Jump to content

Samut Sakhon Zone

Recommended Posts

ยินดีที่ได้รู้จักครับผม ชืื่อจุ๊บครับ

สวัสดีครับ ผม เค ครับ

ตามที่ธปท.มีนโยบายผลักดันให้ธนาคารพาณิชย์ พัฒนาและขยายการให้บริการระบบการโอนเงินรายย่อยข้ามธนาคารผ่านเครื่องATM (On-line Retail Fund Transfer-ORFT) เพื่อเสริมประสิทธิภาพของระบบการชำระเงินและการดำเนินงานของระบบธนาคารพาณิชย์ ซึ่งได้เปิดให้บริการครั้งแรกเมื่อวันที่ 19 มิถุนายน 2543 มีธนาคารพาณิชย์ 6 แห่งร่วมให้บริการ ได้แก่

• ธนาคารกรุงเทพ จำกัด (มหาชน)
  • ธนาคารกรุงไทย จำกัด (มหาชน)
  • ธนาคารกสิกรไทย จำกัด (มหาชน)
  • ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
  • ธนาคารกรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน)
  • ธนาคารทหารไทย จำกัด (มหาชน)

ต่อมามีธนาคารพาณิชย์และสถาบันการเงินเฉพาะกิจของรัฐเข้าร่วมให้บริการเพิ่มเติม ดังต่อไปนี้

• ธนาคารไทยธนาคาร จำกัด(มหาชน)
  • ธนาคารนครหลวงไทย จำกัด(มหาชน)
  • ธนาคารธนชาต จำกัด(มหาชน)
  • ธนาคารสแตนดาร์ดชาร์เตอร์ไทย จำกัด(มหาชน)
  • ธนาคารยูโอบี จำกัด(มหาชน)
  • ธนาคารทิสโก้ จำกัด(มหาชน)
  • ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร
  • ธนาคารออมสิน
  • ธนาคารอาคารสงเคราะห์

ปัจจุบันมีธนาคารให้บริการทั้งหมด 15 ธนาคาร โดยผู้ใช้บริการสามารถโอนเงินผ่านเครื่อง ATM ของธนาคารข้างต้นได้ครั้งละไม่เกิน 30,000 บาท วงเงินโอนสูงสุดต่อวันขึ้นอยู่กับชนิดของบัตรและสถาบันผู้ออกบัตรเป็นผู้กำหนด โดยคิดค่าธรรมเนียมการโอนรายการละ 25 บาทต่อวงเงินไม่เกิน 10,000 บาท และรายการละ 35 บาทสำหรับวงเงินที่เกิน 10,000 บาทนอกจากนี้ตั้งแต่วันที่ 7 เมษายน 2549 เป็นต้นมา ผู้ใช้บริการยังสามารถโอนเงินรายย่อยข้ามธนาคารผ่านเคาน์เตอร์สาขาธนาคาร (ORFT-Counter) ได้ ในช่วงเวลาทำการของสาขาธนาคาร ผู้โอนเงินไม่จำเป็นต้องมีบัญชีเงินฝากกับธนาคารที่ใช้บริการและสามารถโอนเงินไปยังบัญชีผู้รับปลายทางที่มีบัญชีกับธนาคารที่ให้บริการนี้ได้แบบ Online real time ผู้รับสามารถเบิกถอนเงินได้ทันที มีวงเงินโอนสูงสุดครั้งละ 100,000 บาทต่อครั้ง ทั้งนี้ ธนาคารคิดค่าธรรมเนียมการโอนเงินขั้นต่ำ 50 บาท สูงสุดไม่เกิน 120 บาท ปัจจุบันมี 11 ธนาคารที่ให้บริการโอนเงินผ่านเคาน์เตอร์สาขาธนาคาร ได้แก่ ธนาคารพาณิชย์ที่ให้บริการโอนเงินรายย่อยข้ามธนาคารผ่านเครื่อง ATM ตามรายชื่อข้างต้น ยกเว้น ธนาคารทิสโก้ จำกัด(มหาชน)

ที่มา http://www.bot.or.th...s/ORFT_ATM.aspx

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ยังไม่ได้นอนฮาฟ

ขยันจิงนะเพ่บอล....ระวังเงินล้มทับนะเพ่

มอนิ่งจ้า ทำงานแล้ว

เป็นเช้าที่ผมไม่อยากตื่นเลยครับเพ่น้ำ........

ตกมาเลย น้องฝน จะได้หลับสบายๆ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง.......อยากนอนม๊ากมาก

ขยันจิงนะเพ่บอล....ระวังเงินล้มทับนะเพ่

เป็นเช้าที่ผมไม่อยากตื่นเลยครับเพ่น้ำ........

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง.......อยากนอนม๊ากมาก

ช่ายยยยย ไม่อยากลุกเลยอยากจะนอน อากาศดีมากๆ

สวัสดียามเย็นครับ

ใครทำงานเกี่ยวกับสรรพากรบ้างครับ หรือรู้จักกับสรรพากร เขต1 ได้ยิ่งดี บอกเขาให้ช่วยตรวจผ่านเร็วหน่อยครับ 555

สวัสดียามเย็นครับ

ใครทำงานเกี่ยวกับสรรพากรบ้างครับ หรือรู้จักกับสรรพากร เขต1 ได้ยิ่งดี บอกเขาให้ช่วยตรวจผ่านเร็วหน่อยครับ 555

ไม่ถนัดเลยครับ แบบนี้ ฮาฮ่า

ไม่ถนัดเลยครับ แบบนี้ ฮาฮ่า

นั่นนะสิผมก็ไม่ถนัดเลยเช่นกัน

ร้อนแต่เช้าเลยครับ

เดี๋ยวฝนจะตกครับ

thailand got talent ดังสมใจเลย :0184:

มันเป็นศิลปะ(ทำเสียงแบบ อ.เฉลิมชัย)

thailand got talent ดังสมใจเลย :0184:

พวกรายการแบบนี้ผมไม่ชอบดูอะครับ ปาหี่

ทำเป็นเหมือนจะดี อย่างรายการนี้ ผมว่าเตี้ยมครับ ไม่ชอบ

พวกรายการแบบนี้ผมไม่ชอบดูอะครับ ปาหี่

ทำเป็นเหมือนจะดี อย่างรายการนี้ ผมว่าเตี้ยมครับ ไม่ชอบ

ดูช่อง 5ตอน 6โมงเย็นวันอาทิตย์สิครับ กู้อีจู้ หน่ะครับ ฮาดี น้องจอร์จเจอผี...ยาว ฮากันทั้งสตูดิโอ

ดูช่อง 5ตอน 6โมงเย็นวันอาทิตย์สิครับ กู้อีจู้ หน่ะครับ ฮาดี น้องจอร์จเจอผี...ยาว ฮากันทั้งสตูดิโอ

เย็นๆไม่ค่อยได้ดูทีวีหรอกครับ วิ่งส่งของทุกวันประจำ

:lol: