Jump to content

ขับรถกากๆ !!

Recommended Posts

บ่นๆก่อนนอนครับ >.<

พอดีวันนี้ขับไปส่งแม่ตามปกติ ที่สวนหลวง ร.9 ขากลับก็ 5 ทุ่มกว่าๆแล้ว ก็เลี้ยวรถออกจาก ซอยบ้าน ตามปกติ ก็เห็นทางซ้ายมีรถวิ่งมาก็ชะลอให้ เพราะเราเลี้ยวออกจากซอย แต่คันนั้นไม่แซงให้ทางเราไปก่อน ก็ไม่มีอะไร แล้วคันนั้นก็แซงซ้ายผมขึ้นมาอยู่ข้างหน้า แล้วขับแบบ เต่าๆ ก็ไม่ได้จี้อะไรเขานะครับผมขับด้วยความเร็วปกติ 60-70 พอมาถึงแยกประเวศ เขาเบี่ยง ซ้ายออกไปแต่เจอรถจอด จังหวะนั้น ผมแซงขวามาแล้ว ( ขับปกตินะ ) คันนั้นก็จะเปลี่ยนเลนมาเลนผมให้ได้ ก็ชะลอๆ คิดในใจว่าอะไรของเมิง เนี่ย ก็ปล่อยไปไม่ได้ติดใจอะไร ก็เลยเลี้ยว ขวาจากไฟแดงแล้วเลี้ยวซ้าย จะไปทางมอเตอร์เวย์ ขับตามเขานะ เรื่อยๆ ระยะห่าง 2 คันรถ แต่พอผมจะเลี้ยว ซ้ายเพื่อจะไป พระรามเก้า ก็เห็นเขาเปลี่ยนเลน เหมือนจะไปมีนบุรี ผมก็เปิดไฟเลี้ยวซ้าย ว่าจะแซงเพื่อเลี้ยว พอจะแซงได้ครึ่งคันละ มันตบรถเข้าใส่ผมเลย ปาดมา 2 รอบ ก็ยกไฟเตือน แล้วมันก็ออกขวาไปมีนบุรี. เล่นเอาผมงงเลย ว่า กรูไปกวนตรีนเมิงตอนไหนฟระ แต่ก็ช่างมัน เด๋วก็คงได้เจอลูกตะกั่ว เข้าสักวัน ขับรถ กากๆ แบบนั้น

อ่อคันที่ผมพูดถึง คือ celiga ตัวไฟป็อป สีแดงเลือดหมู

ครั้งแรกที่ไม่รู้สึกอะไรเลย เวลาเจอรถขับกวนตรีนแบบนี้ หรือเพราะแก้สจะหมด มั้ง อิอิ

บ่นจบละครับ ^^

อย่าไปใส่ใจเลยครับ สักวันเดี๋ยวก็เจอของจริงเองล่ะครับอย่าไปเสียสมองกับคนพวกนี้เลย ปกติขับรถมักจะไม่คิดว่าตัวเองผิดหรอกครับ

ก็ยัง งงๆอยูว่าจะกวนลองรถ หรือยังไง เพราะ ปาดเสร็จ พวกขับหนีไปอีกทาง งง ไแคามๆกันครับ อิอิ

เจอกันเยอะเลยเนอะครับว่าไหมสมัยนี้ 

รถมันซื้อง่าย

ปืนมันซื้อง่ายกว่ารถอีก

ใบขับขี่ก็ซื้อง่ายกว่าอีก

สันดานคนก็มันง่ายเช่นกัน!!!

ทำถูก เพราะเจอมันแค่ครั้งเดียว อย่าให้ครั้งเดียวมาเปลี่ยนแปลงความรู้สึกหรือความคิดเราครับ

ทำถูก เพราะเจอมันแค่ครั้งเดียว อย่าให้ครั้งเดียวมาเปลี่ยนแปลงความรู้สึกหรือความคิดเราครับ

ใช่แล้วครับ อ.มาตร  ไม่ได้หมั้นไส้อะไร จากการกระทำแบบนั้น เลยนะครับ

แต่เมื่อคืนแปลกมากๆ เกือบมีอุบัติเหตุ  สามครั้งติดๆภายในคืนเดียวเลย

เดี๋ยว แท็กซี่ เบลคกระทันหัน เพื่อจะเข้าซ้ายจอดรับคน ด้วยความเร็ว 90-100 เส้นรัชดา

รถตู้ ติดม่านรอบคัน อยู่ดีๆก็เหวี่ยงรถเข้า (คงจะเปลี่ยนเลนมา) คงมองไม่เห็นรถผม - -*

เมื่อคืนรู้สึกว่า ทำไมมัน เสี่ยงตลอดเส้นทางเลย ทั้งๆที่ชินเส้นทางนี้

กลับมาเกือบตี 1 เล่าให้แฟนฟัีงแฟนบอกให้เช็คดวง เลย - -*

เจอกันเยอะเลยเนอะครับว่าไหมสมัยนี้ 

รถมันซื้อง่าย

ปืนมันซื้อง่ายกว่ารถอีก

ใบขับขี่ก็ซื้อง่ายกว่าอีก

สันดานคนก็มันง่ายเช่นกัน!!!

