Jump to content

สมุทรปราการ บางนา ศรีนครินทร์ Zone

Recommended Posts

ทาวน์พลัสเทพารักษ์ ติดกับ รพ. บางนา 5 ครับ

สวัสดีครับพี่ พี่ที่บริษัทผม อยู่ที่นั้นหลายคนเหมือนกัน

lot 2 ถึงมือละนะครับบบ

พี่ยังไม่ได้เลยวะ เจี๊ยบ

คืนนี้มีแข่งไหมครับ

วันที่ 21 ครับ เช็ก VS ฝอยทอง

คืนนี้พักยก

พักผ่อนเต็มที่ครับ ไว้วันพฤหัส ดูกันอีกที

เครื่องดื่มร้อนสักถ้วยกันไหมสมาชิกทุกๆท่าน

ปีหน้าว่าจะซื้อคอนโดอยู่แล้ว ( ขี้เกียจเช่า ตอนนี้เช่าเดือนละ 5พัน )

พี่ๆ น้องๆ ชาวสมุทรปราการ มีแถวไหนแนะนำบ้างครับ

ปล. อยากได้ย่าน ศรีนครินทร์ เทพารักษ์ แบริ่ง ( ทำงาน บางปู )

เน้นบรรยากาศดี + ที่จอดรถปลอดภัย

ขอบคุณมากครับ

ปีหน้าว่าจะซื้อคอนโดอยู่แล้ว ( ขี้เกียจเช่า ตอนนี้เช่าเดือนละ 5พัน )

พี่ๆ น้องๆ ชาวสมุทรปราการ มีแถวไหนแนะนำบ้างครับ

ปล. อยากได้ย่าน ศรีนครินทร์ เทพารักษ์ แบริ่ง ( ทำงาน บางปู )

เน้นบรรยากาศดี + ที่จอดรถปลอดภัย

ขอบคุณมากครับ

นับหนุนครับน้องสอง ซื้อดีกว่าครับ หาตามแนวรถไฟฟ้าเลยครับ เพียบ

ซื้อเลยครับ แนะนำบ้านหรือทาวเฮาส์ สบายใจเรื่องที่จอดรถ ขออนุญาติแนะนำ และ แชร์ครับ http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B12155643/B12155643.html แต่ก่อนเคยอยู่คอนโดแถวลาดพร้าว กลับ สามทุ่ม ไม่มีที่จอดแล้วอ่ะต้องเบียดต้องวนเหนื่อยพวกจองที่เยอะ บางทีก็โดนเข็นมาชน ไปทำงานแต่เช้าก็โดนจอดขวางออกไม่ได้ ต้องให้ รปภ ตาม มาทำงานสายบ่อย เคยโดนเข็นมาชน ขนาด ป้ายทะเบียนหลุดก็มี โดนรอย ขูด ขีด สารพัด เลยต้องยอมกัดฟันซื้อบ้าน ลำบากหน่อยต้องดาวน์ต้องผ่อนเยอะ แต่สบายใจ มีพื้นที่จอดรถ บ่นเยอะแต่เช้าเลย แต่ก็จากประสบการณ์จริงครับ กว่าจะหลุดมาได้ เหนื่อยแต่มีความสุขครับ :0194:

นับหนุนครับน้องสอง ซื้อดีกว่าครับ หาตามแนวรถไฟฟ้าเลยครับ เพียบ

อ่อคับ

ซื้อเลยครับ แนะนำบ้านหรือทาวเฮาส์ สบายใจเรื่องที่จอดรถ ขออนุญาติแนะนำ และ แชร์ครับ http://www.pantip.co.../B12155643.html แต่ก่อนเคยอยู่คอนโดแถวลาดพร้าว กลับ สามทุ่ม ไม่มีที่จอดแล้วอ่ะต้องเบียดต้องวนเหนื่อยพวกจองที่เยอะ บางทีก็โดนเข็นมาชน ไปทำงานแต่เช้าก็โดนจอดขวางออกไม่ได้ ต้องให้ รปภ ตาม มาทำงานสายบ่อย เคยโดนเข็นมาชน ขนาด ป้ายทะเบียนหลุดก็มี โดนรอย ขูด ขีด สารพัด เลยต้องยอมกัดฟันซื้อบ้าน ลำบากหน่อยต้องดาวน์ต้องผ่อนเยอะ แต่สบายใจ มีพื้นที่จอดรถ บ่นเยอะแต่เช้าเลย แต่ก็จากประสบการณ์จริงครับ กว่าจะหลุดมาได้ เหนื่อยแต่มีความสุขครับ :0194:

