Jump to content

เรื่องเคลมยาง

Recommended Posts

ยางที่ปะมามีผลทำให้แกล้มยางแตกไม่รับแคลมเคยเจอกันบ้างเปล่าคับพี่น้อง555 แค่ งง คับซื้อยี้ห้ออื่นก็ใด้โวยยย ยางใช้ไม่ถึงปี

ช่วยเล่ารายละเอียดมากกว่านี้ พร้อมภาพประกอบด้วยได้มั้ยครับ เพื่อนๆจะได้ช่วยกันดู+ระวัง ครับ

ผมใช้ยาง nitto japan850 คับใช้ใด้เกือบจะปีละ. สั่งเกตุว่ายางแกล้มข้างมีรอยแตกเป็นเส้นยาว1เซ็น. เป็นช่วงๆๆรอบวงล้อ เลยไปเคลม. ขออนุณาติ. ร้านติวานนการยาง. เคลมให้รอ7วันส่งกลับมาบอกว่าไม่ใช่สาเหตุจากการผลิตเป็นเพราะมีการปะยาง. ไม่เคลมให้. ผมใส่รูปไม่เป็นนะดูรูปที่facebook. civicclub

ผมใช้ยาง nitto japan850 คับใช้ใด้เกือบจะปีละ. สั่งเกตุว่ายางแกล้มข้างมีรอยแตกเป็นเส้นยาว1เซ็น. เป็นช่วงๆๆรอบวงล้อ เลยไปเคลม. ขออนุณาติ. ร้านติวานนการยาง. เคลมให้รอ7วันส่งกลับมาบอกว่าไม่ใช่สาเหตุจากการผลิตเป็นเพราะมีการปะยาง. ไม่เคลมให้. ผมใส่รูปไม่เป็นนะดูรูปที่facebook. civicclub

คืออย่างนี้ครับ ผมเคยเอายางตัวเก่า (ครั้งแรกที่ผมเปลี่ยนยางพร้อมแม๊ก) ไปเครมเหมือนกันแต่ไม่ใช่ที่ติวานนท์นะครับ เป็นร้านแถวๆเทพารักษ์เส้นศรีนครินทร์ คือสภาพยางร้าวเป็นแนวยาว ประมาณ เกือบ 10 เซนต์ได้

เอาง่ายๆประมาณครึ่งวงล้อด้านข้างในตัวรถครับ * ซึ่งมองไม่เห็น แต่ที่ผมเห้นเพราะตอนนั้นถอดล้อเลยเห็น ก็เลยลองไปเครมที่ร้านดู แต่ปรากฏเครมไม่ได้เหมือนกัน เพราะยางมีการปะมา ที่ร้านเลยไม่รับประกันครับ

ผมว่าน่าจะเป้่นเหมืิอนกันทุกที่นะ เพราะยางที่เครมได้ จะต้องไม่มีการปะ หรือทำอะไรกับยางเลยครับ