Jump to content

เตือนภัยเวลานำรถเช้าศูนย์

Recommended Posts

อย่างนี้ต้องเชือดไก่ให้ลิงดู  ตามร้านคาร์แคร์ ถ้ามีแบบนี้ก็ดีนะ  เคยหายเหมือนกันในคาร์แคร์ เลยแจ้งเจ้าของร้านไปและ

• Replies 256
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

ppopp

มาอัพเดทให้    ไม่จบครับ กว่าจะออกจากโรงพักก็เกือบ 4 ทุ่ม      จริงๆ น่าจะจบได้ง่ายๆ  ตั้มต้องการแค่หนังสือขอโทษ จะเอามาลงบอร์ด เพื่อให้เพื่อนๆ เห็น  มีเพื่อนๆ รอดูความรับผิดชอบของ 0 กันอยู่เยอะ

นายตาต่ำ

เมื่อวานเป็นวันที่เหนื่อยมาก เลยไม่ได้มาอัพเดทความคืบหน้าขออัพเดทวันนี้เลยนะครับ   เริ่มจากเมื่อวานประมาณบ่ายโมงได้ไปพบกับทางศูนย์ และมีการเจรจากัน ได้ความว่าทางศูนย์จะมอบบริการให้แต่ขอให้ผมลบคลิปดั

นายตาต่ำ

เนื่องจากวันศุกร์ที่ผ่านมา ได้นำรถเข้าไปติดตั้งสเกริต์ที่ถอดทำสีไว้ที่ศูนย์ โดยทางศูนย์แจ้งว่ารถเยอะให้มารับรถช่วงเย็นๆ ก็เลยทิ้งรถไว้ หลังจากกลับมารับรถตอนเย็น รถเรียบร้อยดีก็ขับกลับบ้าน  จะขึ้นทางด่

ผมได้รับการติดต่อจากศูนย์หลังจากเข้าไปพบกับผู้จัดการวันนี้ ว่าจะขอเครียร์ในสองวันนะครับ ยังไม่ได้รับเอกสารอะไรเลย แต่แจ้งจะเร่งดำเนินการให้

ผมได้รับการติดต่อจากศูนย์หลังจากเข้าไปพบกับผู้จัดการวันนี้ ว่าจะขอเครียร์ในสองวันนะครับ ยังไม่ได้รับเอกสารอะไรเลย แต่แจ้งจะเร่งดำเนินการให้

ขอให้จบเรื่องนี้ได้ไวๆ นะครับ

เข้าไปอ่านของคุณจิ่มมี่แอบงงนึดนึงอะค่ะ คือ จขกท เค้าแจ้งทาง0 เย็น16 เอาคลิปไปให้ดู18 แล้วไหงโดนไล่ออกก่อนอะค่ะ

เข้าไปอ่านของคุณจิ่มมี่แอบงงนึดนึงอะค่ะ คือ จขกท เค้าแจ้งทาง0 เย็น16 เอาคลิปไปให้ดู18 แล้วไหงโดนไล่ออกก่อนอะค่ะ

อ่านแล้วงงเหมือนกันไหงสรุปไวจัง เจ้าของกระทู้ทราบเรื่องยังครับ

คาดว่าทาง H สั่งปิดข่าว เพื่อให้จบ

อ่านแล้วงงเหมือนกันไหงสรุปไวจัง เจ้าของกระทู้ทราบเรื่องยังครับ

คาดว่า จกท กะลังงงอยู่ ว่าที่ เขาคุยกัน นี่หมายถึงใครคุยกะใคร เรื่องเลยสรุปแบบ งงงง

ผมก็ว่าแปลก ๆ 

ผมเข้าใจว่า ทาง Honda รีบสรุปปิดข่าว ให้กับทางคุณ Jimmy อ่ะครับ

เพราะ ได้มีการแชร์ clip ไวมากๆ

กลัวผลเสียกระจายเป็นวงกว้างงงงง

ฝากแจ้งข่าวกลับไปยังคุณ J!MMY ณ headlightmag ด้วยนะครับ ว่าเจ้าของรถยังไม่ได้รับการแจ้งผลนะครับ

ฝากแจ้งข่าวกลับไปยังคุณ J!MMY ณ headlightmag ด้วยนะครับ ว่าเจ้าของรถยังไม่ได้รับการแจ้งผลนะครับ

ได้ครับ เดี๋ยวผมส่งให้

กำลังคุยกับตัวแทนของฮอนด้าอยู่ครับ ผมสอบถามไปแล้ว เค้าแจ้งว่าอาจสื่อสารผิดพลาด

555 ตามคาด แชร์ไปไม่มีเครดิต ตามต้นเรื่องไม่ได้ ถึงครานี้เลยต้องมีพูดเองเออเองกันไปบ้าง กลายเป็นเจ้าของคดีไปฉิบ จะกลายเป็นเรื่องโอละพ่อกันละ 555

555 ตามคาด แชร์ไปไม่มีเครดิต ตามต้นเรื่องไม่ได้ ถึงครานี้เลยต้องมีพูดเองเออเองกันไปบ้าง กลายเป็นเจ้าของคดีไปฉิบ จะกลายเป็นเรื่องโอละพ่อกันละ 555

