Jump to content

ตอนนี้ pro check ระยะช่วงสงกรานต์มาแล้วหรือยังครับ / Vgroup ดีไหมครับ

Recommended Posts

โทรเข้าศูนย์ฮอนด้า ตรง กาญจนาภิเษก ไม่ติดสักที ใครทราบไหมครับ

ว่าเริ่มหรือยังครับ

และ ถ้าย้ายศูนย์ไป check ระยะ กับ honda ศูนย์อื่่นที่ไม่ใช่ศูนย์ที่ซื้อ จะมีผลอะไรไหมครับ พวกพ่นกันสนิมอะไร

โอนไปได้ไหมครับ

แอบเซ็งศูนย์นี้ รถติดเหลือเกิน ไปทีเสียเวลาเกือบวัน

กะว่าจะย้ายไป v group บางกอกน้อย เห็นว่า งานใช้ได้ แล้วพวก ทำสีก็ พอ ok

จะฝากผีฝากไข้แทน 

แล้วพวก เคลมๆ ถ้าไปต่างศูนย์ จะเรื่องมากไหมครับ ไม่ได้ซื้อกับเขา อะไรแบบนี้ครับ

เพราะตอนที่เคลมหนแรก เรื่องน้ำมันเครื่องซึมตอน ไม่ถึง 5 พันโล มีมาถาม

ออกรถกับที่ศูนย์(ธนบุรี) หรือป่าว ด้วยเลยพาลคิดว่า ถ้าไม่ได้ออกกับเขา จะยอมซ่อมให้ไหมนี่ 

เท่าที่ผมใช้บริการมา ไม่เห็นศูนย์เขาเกี่ยงนะว่าซื้อมาจากศูนย์ไหน อยู่ในเงื่อนไขของการรับประกันอะไหล่เปลี่ยนทำให้หมดครับ แต่พวกพ่นสนิมไม่แน่ใจรอผู้รู้มาตอบและกันครับ

สรุปโทรหาเบอร์มือถือช่างที่เคยติดต่อ สรุป มีโปรแล้ว แต่เข้าวันเสาร์ 9-10 โมง นี่่ กว่าจะเสร็จปาไป 5-6 โมงเย็น สุโค่ยจริงๆ เลย - -'

หนีไป v group ดีกว่า ใกล้บ้าน กว่าเยอะเลยครับ

โปรปีนี้แถมอะไรครับ

ของผมออกที่ศูนย์ปราณบุรี ไม่เคยเข้าศูนย์ปราณบุรีเลย และนำมาเข้าที่ดาวคะนอง และพระราม2 ไม่มีศูนย์ไหนเกี่ยงครับทั้งเช็คตามระยะ ทำสี ตรวจช่วงเทศกาล แต่ต้องแจ้งล่วงหน้าเพื่อเขาจะได้ลงคิวไว้ หากเข้าไปโดยไม่แจ้งนี่น่ากลัวนะครับ(อาจจะไม่ได้คิว) แต่เคลือบสีนี่ระวังหน่อยนะครับ แต่ผมไม่เคลือบแล้วละได้รอยใหม่มาเพียบเลย

พ่นกันสนิมถ้าเป็นของ พรีเมี่ยม เข้าศูนย์ไหนก็ได้ครับโทรไปนัดล่วงหน้าก่อน เสียค่าแรง 350 ครับ

เคลือบสีผมทำเองครับ เอาแต่พ่นกันสนิมนะครับ

ของผมมันลักไก่ครับ เคยเอาเข้าไปพ่น แล้วใต้ท้องไม่พ่นให้ครับ จะพ่นให้ส่วนที่เราเห็นตรงล้อหลัง 2 ข้างครับ(ผมล้างไม่กีครั้งก็หลุดหมดละ) ผมจะเข้าไปดูใต้ท้องรถในการเข้าศูนย์ทุกครั้ง และที่ช้ำใจมากกว่าคือ ร่องรอยที่ผมไปโดนเศษดินมาติดตรงส่วนสีที่พ่นยังอยู่เหมือนเดิม ยังอยู่คงเดิม ผมเลยบอกลาครับ ตอนนี้กำลังหาสีเป็นกระป๋องจะมาพ่นเองอยู่ครับ(พี่ที่ทำงานใช้ยี่ห้อบอนด์) และจากการสอบถามระดับหัวหน้าช่างเขาบอกว่าถ้าของเดิมยังไม่หลุดลอก เขาก็จะไม่พ่นให้ .... มีอย่างนี้ด้วยเอาเงินไปตั้งหลายร้อยแล้วไม่พ่นให้...........เฮ้อเซ็งจริง

อีกอย่างนึงที่ผมโดนมาแล้วคือ พ่นฆ่าเชื้อ ผมเสียเงินแล้ว ไม่ได้พ่นให้ผม แต่เอากระดาษมาวางบอกว่ารถคันนี้ผ่านการฆ่าเชื้อแล้ว เซ็งมากเลย สังเกตุได้ตอนรับรถไม่มีกลิ่นเลย พอสอบถามบอกว่าฆ่าเชื้อแล้ว.........

