Jump to content

Page Malaysia FD Club เชิญเราไปร่วมกิจกรรมที่หาดใหญ่

Recommended Posts

ผมขอแนะนำสถานที่พักรถหน่อยนะครับ ขอเสนอหน้าห้างแม็คโครหาดใหญ่ครับ กว้างขวางจอดรถสะดวกและก็เป็นทางผ่านไป ice dome ไม่ต้องเข้าเมืองครับ ถ้าที่ Bic C กลัวไม่มีที่จอดรถครับ และยังต้องเข้าไปในเมือง รถติดแน่นอนครับ อีกอย่างหาดใหญ่มีสอง big c ขอเบอร์ติดต่อทางทีมงาน มาเลย์ กับของคุณ tommy ด้วยได้มั้ยครับ

เห็นด้วยเลยครับ ที่จอดรถกว้างขวาง เดินทางต่อก็ไม่ไกลด้วยการจราจรไม่ติดขัดเหมาะแก่การเดินแบบขบวนคาราวาน เยี่ยมเลยครับถ้าได้ตามนี้

ได้คับ ได้ความแล้วจะมารายงานครับ

ยุ่งหน่อยนะครับงานนี้ ผมรบกวนขอเบอร์มือถือคุณ TOMMY หน่อยนะครับไว้โทรปรึกษากันเพื่อว่าเพื่อนทางมาเลเค้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงกะทันหันในทริปนี้ อยากให้งานนี้ออกมาสมบูรณ์แบบมากที่สุดครับ ขอบคุณครับ

เค้ายังไม่ตอบผมเลยส่งไปตั้งแต่เมื่อคืน 

เดี๋ยวลองดูวันนี้อีกทีคับ 

เบอร์ผม  081 565 4462

เบอร์ Mr.Lee   6013-521 4929

ไม่รู้เค้าจะ Roaming หรือเปล่า เดี๋ยวขออนุญาตเอาเบอร์ทีมเราให้เค้าไปด้วยนะคับ  :D

เค้ารับทราบเรื่องจอด makro ละคับ ขอเอาไปคุยกันก่อน แต่ถามกลับมาว่า เราได้ทำป้ายbanner ที่เอาไว้ถ่ายรูปไว้มั้ย ผมก้อลืมเลย พลาดๆ เลยบอกเค้าว่า เอาของเค้าก้อได้คับ หาโลเกชั่นประเทศไทยเป็น Background เอา

เค้ารับทราบเรื่องจอด makro ละคับ ขอเอาไปคุยกันก่อน แต่ถามกลับมาว่า เราได้ทำป้ายbanner ที่เอาไว้ถ่ายรูปไว้มั้ย ผมก้อลืมเลย พลาดๆ เลยบอกเค้าว่า เอาของเค้าก้อได้คับ หาโลเกชั่นประเทศไทยเป็น Background เอา

ได้เลยครับ แต่ทางทีมงานเราจะมีน้อยคันหน่อยเพราะไม่ใช่วันหยุดครับ

ได้เลยครับ แต่ทางทีมงานเราจะมีน้อยคันหน่อยเพราะไม่ใช่วันหยุดครับ

ผมแจ้ง คอนเฟิม Mr.Lee แล้วครับ ทีมเราบางส่วนจะไปรอที่ Makro ประมาณ 11 โมง เวลาไทย แล้วขับรถไปจอดถ่ายรูปที่ ICE DOME

หลังจากนั้น คงตามสะดวกเค้า สะดวกเราครับ 

ส่วนวันเสาร์ เค้าคงเที่ยวตามโปรแกรมครับ หรือ ถ้ามีคำแนะนำอย่างไร ก้อบอกทีมเค้าได้ครับ

เค้าสอบถามมาเยอะเหมือนกัน ผมก้อไม่รู้เรื่องสถานที่เลย ส่งรูปไปอย่างเดียว  :D

ผมแจ้ง คอนเฟิม Mr.Lee แล้วครับ ทีมเราบางส่วนจะไปรอที่ Makro ประมาณ 11 โมง เวลาไทย แล้วขับรถไปจอดถ่ายรูปที่ ICE DOME

