Jump to content

ขอตั้งกระทู้เล่าเรื่องประสบการณ์ขับรถเจอพวกหน้าโง่บนถนนครับ

Recommended Posts

ผมเคยไปทำงานที่อินโดอาทิตย์นึง คนที่นู่นบีบแตรและกระพริบไฟสูงกันตลอดเวลาไม่ว่าจะเกิดเหตุการณ์อะไร  ขนาดข้างหน้าโล่งๆ แต่มีรถอยู่ทางซ้าย วิ่งแซงก็ยังบีบแตร ทั้งมอไซค์ทั้งรถยนต์

วันแรกที่ผมไป นั่งสะดุ้งตลอดเวลา บอกเพื่อนที่อินโดว่านี่ถ้าอยู่เมืองไทยบีบแตรและกระพริบไฟใส่กันขนาดนี้ คงมียิงกันตาย เพื่อนงงเลย 555

โหดร้ายอะ เดี๋ยวก็จอดชวนทานข้าวแล้วค่อยไปต่อด้วยเลย 5555

กะว่าจะบอกว่า พี่คะ หนูขอพักรถก่อน  กินข้าวกันไหม  ค่อยซิ่งแข่งต่อ อิ อิ

ทุกวันนี้อยู่ยากขึ้นทุกวันครับ...รถก็เยอะนิสัยคนขับแต่ล่ะคนก็ไม่เหมือนกัน...ผมก็เคยเจอเกือบได้วางมวยกันแล้ว..ดีที่ต่างคนต่างไม่มีปืน...ขับมาขนาบข้างต่างคนต่างเปิดกระจก..(แจกกล้วย) กันมาเปนไร่!!! เลยครับ

แต่ยังดีที่เรายังมีสติ...นึกถึงคนข้างหลัง เลยต้องต่างคนต่างไป ใจเยนๆๆๆๆ :0024:

จริงๆซ้ายว่างก็อยากแซงครับ แต่ถ้าปรกติแล้วรถขับเร็วมาแรงๆจะชิดขวา ยกไฟก่อน 1 ครั้งเพื่อให้รู้ตัวว่าผมมาเร็ว บางคันมารยาทดีเค้าจะหลบ หรือยกไฟเลี้ยวให้สัญญาณ ตามกฏจราจร

การยกไฟนั้นเป็นเรื่องปรกติ เว้นแต่ถ้าบีบแตรไล่สิผิดครับ 

สาเหตุที่ผมไม่แซงซ้าย เพราะเคยเจอกรณีพอผมซักแซงซ้าย คันหน้าเห็นข้างหลังมาเร็วก็ซ้ายด้วย ทำให้ต่างคนต่างตัดสินใจไม่ถูกครับ ต้องมีการให้สัญญาณก่อน

ผมตอบต่อจากนี้ละกันครับ ผมเคยโดน รถเลนขวา เบียดเข้าซ้าย ตอนจะแซงพอดี ตำรวจมา บอกผมผิด ข้อหาแซงซ้ายนะครับ มึนๆงงๆไปเลย เหอๆๆ

มันขับตามหลังเรามาแตะไฟเบรค หลอก..Mom..เลย  เปิดไฟสูงใส่เราดีหนัก เหอๆๆๆ (ไม่ควรทำนะครับพี่น้อง)

:0025: :0025: :0025:

เดี๋ยวนี้ประเทศไทยรถช้าชิดขวา รถเร็วแซงซ้าย ยังไม่นับรวมพวกที่ขับกวน*ทนอีกเพียบ  ทำได้อย่างเดียวคือทำใจ

อ่านๆมานี่ แต่ละท่าน ผ่านประสบการณ์วัดใจ กันมาไม่ใช่น้อยนะ  :D

เดี๋ยวคราวหน้าเจออีกเดี๋ยวผมบอกไปเคลียกะตัวหน้าแก๊งละกัน 5555 

มันขับตามหลังเรามาแตะไฟเบรค หลอก..Mom..เลย  เปิดไฟสูงใส่เราดีหนัก เหอๆๆๆ (ไม่ควรทำนะครับพี่น้อง)

:0025: :0025: :0025:

อันนี้แฟนเคยทำค่ะ  ที่มหาชัย ส่วนอ้อ นั่งตัวลีบ กลัวๆ  ไม่ได้กลัวเจ็บ กลัวแฟนเบรครถมะทัน  ลูกชายเสียโฉม

อันนี้แฟนเคยทำค่ะ  ที่มหาชัย ส่วนอ้อ นั่งตัวลีบ กลัวๆ  ไม่ได้กลัวเจ็บ กลัวแฟนเบรครถมะทัน  ลูกชายเสียโฉม

:P :P :P  เอาแค่มีไฟเบรคสว่างขึ้นก็พอครับ  เดียวบั้นท้าย vic จะเป็นรอย :D :D :D

:P :P :P  เอาแค่มีไฟเบรคสว่างขึ้นก็พอครับ  เดียวบั้นท้าย vic จะเป็นรอย :D :D :D

หนู reflex ไม่ดี  กลัวแตะจริง  เสยตูด แล้ว เจ็บจุงเบย :0006: