Jump to content

ตรวจรับบ้านก่อนโอน

Recommended Posts

ใครเคยตรวจรับบ้านก่อนโอนด้วยตนเองมั่งครับ ขอความรู้หน่อย มันต้องเตรียมไรไปบ้าง

ขอบคุณครับ

วันก่อนน้องชวนไปตรวจรับบ้านและขอให้พี่ในพันทิพย์มาช่วย ตรวจละเอียดมากยอมรับเลย เคาะกระเบื้องทุกแผ่นแผ่นใหนลงปูนไม่เสมอแผ่นใหนเป็นรอยใล่รื้อหมด ลองคุยดูครับ เค้าขอแค่ค่าน้ำมัน ให้ไป2000 แต่ถ้าดูแล้วคิดว่าเราละเอียดกว่าพอรุ้เรื่องบ้างก็ดูเองครับ บ้านเราราคาเป็นล้านอันใหน

ไม่สวยไม่เรียบร้อยก็อย่าไปรับ ทางโครงการจะแก้งานให้อยุ่แล้วครับลองดูเป็นแนวทางบ้านน้องผมก็ใช้บริการพี่เค้า

ผมไม่รุ้จักเป็นการส่วนตัวน่ะครับ

http://2g.pantip.com/cafe/home/topic/R13015896/R13015896.html

วันก่อนน้องชวนไปตรวจรับบ้านและขอให้พี่ในพันทิพย์มาช่วย ตรวจละเอียดมากยอมรับเลย เคาะกระเบื้องทุกแผ่นแผ่นใหนลงปูนไม่เสมอแผ่นใหนเป็นรอยใล่รื้อหมด ลองคุยดูครับ เค้าขอแค่ค่าน้ำมัน ให้ไป2000 แต่ถ้าดูแล้วคิดว่าเราละเอียดกว่าพอรุ้เรื่องบ้างก็ดูเองครับ บ้านเราราคาเป็นล้านอันใหน

ไม่สวยไม่เรียบร้อยก็อย่าไปรับ ทางโครงการจะแก้งานให้อยุ่แล้วครับลองดูเป็นแนวทางบ้านน้องผมก็ใช้บริการพี่เค้า

ผมไม่รุ้จักเป็นการส่วนตัวน่ะครับ

http://2g.pantip.com/cafe/home/topic/R13015896/R13015896.html

ขอบคุณมากๆครับ

ได้อ่านได้ดูแล้วครับพอจะมีเบอร์ไหมครับ

ตรวจกับ Site Engineer ใช่รึเปล่าครับผม

ถ้าใช่ ก็เตรียม ถังน้ำไปลองราดน้ำเชคความลาดเอียงของพื้นในห้องน้ำกับระเบียง นำลูกปิงปองไปลองวางดูพื้นว่าความลาดเอียงได้ระดับไหม แล้วก็เช็คงานสีว่าสม่ำเสมอไหม เพราะส่วนใหญ่เก็บงานสีไม่ค่อยเรียบร้อยกันเลย รอยแตกรอยร้าวสีต่างๆ เอากระจกไปลองส่องขอบประตูด้านบนล่างว่าเค้าทาสีให้รึเปล่า งานกระเบื้องในห้องน้ำในส่วนหลบมุมลองเช็คว่าเก็บเรียบร้อยมั้ย แล้วก็พวกอุปกรณ์ในห้องน้ำห้องครัว ลองใช้ดูเลยครับว่ามันซึมรึเปล่า ถ้าบ้านเป็นพื้นลามิเนต ลองเดินเท้าเปล่าดูครับว่ารุสึกว่ามันบวมมั้ย เพราะถ้าบ้านเสร็จแล้วปิดบ้านไว้นานๆ เจอแดดอบ มันอาจจะบวมได้ครับ ส่วนตัวไฟก็ เค้าจะมีตัวเทสไฟเช็คเต้าเสียบว่าใช้งานได้ครบทุกอันมั้ย ที่เหลือก็พวกงานความสะอาดแล้วแหละครับผม อันนี้คร่าวๆนะครับ :)

ผมแนะนำว่าถ้าตรวจบ้าน รอบแรกใส่ไปเยอะๆเลยนะครับ ให้เค้าเก็บให้เสร็จไปเลย เพราะถ้าเซ็นผ่านแล้ว จะมาให้เค้าทำอะไรหลังจากนั้นบอกได้เลยว่ายากมากครับผม

กำลังจะไปรับบ้านเหมือนกันในเร้วๆวันนี้ เข้ามาขอความรู้ด้วยครับ 

ของผมเป็นอาคารพาณิชย์ 2 คูหา 

ตัวอย่างในลิ้งนี้ http://2g.pantip.com.../R13015896.html คือ จุดไหนที่เขาทักไว้นี่คือต้องให้โครการแก้ให้หมดเลยใช่ไหมครับ 

