Jump to content

บ่นๆครับ ระบายหน่อย

Recommended Posts

เนื่องจากรถผมชนหนัก แล้วประกัน(คูเนี่ย)มันเปลี่ยนเป็น ksk มันลากไปซ่อมที่อู่ที่ กทม.ชื่ออู่ บุญมงคลมณี แถวๆบางใหญ่ซอยติดปั้มปตท.ครับ ผมรับรถมาทีแรกก็ปกติดี แต่ไฟเครื่องโชว์อู่มันบอกว่าเพราะครูทคอนโทรลไม่ได้ต่อ แต่พอต่อครูทเสร็จยังไม่ดับครับเข้าศูนย์ฮอนด้า

ปรากฎว่า อ๊อกซิเจนเซนเซอร์ตัวบนเสียเปลี่ยนใหม่ 7859 บาท(ยังไม่เปลี่ยน)อู่มันบอกจะส่งมาให้แต่ดูแล้วคงยากครับ, กินสายพานมู่เล่ปั้มเพาว์เวอร์แหว่ง (เปลี่ยนแล้ว 2,359) น๊อตยึดปั้มเพาว์เวอร์แปลงมาช่างบอกว่าอันตราย เดี๋ยวปั้มพัง ตัวเป็นหมื่น(สั่งของแล้ว แต่ไม่กี่บาท)  ไดร์ชาร์ตเสียงดัง(คือตัวประเด็น) ไม่เป็นไรครับซ่อมเองนิดหน่อย

เมื่อวานไปเข็คดูไดร์ชาร์ตเสียงดัง ปรากฎว่า แกนไดร์ชาร์ตคดต้องซ่อมอีก 1750 บาทรวมค่าแรง แต่ที่ผมโกรธมากๆจนมาโพสคือ อู่มันซ่อมไดร์ชาร์ตมาโดยที่มันขันน็อตไม่ได้ มันก็เอากาวร้อนหยอดมาแล้วเอาน็อตใส่ตามครับ ผมนึกในใจมันไม่คำนึงชีวิตคนอื่นเลย นี่ยังไม่รวม ล้อนะครับ ช่วงล่างขันน็อตไม่แน่นไปซ่อมมาแล้วช่างขันให้แน่นทุกตัว แล้วยังมีอะไรอีกมั่งก็ไม่รู้ครับ

แต่จะบอกเพื่อนๆในคลับเรานะครับ

1. ประกันคูเนี่ย ตอนนี้ ksk อย่าทำกับมันนะครับ เรื่องเล็กๆน้อยๆก็เคลียร์ไม่จบ อะไหล่ให้มือ 2 กับใหม่แบบกากๆครับ

2. อู่บุญมงคลมณี แถวๆบางใหญ่ซอยติดปั้มปตท อย่าไปซ่อมนะครับ ผมซึ้งจริงๆ

ถ้าหากข้อความไม่แหมาะสม ผมขออภัยด้วยครับ และพี่สต๊าบลบให้ได้เลยครับ

ประกัน คูเนีย เป็นพระกันที่แย่มากๆคัยเลยใชปีเดียวเลิกกันเลย

*รอบแรก รถผมโดนชนเอาไปซ้อมก็ไมมีปัญหา แต่รอบ2โดนชนที่เดิมแผลเดิม มันจะเก็บเงินจากผม 50% ค่าซ้อม

บอกว่าซำแผลเดิมแล้วจะทำประกันชัน 1 เพืออะไรโดนชนต้องเสียเงิน เถียงกันเป็นเดือนๆคับถึงจบ

อ่า น่าเห็นใจครับ บริษัทประกันชื่อไม่เคยได้ยินเลย ส่วนตัวผมเลือกเอาที่มีชื่อหน่อย ปีนี้ว่าจะเปลี่ยนจากคุ้มภัย ไปเป็น กรุงเทพ ดู ^^

โชคไม่ดีเลยเจ้าของกระทู้  รถคันเก่าผมเคยชนหนัก ประกันทิพยะ ก็ไม่ได้เรื่องเหมือนกัน อู่ซ่อมแถวอ่อนนุช

ผมมาไล่ซ่อมไปทีละอย่าง หมดไปหลายบาทแล้วครับ จะไปที่อู่มันใหม่รถคงช้ำกว่าเดิม ตอนนี้ที่หนักๆเลยคือ อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ 7000 กว่าบาท ว่าจะหามือสอง ในบอร์เราไม่มีใครขายเลย ใครเจอช่วยบอกด้วยครับ 081-4151514

ประกันนี้ผมก็เคยเจอครับแต่เป็นรถกระบะของ บริษัท เก่าที่เคยทำงาน ห่วยมากครับ ให้ของมือสองเซียงกงทุกอย่าง กากมาก ๆ ครับ