ผมเจอกับศูนย์ย่านฝั่งธนบุรี

ของผมมันลักไก่ครับ เคยเอาเข้าไปพ่น แล้วใต้ท้องไม่พ่นให้ครับ จะพ่นให้ส่วนที่เราเห็นตรงล้อหลัง 2 ข้างครับ(ผมล้างไม่กีครั้งก็หลุดหมดละ) ผมจะเข้าไปดูใต้ท้องรถในการเข้าศูนย์ทุกครั้ง และที่ช้ำใจมากกว่าคือ ร่องรอยที่ผมไปโดนเศษดินมาติดตรงส่วนสีที่พ่นยังอยู่เหมือนเดิม ยังอยู่คงเดิม ผมเลยบอกลาครับ ตอนนี้กำลังหาสีเป็นกระป๋องจะมาพ่นเองอยู่ครับ(พี่ที่ทำงานใช้ยี่ห้อบอนด์) และจากการสอบถามระดับหัวหน้าช่างเขาบอกว่าถ้าของเดิมยังไม่หลุดลอก เขาก็จะไม่พ่นให้ .... มีอย่างนี้ด้วยเอาเงินไปตั้งหลายร้อยแล้วไม่พ่นให้...........เฮ้อเซ็งจริง

อีกอย่างนึงที่ผมโดนมาแล้วคือ พ่นฆ่าเชื้อ ผมเสียเงินแล้ว ไม่ได้พ่นให้ผม แต่เอากระดาษมาวางบอกว่ารถคันนี้ผ่านการฆ่าเชื้อแล้ว เซ็งมากเลย สังเกตุได้ตอนรับรถไม่มีกลิ่นเลย พอสอบถามบอกว่าฆ่าเชื้อแล้ว.........

ผมเจอกับศูนย์ย่านฝั่งธนบุรี

ธนบุรี นี่ศูนย์ไหนครับ ใช่ตรงฟิวเจอร์ป่าวครับ หรือ ตรงกาญจนาภิเษกครับ

ตรงกาญจนาก็ดีนะครับ

แต่เรื่องพ่นกันสนิมนี่ สงสัยต้องแกล้งถามดีกว่า

ธนบุรี นี่ศูนย์ไหนครับ ใช่ตรงฟิวเจอร์ป่าวครับ หรือ ตรงกาญจนาภิเษกครับ

ตรงกาญจนาก็ดีนะครับ

แต่เรื่องพ่นกันสนิมนี่ สงสัยต้องแกล้งถามดีกว่า

ไมใช่ศูนย์ที่กล่าวมาครับป๋ม ผมจะเปลี่ยนศูนย์ไปทำสีอยู่อะครับ ศูนย์ใกล้ฟิวเจอร์ปาร์คบางแคดีไหมครับ ทำสีกันชน แล้วรถจอดในร่มไหมครับ

ไมใช่ศูนย์ที่กล่าวมาครับป๋ม ผมจะเปลี่ยนศูนย์ไปทำสีอยู่อะครับ ศูนย์ใกล้ฟิวเจอร์ปาร์คบางแคดีไหมครับ ทำสีกันชน แล้วรถจอดในร่มไหมครับ