เห็นพวกกระเบื้องบิ่นนี่่เยอะมากเลย จะต้องแก้ไขให้หมดก่อนใช่ไหมครับ เขาจะว่าเราจู้จี้ไปรึเปล่า 

แล้วที่กระเบื้องบิ่น นี่คือเขาต้องเรื้อกระเบื้องแผ่นนั้นแล้วใส่แผ่นใหม่เข้าไปใช่หรือเปล่าครับ 

ขอคำแนะนำด้วยครับ 

ได้อ่านได้ดูแล้วครับพอจะมีเบอร์ไหมครับ

ผมPM ไปคุยกะเค้าหน่ะครับ ยังไงลอง PM ไปปรึกษาดูครับ

กำลังจะไปรับบ้านเหมือนกันในเร้วๆวันนี้ เข้ามาขอความรู้ด้วยครับ 

ของผมเป็นอาคารพาณิชย์ 2 คูหา 

ตัวอย่างในลิ้งนี้ http://2g.pantip.com.../R13015896.html คือ จุดไหนที่เขาทักไว้นี่คือต้องให้โครการแก้ให้หมดเลยใช่ไหมครับ 

เห็นพวกกระเบื้องบิ่นนี่่เยอะมากเลย จะต้องแก้ไขให้หมดก่อนใช่ไหมครับ เขาจะว่าเราจู้จี้ไปรึเปล่า 

แล้วที่กระเบื้องบิ่น นี่คือเขาต้องเรื้อกระเบื้องแผ่นนั้นแล้วใส่แผ่นใหม่เข้าไปใช่หรือเปล่าครับ 

ขอคำแนะนำด้วยครับ 

อย่าไปสนใจบ้านเรา อะไรที่เห็นไม่ควรไม่เหมาะ บอกให้แก้ให้หมด เค้าทำอยู่แล้วอย่าปล่อยไว้หรือเกรงใจเขาครับ สั่งไปเลย ให้รื้อให้แก้ ให้ปรับ บอกไปให้หมด เค้าทำตามอยู่แล้ว ไม่งั้นจะมาบอกให้แก้ทีหลังยากแล้วครับ หรือแก้แล้วเละกว่าเดิม การตรวจรับ อาจจะมีถึง 3 ขึ้นตอน ต้องให้แก้จนกว่าจะพอใจครับ

โครงการไหน เผื่อมีเพื่อนร่วมชะตากรรมจะได้แนะนำได้ ตรงน่ะครับ

มัณฑนา 3 วงแหวน อ่อนนุช ครับ

ผมไปตรวจให้ก็ได้ครับ โทรมาได้นะครับ ปริ๊น 0821128228

ได้เลยครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ

ลองคุยกับเพื่อนผมดูไหมครับถ้าหาคนตรวจรับบ้่านและอาคาร ถ้าสนใจเดียวผมPMเบอร์ติดต่อให้ครับ

ลองโหลดอันนี้ไปนั่งอ่านเล่น ๆ ครับ ได้มาจากพี่ Tommie ตอนผมตรวจรับบ้าน (ใกล้ ๆ กันเลย ของผมวงแหวน พระราม9)

ตรวจรับบ้าน.pdf

ลองคุยกับเพื่อนผมดูไหมครับถ้าหาคนตรวจรับบ้่านและอาคาร ถ้าสนใจเดียวผมPMเบอร์ติดต่อให้ครับ

ขอบคุณครับ ได้เลยครับ

ลองโหลดอันนี้ไปนั่งอ่านเล่น ๆ ครับ ได้มาจากพี่ Tommie ตอนผมตรวจรับบ้าน (ใกล้ ๆ กันเลย ของผมวงแหวน พระราม9)

ขอบคุณครับ มากๆครับ

ขอบคุณครับ ได้เลยครับ

พอดีทำคอนเซาร์ ตรวจรับงานโครงการครับ สนใจติดต่อได้ครับ

พอดีทำคอนเซาร์ ตรวจรับงานโครงการครับ สนใจติดต่อได้ครับ

มีค่าใช้จ่ายยังไงบ้างอ่ะครับ pm ให้ที :)

ขอแค่ค่าน้ำมันพอ เดี๋ยวดูให้ละเอียดเลย พี่กับผมรับจ้างสร้างบ้านงานแบบนี้ดูได้สบายๆเลย คนกันเองด้วยยิ่งดีเลย

ขอทราบรายละเอียดค่าใช้จ่ายด้วย ครับผม pm ด้วยครับผม