Jump to content

@•••Super White CCTH•••@

Recommended Posts

ทำไมมันถึงห้อยเนี่ย

จะเปลี่ยนแนว แล้วเหรอครับ...คุณแจ๊ค ผมก็กะว่าวันงานจะเดินดูรถเทพๆเผื่อขอลอกเลียนแบบ

สวัสดีตอนเช้าครับ

จะเปลี่ยนแนว แล้วเหรอครับ...คุณแจ๊ค ผมก็กะว่าวันงานจะเดินดูรถเทพๆเผื่อขอลอกเลียนแบบ

อาจจะเปลี่ยนไปเป็น MC เดิมๆครับ อิอิอิ...

แต่อยากได้ฝาหน้า RR ของคุณเกรียงอ่ะครับ ไม่รู้ขายไปหรือยัง

อาจจะเปลี่ยนไปเป็น MC เดิมๆครับ อิอิอิ...

แต่อยากได้ฝาหน้า RR ของคุณเกรียงอ่ะครับ ไม่รู้ขายไปหรือยัง

มอร์นิ่งครับ

หมายถึงฝาหน้า RR คาร์บอนทำสีขาวอะป่าว อันนั้นขายไปนานแล้วครับ

มอร์นิ่งครับ

หมายถึงฝาหน้า RR คาร์บอนทำสีขาวอะป่าว อันนั้นขายไปนานแล้วครับ

สวัสดีครับ... อดเลย ไปทำมาจากที่ไหนครับ งานok มั้ยครับ ค่าตัวเท่าไหร่ครับ

สวัสดีครับ... อดเลย ไปทำมาจากที่ไหนครับ งานok มั้ยครับ ค่าตัวเท่าไหร่ครับ

ตอนนั้นซื้อมือสองมาพร้อมทำสีมาแล้วราคาหมื่นกว่าๆครับ เห็นว่างาน YATT แต่มันดูดีกว่าอะครับ

ตอนนั้นซื้อมือสองมาพร้อมทำสีมาแล้วราคาหมื่นกว่าๆครับ เห็นว่างาน YATT แต่มันดูดีกว่าอะครับ

ขอบคุณครับ.... กำลังดูอยู่ครับว่าจะใส่ฝาอยู่ครับ แต่คงอีกสักพักแหละ ตอนนี้ขอเก็บขอมูลก่อนครับ :0002:

เมื่อวานไปเรีบยทางด่วนฯ เจอรถพี่ต้น (sorachais ) เลยได้มีโอกาสเห็นเกจของ Shadow เป็นครั้งแรก โดนใจเลยครับ สวยมากๆ

ขอบคุณครับ.... กำลังดูอยู่ครับว่าจะใส่ฝาอยู่ครับ แต่คงอีกสักพักแหละ ตอนนี้ขอเก็บขอมูลก่อนครับ :0002:

เมื่อวานไปเรีบยทางด่วนฯ เจอรถพี่ต้น (sorachais ) เลยได้มีโอกาสเห็นเกจของ Shadow เป็นครั้งแรก โดนใจเลยครับ สวยมากๆ

อยากได้เหมือนกัน หาเรื่องเปลี่ยนเป็น shadow ดีไหมนี่ 55555

อยากได้เหมือนกัน หาเรื่องเปลี่ยนเป็น shadow ดีไหมนี่ 55555

เสียดายของเก่าครับ... แต่วันมันสวยจริงๆนะครับ

รู้สึกว่าของพี่เค้าจะเป็นแบบหน้ามืด-ไฟขาวฟ้าครับ... สวยแท้

ดูคนซุ่มแต่งรถ อิจฉาอ่าไม่มีตังค์แต่งรถแล้ว โดนผบ. หั่นงบเกลี้ยงเลย

ยิ่งหลังกลับจากงานบุญกิเลศคงพุ่งปรี๊ด เพราะคงได้เจอแต่รถแต่งสวยๆ ทั้งนั้น :P

ดูคนซุ่มแต่งรถ อิจฉาอ่าไม่มีตังค์แต่งรถแล้ว โดนผบ. หั่นงบเกลี้ยงเลย

ยิ่งหลังกลับจากงานบุญกิเลศคงพุ่งปรี๊ด เพราะคงได้เจอแต่รถแต่งสวยๆ ทั้งนั้น :P

เดิมๆ อย่างผมซุ่มดูรถเทพก็พอแล้ว อิอิ ..บ่มีตังค์

เดิมๆ อย่างผมซุ่มดูรถเทพก็พอแล้ว อิอิ ..บ่มีตังค์

ค่อยๆทำไปครับ อย่างผมก็เก็บมาเรื่อยๆจะสามปีละ ค่อยๆหาของมือสองราคาไม่แรง ขายต่อก็ไม่ขาดทุนมากครับ

