Jump to content

สอบถามเทคนิคการเคลมประกัน 2+ ครับ

Recommended Posts

คือว่าเอาสะเกิตหน้าไปถูมาเป็นรอยยาว อยากทำสีใหม่

แต่รถเป็นประกัน 2+ ครับ  ( ต้องมีคูกรณีเป็นยานพาหะนะทางบกเท่านั้น )

ผมกำลังคิดว่าจะถอยรถแฟนผม มาถูกะรถผมเพื่อเคลมประกัน ( รถแฟนผมเป็นชั้น 1 )

มีท่านใดเคยทำแบบนี้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

2+ เดี๋ยวนี้เขี้ยวครับ ต้องเข้าลึกจริง และเหตุผลความน่าจะเป็นประกอบด้วยครับ ถ้ามีรถชั้น 1 มาชนหรือทำเนียนๆ ก็ลองดูครับ ล่าสุดก่อนหมดประกันธนชาิต ผมเคลมรอยนิดๆหน่อยๆ ยังยากเลยครับ ต้องแต่งเรื่องราว กว่าจะได้ กันชนหน้า + หลัง ต้องลุ้นซะเหงือแตกเลย วางแผนดีๆ แล้วจัดเลยครับ เอาใจช่วยครับ

ขับชนท้ายคันหน้าเต็มๆ  ระดับขับต่อไม่ได้ ต้องใช้รถยก  

สะเกิร์ดหน้า ยังไม่โดนเลยครับ มันต่ำกว่ากันชนอีกนะครับ

ใช้ล้อเฉี่ยวครับ

ขับชนมันคงไม่ถึงเพราะสเกิตร์หน้า ยังไม่โดนเลยครับ มันต่ำกว่ากันชนอีกนะครับ

ลองดูนะ :ph34r:  :ph34r:  :ph34r:

• 2 weeks later...

เรียกว่าทำความเข้าใน ในกรมธรรม์ดีกว่าครับ ลองดูครับ

ข้อ 1. ประกัน 2+ ต้องชนกับยานพาหนะทางบกเท่านั้น (ยานพาหนะทางบก หมายถึง รถที่เดินด้วยกำลังเครื่องยนต์ ใช้พลังงานเชื้อเพลิง เช่น น้ำมัน ก๊าซหรือกำลังไฟฟ้า รวมถึงรถพ่วง รถไฟ รถราง)

ข้อ 2. ประกันภัยภาคสมัครใจ (ประเภท) 1 2 3 4 และ 5 ล้วนคุ้มครองเฉพาะทรัพย์สินบุคคลภานนอก รถคันเอาประกันภัยชนทรัพย์สินบุคคลภายใน บริษัทประกันภัยสามารถปฎิเสธสินไหมได้

คือว่าเอาสะเกิตหน้าไปถูมาเป็นรอยยาว อยากทำสีใหม่

แต่รถเป็นประกัน 2+ ครับ  ( ต้องมีคูกรณีเป็นยานพาหะนะทางบกเท่านั้น )

ผมกำลังคิดว่าจะถอยรถแฟนผม มาถูกะรถผมเพื่อเคลมประกัน ( รถแฟนผมเป็นชั้น 1 )

มีท่านใดเคยทำแบบนี้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

รถแฟน หรือ สามี ภรรยาครับ

เพราะเมื่อก่อนเคยมีข้อยกเว้นว่า ถ้าเป็นรถที่อยู่บ้านเดียวกัน หรือ เจ้าของนามสกุลเดียวกัน จะไม่สามารถเคลมได้นะครับ แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่ายังมีแบบนี้อยู่หรือเปล่า ต้องลองถามพี่เม้งดูครับ

รถแฟน หรือ สามี ภรรยาครับ

เพราะเมื่อก่อนเคยมีข้อยกเว้นว่า ถ้าเป็นรถที่อยู่บ้านเดียวกัน หรือ เจ้าของนามสกุลเดียวกัน จะไม่สามารถเคลมได้นะครับ แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่ายังมีแบบนี้อยู่หรือเปล่า ต้องลองถามพี่เม้งดูครับ

บุคคลภายใน คือ บุคคลที่ เป็นลูก เป็นสามี/ภรรยาจดทะเบียน หรือ บิด/มารดา เท่านั้น นอกนั้นเป็นข้อยกเว้น ก็คือเคลมได้ครับพี่พร

บุคคลภายใน คือ บุคคลที่ เป็นลูก เป็นสามี/ภรรยาจดทะเบียน หรือ บิด/มารดา เท่านั้น นอกนั้นเป็นข้อยกเว้น ก็คือเคลมได้ครับพี่พร

ขอบคุณครับพี่เม้ง

• 3 weeks later...