียวหรือทั้งคู่ครับ

ปกติจะเปลี่ยนให้เฉพาะข้างที่มีปัญหาครับ

ของผมฝั่งคนนั่งก็ไม่พับแต่หมดประกันไปนานแล้ว เลยยังไม่ได้ซ่อม

เครมได้ครับ ยังไม่เกินระยะประกัน

ส่วนใหญ่ปัญหานี้เกิดจาก โดนกระแทก ทำให้เฟืองหักครับ

ถ้าหมดประกันแล้วเคยได้ยินเพื่อนบอกว่าเฟืองอันเท่านิ้วก้อย อู่ข้างนอกก็ซ่อมได้ประมาณ 300-600 บาทครับ

ตัวล็อกเฟืองแตกครับ ผมเปลี่ยนมาแล้ว ประมาณพันกว่าๆ :0081:

ผมสงสัยตอนจอดรถอ่ะครับ เพราะเปิดไม่ออก เหมือนโดนคนเดินมากระแทก ผมก็ขยับนิดๆ หน่อยๆ เหมือนให้เข้าที่จากนั้นก็กด ปิดเปิด หลายรอบ จนเปิดได้ จากนั้นก็ปิดไม่ได้เลย ที่สงสัยเช่นนั้นเพราะตอนก่อนกลับขึ้นรถ ผมเห็นคนเดินผ่านข้างที่ผมจอดด้วย แล้วทางแคบ ตัวใหญ่ ยังอุตส่าห์ เบียดเข้าไปอีก :wacko: :wacko: :wacko:

ผมสงสัยตอนจอดรถอ่ะครับ เพราะเปิดไม่ออก เหมือนโดนคนเดินมากระแทก ผมก็ขยับนิดๆ หน่อยๆ เหมือนให้เข้าที่จากนั้นก็กด ปิดเปิด หลายรอบ จนเปิดได้ จากนั้นก็ปิดไม่ได้เลย ที่สงสัยเช่นนั้นเพราะตอนก่อนกลับขึ้นรถ ผมเห็นคนเดินผ่านข้างที่ผมจอดด้วย แล้วทางแคบ ตัวใหญ่ ยังอุตส่าห์ เบียดเข้าไปอีก :wacko: :wacko: :wacko:

ตอนเคลมก็อย่าบอกว่าโดนกระแทกนะครับ เพราะหากเกิดจากการกระแทก มันจะเคลมไม่ได้ เพราะไม่ได้เสียหายจากการผลิต

ตอนเคลมก็อย่าบอกว่าโดนกระแทกนะครับ เพราะหากเกิดจากการกระแทก มันจะเคลมไม่ได้ เพราะไม่ได้เสียหายจากการผลิต

ขอบคุณครับพี่พร ผมจะบอกว่าอยู่ๆ ก็เป็นแล้วกัน น่าจะดี หุ หุ หุ

ถ้ากระจกมองข้างข้างนั้นมีรอยเหมือนโดนเฉี่ยวหรืออะไรก็ตามแต่ ศูนย์จะไม่ให้เคลมนะคะ

เค้าจะบอกให้เราไปเคลมประกันแทนเอา -*-

ถ้ากระจกมองข้างข้างนั้นมีรอยเหมือนโดนเฉี่ยวหรืออะไรก็ตามแต่ ศูนย์จะไม่ให้เคลมนะคะ

เค้าจะบอกให้เราไปเคลมประกันแทนเอา -*-

ตรวจเช็คเรียบร้อย ไม่มีรอยครับ ข้างซ้ายสิครับมีรอย เพราะโดนพวกแว๊นซ์มาเกี่ยว หลายรอบเหมือนกัน