คุณเกรียงไปติดแก๊สจากที่ไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

กำลังสงสัยอยู่ 2 ระบบคือ ระบบหัวฉีด EUROPE GAS กับ ระบบหัวฉีด AC มันต่่างกันยังไงครับ

คุณเกรียงไปติดแก๊สจากที่ไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

กำลังสงสัยอยู่ 2 ระบบคือ ระบบหัวฉีด EUROPE GAS กับ ระบบหัวฉีด AC มันต่่างกันยังไงครับ

ผมว่าทุกระบบแก๊สจะต่างกันที่กล่องควบคุมครับ ว่าตัวไหนควบคุมได้ดีกว่า ปรับจูนได้ง่ายกว่า เท่าที่ผมลองดูโปรแกรมจูนของ AC และ AG เห็นได้ชัดๆเลยว่าโปรแกรมของ AC ดูทันสมัยกว่ามีรายละเอียดครอบคลุมมากกว่า AG เยอะ ซึ่งน่าจะทำให้ปรับจูนได้ละเอียดและแม่นยำมากขึ้นครับ ส่วนการจูนก็ไม่ยากเลย

หัวฉีดโดยทั่วๆไปจะเป็นแบบราง หัวละ 3 Ohm อย่างของผมใช้ของ Valtek 3 ohm

ส่วนหม้อต้มก็จะมี Tomasetto 140 hp, Shark 180 hp ซึ่งเป็นตัวที่ค่อนข้างมาตรฐานครับ

เปน Super White ได้อยู่มัยอ่ะ

คือว่า ขาวจนกลายเปนเหลือง TypeR ไปแว้วอ่าาา :P

คือว่า ขาวจนกลายเปนเหลือง TypeR ไปแว้วอ่าาา :P

ยินดีต้อนรับครับคุณเจนนี่.... เข้ามาคุยกันบ้างนะครับ 1169692026.gif

ผมก็ไม่ค่อยได้ล้าง กะว่าจะให้เป็นขาว Type R 555555

ยินดีต้อนรับครับคุณเจนนี่.... เข้ามาคุยกันบ้างนะครับ 1169692026.gif

หวัดดีจ้าาา

แล้วจะแวะมาป่วน เอ้ย.. มาทักทายเรื่อยๆจ้าาา :P

ผมก็ไม่ค่อยได้ล้าง กะว่าจะให้เป็นขาว Type R 555555

ไม่ค่อยได้ล้าง เพราะลุยฝนมา หรือ ไม่ค่อยได้ขับอ่ะเธอ :0080:

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ แต่ ณ.ตอนนี้รถผมก็ออกเหลือง TypeR ไปแล้วเหมือนกันครับ 555 :)

หวัดดีจ้า...ทุกท่านไปเทียวระยองเอาบั้นท้ายขาวๆมาฝาก...อิอิ

ปล่อยให้ taxi นำได้ไง 5555

หวัดดีจ้าาา

แล้วจะแวะมาป่วน เอ้ย.. มาทักทายเรื่อยๆจ้าาา :P

ไม่ค่อยได้ล้าง เพราะลุยฝนมา หรือ ไม่ค่อยได้ขับอ่ะเธอ :0080:

ลุยฝนตลอดอะ ล้างเสร็จมันก็ตกอีก

อยู่นี่ครับ แต่เดี๋ยวไปนอนแล้ว เพลียทั้งวัน กู้ดไนท์ครับ ^^

ต้องไปทำงานที่ Nestle บางปู ตั้งแต่วันที่ 13-31 เดือนนี้้ ครับ

ไม่รู้ว่าแถวๆนั่น ช่งเวลา 7.30-8.00 รถติดบ้างหรือป่าวครับ

เส้นทางที่ใช้ ผมวิ่งมาจากลำลูกกา ขึ้นวงแหวนมาลงบางนาครับ

แล้วขึ้นวงแหวนเศษฐกิจ มาลงศรีนครินทร์ แล้ววิ่งพาหน้าฟาร์มจระเข้ครับ