ตรงนั้นชื่อเสียเยอะนะครับ

วิ่งไป บางกอกน้อย หรือไป กาญจนาภิเษก น่าจะดีกว่าครับ

แต่แนะนำคงบางกอกน้อยครับ เพราะ กาญจนารถติดมากกกกกกกกกกกกก ผมจะหนีละ ไม่ไหว

ตรงนั้นชื่อเสียเยอะนะครับ

วิ่งไป บางกอกน้อย หรือไป กาญจนาภิเษก น่าจะดีกว่าครับ

แต่แนะนำคงบางกอกน้อยครับ เพราะ กาญจนารถติดมากกกกกกกกกกกกก ผมจะหนีละ ไม่ไหว

ขอบคุณครับ

เกือบไปแล้วไหมละ

รถผมเข้า บางกอกน้อยมาตั้งแต่ซื้อรถครับ (6ปี มาแล้ว) ผมว่าเค้าบริการช้านะครับ ขนาดนัดแล้ว ยิ่งถ้าพวกที่ล้างต่างๆ พวกปีกผีเสื้อ เช็คน้ำยาแอร์รั่ว ปัดอย่างเดียวเลยครับ ผมเคยลองพยายามให้ศูนย์นี้ล้างปีกผีเสื้อให้ 4 รอบ ปัดตลอดเลย อ้างว่าครัชคอมแอร์ห่างบ้าง น้ำยารั่วบ้าง สุดท้ายก็ไม่ทำให้ ทำเป็นบอกว่ารถคิวเยอะมากก ขนาดผมนัดแล้ว ยางแท่นเครื่องเคยไปเปลี่ยนเพราะมันแตกน้ำมันไหลออกมาเลย โดนไปน่าจะ 3พันกว่าจำไม่ได้ ทั้งที่ยังไม่หมดประกัน ไปทีหลังแค่ 2 อาทิต เค้าก็บอกว่าทำอะไรไม่ได้เพราะว่านานแล้ว ผมก็เข้าใจเค้าว่ารถเค้าเยอะจิงๆ ก่อนหน้านี้แม่ผมก็เอาเข้าตลอด แต่แม่เอาเข้าแค่เช็คระยะทั่วไปทุก 6 เดือน ทำทั้งวันครับ เข้า 8 โมงรับ 4 โมงเย็นตลอด ขนาดเปลี่ยนที่พับกระจกข้างยังทำตั้ง 3 ชม แต่ก็ นานาจิตตัง นะคับ ผมเปลี่ยนไปทำศูนย์ตรงพระราม 7 แล้ว เร็วกว่าเยอะเลย ตัวงานก็ออกมาดีคับ เสียอย่างเดียว ผมไม่สั่งให้ล้างรถ รถออกมาเป็นคลาบน้ำยาแอร์หรือสักอย่างเต็มเครื่องเลย(แวคน้ำยาแอร์ใหม่) 

ศูนย์พระราม 7 ได้ยินชื่อ มานานแล้ว ว่าดี แต่อยู่ช่วงไหนหรอครับ

ส่วนบางกอกน้อย ถ้าช้าแล้วออกมาดี ก็ ok นะครับ ถือว่าใกล้บ้าน

ไปทิ้งไว้ ไปเซ็นทรัลกลับมา เอาก็ยัง ได้

ดีกว่าไป ตรงศูนย์ที่ผมออกมา ตรง กาญจนา ผมว่าก็ไม่ค่อยต่างมาก แต่รถติดบรรลัย ไกลด้วยครับ

พระราม7 อยู่ตรงข้าม มิตติ้งมอ หรือเยื้องโรงบาลยันฮีคับ แต่ศูนย์จะถึงก่อน แต่วันนี้ต้องเข้าบางกอกน้อยเพราะรถคิวพระราม7 เต็ม แต่งานที่บางกอกน้อยออกมาก็โอเคนะคับ แต่น้ำยาทาเครื่องเละมากเลย แต่จำได้ว่าน้ำยาเหมือนกันทุกศูนย์ โดยรวมก็โอเค อย่างเดียวเลยช้าาามากก ผมเข้า 8 โมง รับรถ 5 โมงเย็นคับ นี่แค่เปลี่ยนน้ำมันเกีย กรองเบนซิน กรองอากาศนะคับ เค้าแถมตรวจเช็ค 20 รายการด้วย เค้าถามก่อนด้วยว่าเอารถยกขึ้นได้ไหม คงเพราะเหตุนี้เวลาผมจะให้ล้างปีกผีเสื้อถึงไม่ยอมทำให้

อ่อ ตรงพระราม 7 ตรงนั้นเองหรอนี่ ก็ไม่ไกลมาก น่าสนใจดี แต่รถติดก็ใช้ได้เหมือนกัน 

แต่งงทำไมต้องเอารถยกขึ้นด้วยหว่า !?!

ไว้ใกล้ๆ หมดประกัน 3 ปี ย้ายไป พระราม 7 check เพื่อเคลมให้หมดดีกว่า

ที่กาญจนา เรื่องมาก งอแงเยอะ

สาทรเลยพี่หมี

ขอบคุณครับเสี่ยเอ รอหลังสงกรานต์ก่อนครับ ปกติ 0 ดาวคะนอง

เหมือนเค้าแจ้งว่าต้องการจะเช็คช่วงล่าง ย้ำน๊อตช่วงล่าง ประมาณนี้อะคับ แต่ตอนแรกลาๆเบรกแล้วมีเสียง ผมออดมาคราวนี้เสียงหายไปเลย เค้าแจ้งว่าน้อตอะไรสกปรกก็ไม่รู้อะคับ เค้าล้างแล้วทาน้ำยาไว้ให้

อ่อ .. แต่รวมๆ ก็ถือว่าใช้ได้ใช่ป่าวครับ 

จะฝากผีฝากไข้บ้างละ 

อันเก่าไกล กะติดบรรลัยมาก

ก็ถือว่าใช้ได้คับ แต่อย่างที่บอก รอนานจิงๆคับ เหมาะกับเวลาว่างจิงๆแล้วทิ้งรถไว้เลยอะคับ ถ้าจะเข้าไปแล้ว ชม สองชม ออกไม่ได้แน่นอน