ขอบคุณมากครับพี่

ซื้อเลยครับ แนะนำบ้านหรือทาวเฮาส์ สบายใจเรื่องที่จอดรถ.............. เลยต้องยอมกัดฟันซื้อบ้าน ลำบากหน่อยต้องดาวน์ต้องผ่อนเยอะ แต่สบายใจ มีพื้นที่จอดรถ บ่นเยอะแต่เช้าเลย แต่ก็จากประสบการณ์จริงครับ กว่าจะหลุดมาได้ เหนื่อยแต่มีความสุขครับ :0194:

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ คอนโดแถวๆนี้ก็ เหยียบๆล้าน หรือ ล้านต้นๆเข้าไปแล้ว

ผมว่า หาทาวเฮ้า บรรยากาศ+สังคมดีๆ หรือบ้านเดี่ยว ล้านกลางๆ น่าจะคุ้มกว่า

จริงๆในซอยมังกร หรือ ถนนแพรกษาก็มีีโครงการบ้านใหม่ๆ เยอะเลยนะคับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ คอนโดแถวๆนี้ก็ เหยียบๆล้าน หรือ ล้านต้นๆเข้าไปแล้ว

ผมว่า หาทาวเฮ้า บรรยากาศ+สังคมดีๆ หรือบ้านเดี่ยว ล้านกลางๆ น่าจะคุ้มกว่า

จริงๆในซอยมังกร หรือ ถนนแพรกษาก็มีีโครงการบ้านใหม่ๆ เยอะเลยนะคับ

มีแนะนำบ้างไหมครับ

มีแนะนำบ้างไหมครับ

ถ้าเย็นนี้ ฝนไม่ตก จะแว๊นมอไซด์ไปวนๆ ดูในซอยมังกร-ต่อเนื่องขจรวิทย์ ให้นะครับ

ส่วนแพรกษา ที่ผมรู้จะมีธัญดา ครับ ที่ขึ้นได้ไม่นาน น่าจะยังขายไม่หมด ลอง ไปดูๆ ครับ อยู่เกือบถึงถนน ตำหรุ คลองขุด มีหลายโครงการ

ถ้าเย็นนี้ ฝนไม่ตก จะแว๊นมอไซด์ไปวนๆ ดูในซอยมังกร-ต่อเนื่องขจรวิทย์ ให้นะครับ

ส่วนแพรกษา ที่ผมรู้จะมีธัญดา ครับ ที่ขึ้นได้ไม่นาน น่าจะยังขายไม่หมด ลอง ไปดูๆ ครับ อยู่เกือบถึงถนน ตำหรุ คลองขุด มีหลายโครงการ

โห..ไม่เป็นไรครับ เด๋วผมแวะไปวนๆดูเองครับผม ขอบคุณมากครับ

ขอถามเพื่อนๆพี่นิดหนึ่งครับ พอดีจะเปลี่ยนล้อเป็น 18" แต่โช๊คเดิม ไม่แน่ใจว่ามันจะไหวไหมอ่ะ และติดไหม

***เราก็อยากจะใส่ 17" ร้านมันก็เชียร์ 18" 225/40/18 toyo ประสบการณ์เกี่ยวกับล้อไม่ค่อยมีรบกวนทีครับ

ขอถามเพื่อนๆพี่นิดหนึ่งครับ พอดีจะเปลี่ยนล้อเป็น 18" แต่โช๊คเดิม ไม่แน่ใจว่ามันจะไหวไหมอ่ะ และติดไหม

***เราก็อยากจะใส่ 17" ร้านมันก็เชียร์ 18" 225/40/18 toyo ประสบการณ์เกี่ยวกับล้อไม่ค่อยมีรบกวนทีครับ

มันขึ้นกับหน้ากว้างและ offset ของล้อด้วยครับ ถ้า 18*8+42 ขึ้นไปไม่น่าจาติดนะ

มันขึ้นกับหน้ากว้างและ offset ของล้อด้วยครับ ถ้า 18*8+42 ขึ้นไปไม่น่าจาติดนะ

ตามพี่เลยครับ ผม+45 ไม่ค่อยติดน่ะ ยกยางซุ้มล้อขึ้นหน่อย ถ้าไม่จั๊มแรงๆ ไม่ติดครับ สบายๆ

ตามพี่เลยครับ ผม+45 ไม่ค่อยติดน่ะ ยกยางซุ้มล้อขึ้นหน่อย ถ้าไม่จั๊มแรงๆ ไม่ติดครับ สบายๆ

ของผม +35 ล้นกำลังดี มีติดบ้างเวลาจั้ม เลยไปจัดสตรัทมาชุดนึง ติดน้อยลงไปเยอะเลย

รายงานตัวครับ อยู่กิ่งแก้ว ทำงานบางพลีครับ เจอแล้วทักทายได้ครับ รถผมยังติดสติ๊กเกอร์คลับเดิมๆ รอสติ๊กเกอร์ชุดใหม่ครับ