ถ้าเจอคันนั้น อีกคราวหน้า จะได้ ออกห่างมันแต่ไกลๆ เลย 555+

แต่อย่างว่าละครับ มันขึ้นอยู๋ที่พื้นฐานของคนขับ มากกว่า ว่ามีวุฒิภาวะ มากน้อยแค่ไหน บางคน แก่จะเข้าโลงแล้ว มันยังคิดไม่ได้ว่า ขับแบบไหน ถึงเรียกว่า มีมารยาทครับ ^^

ใช่แล้วครับ อ.มาตร  ไม่ได้หมั้นไส้อะไร จากการกระทำแบบนั้น เลยนะครับ

แต่เมื่อคืนแปลกมากๆ เกือบมีอุบัติเหตุ  สามครั้งติดๆภายในคืนเดียวเลย

เดี๋ยว แท็กซี่ เบลคกระทันหัน เพื่อจะเข้าซ้ายจอดรับคน ด้วยความเร็ว 90-100 เส้นรัชดา

รถตู้ ติดม่านรอบคัน อยู่ดีๆก็เหวี่ยงรถเข้า (คงจะเปลี่ยนเลนมา) คงมองไม่เห็นรถผม - -*

เมื่อคืนรู้สึกว่า ทำไมมัน เสี่ยงตลอดเส้นทางเลย ทั้งๆที่ชินเส้นทางนี้

กลับมาเกือบตี 1 เล่าให้แฟนฟัีงแฟนบอกให้เช็คดวง เลย - -*

เหตุการณ์ผ่านมา ทำให้เราต้องเตือนตัวเองว่าต้องมีสติมากขึ้นเลย สู้ ๆ คับ

ทุกวันที่ขับรถออกไปไหนมาไหน ใน กทม. จะต้องระวังเป็น 10 เลย ทั้ง มองหน้ามองหลังมองข้าง นี่ถ้าเปิดประทุน คงมีมองบน ด้วยอ่ะ 5555

ทุกวันนี้หาน้ำใจบนท้องถนนยาก  เคยบางทีเรามีน้ำใจให้คันหน้าเราเข้าเลนมา คันหลังดันบีบแตร ซะงั้น เฮ้อ ทำใจครับ ขออย่างเดียวว่าคงไม่โชคร้ายเป็นอะไรไปมากกว่าเสียความรู้สึกเลย

รถปลอดภัย คนปลอดภัย กลับถึงที่พัก ถอนหายใจเฮือกใหญ่ ว่า รอดไปอีกวัน 5555

ให้มันผ่านไปครับ เราดีของเราก็ดีอยู่แล้วครับ

ของผม วันก่อนมีรถเปิดไฟเลี้ยวขอทางผมก็ให้เข้าตามปกติ ไม่มีอะไร ขับไปสักพักเราขอทางบ้าง มันรีบจิ้มไม่ให้เข้า เล่นเอางงเลย 5555 สังคมจงเจริญ

อย่าสนใจครับ เราขับมีมารยาทให้ดีที่สุดครับ

ใช่ครับ รู้สึกสังเวช ใจ กับ การขับรถแบบนั้นมากๆ ครับ ^^

ให้มันผ่านไปครับ เราดีของเราก็ดีอยู่แล้วครับ

ของผม วันก่อนมีรถเปิดไฟเลี้ยวขอทางผมก็ให้เข้าตามปกติ ไม่มีอะไร ขับไปสักพักเราขอทางบ้าง มันรีบจิ้มไม่ให้เข้า เล่นเอางงเลย 5555 สังคมจงเจริญ

เมื่อวานขับไปรับแม่ ผมยังมองๆอยู๋เลยว่าจะเจอกันอีกมั้ย อิอิ

จะได้ เคาะรถถาม ว่า คืนนั้น ตูทำไรให้ เมิงไม่ทราบคร๊าบบบบ อิอิ