หลังจากนั้น คงตามสะดวกเค้า สะดวกเราครับ 

ส่วนวันเสาร์ เค้าคงเที่ยวตามโปรแกรมครับ หรือ ถ้ามีคำแนะนำอย่างไร ก้อบอกทีมเค้าได้ครับ

เค้าสอบถามมาเยอะเหมือนกัน ผมก้อไม่รู้เรื่องสถานที่เลย ส่งรูปไปอย่างเดียว  :D

ผมกับเพื่อนๆจะดูแลให้เป็นอย่างดีเลยครับ

เรียบร้อยแล้วครับ พาเค้า กิน เที่ยว ทุกที่ ที่เค้าอยากไป กลางวัน กลางคืน ส่งกลับ มาเลย์. เรียบร้อยครับ

เรียบร้อยแล้วครับ พาเค้า กิน เที่ยว ทุกที่ ที่เค้าอยากไป กลางวัน กลางคืน ส่งกลับ มาเลย์. เรียบร้อยครับ

สุดยอดเลยคุณติ่ง น้ำใจงามจริงๆครับชาว DBN

.....รอแป้บนึงครับ....รูปเดี่ยวผมเอามาลงให้ดูครับ.... :)

รอดูรูปเหมือนกันครับ เสียดายที่ไม่ได้ไป

......รูป ณ วันที่ 27 เม.ย. 56....(ถ่ายแบบมือสมัครเล่นครับ)

จากโปรแกรมทางเพื่อนๆ FD มาเลเซีย...ณ วัดโคกสูง..เป็นที่รู้จักของชาวมาเลเชียเป็นอย่างดี..เรื่องเช่าตะกรุต พ่อท่านพลัด และความเลื่อมใส ศรัทธา พ่อท่านพลัด.....

วัดโคกสูง ตั้งอยู่ที่ บ้านโคกสูง หมู่ที่ 1 ถนนกาญจนวนิช ตำบลท่าข้าม อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา

สุดยอดเลยคุณติ่ง น้ำใจงามจริงๆครับชาว DBN

ไม่เป็นไรครับ เรารับปากแล้วต้องทำให้ดีที่สุดครับ ตอนนี่ยังติดต่อกันทาง เฟสครับ เพื่อนๆทางมาเลย์ @ มาเยอะเลย

ไม่เป็นไรครับ เรารับปากแล้วต้องทำให้ดีที่สุดครับ ตอนนี่ยังติดต่อกันทาง เฟสครับ เพื่อนๆทางมาเลย์ @ มาเยอะเลย

.........ขอย้อนหลังวันที่ 26 เม.ย.....รูปจากกล้องเพื่อนติ่ง..DBN .. :)  :)

เป็นสวนสาธารณะ ของชาวเมืองหาดใหญ่ครับ......

สีสันน่าดูชมเลย จอดรถกันได้แบบนี้เลยเหรอคับ ทำเลเหมาะเจาะมาก :D

เห็นทะเบียนมีแบบ 2 ชั้น กับ ชั้นเดียว มันต่างกันยังไง ใครทราบบ้างครับ แอบสงสัย

ดังข้ามประเทศแล้วที่ปรึกษา วันงานเห็นเพื่อนๆเรียกขอถ่ายรูปเหมือน super star เลยน้องพี่

ต้องขอขอบคุณ ช่างเสียรและเพื่อน DBN ทุกท่านทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลังที่เสียสละเวลาส่วนตัวทำให้งานดีๆแบบนี้สำเร็จได้ด้วยดี เราเป็นเพียงกลุ่มคนเล็กๆแต่มากด้วยความสามัคคีได้แค่นี้ก็โอเคแล้วเพื่อหน้าตาของ CCTH ครับผม พวกเรายินดีครับ

สีสันน่าดูชมเลย จอดรถกันได้แบบนี้เลยเหรอคับ ทำเลเหมาะเจาะมาก :D

เห็นทะเบียนมีแบบ 2 ชั้น กับ ชั้นเดียว มันต่างกันยังไง ใครทราบบ้างครับ แอบสงสัย

คุณ TOMMIE ครับ MR.LEE ฝากป้าย banner ของเค้าไว้กับผมว่าจะส่งมอบให้ส่วนกลางได้เก็บไว้อะครับ