555 

กลัวมันจะบานปลายออกทะเลกันไปนะคับ ผมอ่านยังแอบลุ้นแทน จากพนักงานฮอนด้าเม้มเงิน จะกลายเป็นสื่อใหญ่เต้าข่าวกลบกระแส เดี๋ยวได้ออกดราม่ากันมั่งละน่ะ กระทู้ตาตั้มฮอทไปเลย ออกสื่อเพียบๆ

กลัวมันจะบานปลายออกทะเลกันไปนะคับ ผมอ่านยังแอบลุ้นแทน จากพนักงานฮอนด้าเม้มเงิน จะกลายเป็นสื่อใหญ่เต้าข่าวกลบกระแส เดี๋ยวได้ออกดราม่ากันมั่งละน่ะ กระทู้ตาตั้มฮอทไปเลย ออกสื่อเพียบๆ

ดราม่าชัวร์ครับป๋า เพราะดูแต่ละที่ ที่โพสมา ผมอ่านแล้ว ฮาจริงๆ ทำเหมือนเป็นเจ้าของเรื่องเอง รู้ดีกันไปหมด หุหุหุ

แจ้งให้คุณ J!MMY ทราบแล้วนะครับ 

ซึ่งก็พบว่า มีเรื่องราวเกิดขึ้น ไม่สอดคล้องกัน....

โดยทางเวปนั้น จะรอฟังรายละเอียดการชี้แจง

อย่างเป็นทางการ จาก Honda Summit ดีลเลอร์ ต้นเรื่อง

และข่าวจากทางเวป เราอีกครั้งครับ

ที่มา: 

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,29365.30.html

เรียนสมาชิกในคลับ ทุกท่าน ที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้

และ คุณตาต่ำ ผู้เสียหายจากกรณีนี้

ได้รับทราบเรื่องจากทางคุณ เป็นต่อ แล้วครับ ว่า เคสนี้ ยังไม่จบ

สาเหตุ ที่ผมคาดเดา จากความเห็นส่วนตัวของผม

ผมเชื่อว่า ทาง Honda Automobile Thailand จะมีบทลงโทษเรื่องพวกนี้ักับดีลเลอร์ค่อนข้างรุนแรง

ดังนั้น ทางดีลเลอร์ จึงน่าจะตัดสินใจแจ้งให้ทาง PR ทราบว่า ได้ดำเนินการ ให้พนักงานผู้นั้นออกจากงานแล้วแ

และทาง PR จึงแจ้งให้ผมทราบทางข้อความใน Facebook เป็นการส่วนตัวว่า เรื่องราวได้จบลงแล้ว

แต่เมื่อผมมาทราบจากคุณตาต่ำว่า ยังไม่จบ ผมจะถือว่า เคสนี้ ยังไม่จบ

ดังนั้น เพื่อให้เรื่องนี้ เข้าสู่ขั้นตอนการดำเนินการที่ถูกต้อง

ผมจึงตัดสินใจ นำกระทู้ที่มีคลิปของคุณ กลับมาเผยแพร่ให้ใหม่อีกครั้ง

จนกว่าจะได้รับหนังสือยืนยัน หรือหนังสือขอโทษจากทาง Honda Summit

เราจึงจะจัดการนำกระทู้พร้อมคลิป ออกจากการเผยแพร่ในหน้าเว็บบอร์ดหลักของเรา

ส่วนสมาชิกท่านอื่น ๆ ที่เกรงจะเกิดดราม่า นั้น คงไม่ต้องกังวล

ถ้ากับเว็บของผม ผมไม่ปล่อยให้เกิดเรื่องนี้แน่ๆ

แต่กับเว็บอื่น ที่คลิปนี้ถูกเผยแพร่ไป อันนั้น นอกเหนือการจัดการของผมครับ

เป็นเรื่องที่ เว็บมาสเตอร์ ของแต่ละเว็บไซต์ จะต้องใช้วิจารณญาณ พิจารณากันเอาเอง

ขอบคุณครับ

อีกประการหนึ่ง

ขอความกรุณา อย่านำข้อความใดๆของผม ไปโพสต์ในเว็บไซต์อื่นๆ โดยเฉพาะพันทิบดอทคอม

(ที่เราไม่ถูกกันกับคนลบกระทู้ที่นั่นอยู่)

ขอให้อยู่แต่เฉพาะที่ CivicclubThailand นี้เท่านั้น

ถือว่า เป็นการพูดคุยกันระหว่างผม  กับสมาชิกในคลับแห่งนี้เท่านั้นครับ

ขอบคุณมากครับ

เรียนสมาชิกในคลับ ทุกท่าน ที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้

และ คุณตาต่ำ ผู้เสียหายจากกรณีนี้

ได้รับทราบเรื่องจากทางคุณ เป็นต่อ แล้วครับ ว่า เคสนี้ ยังไม่จบ

สาเหตุ ที่ผมคาดเดา จากความเห็นส่วนตัวของผม

ผมเชื่อว่า ทาง Honda Automobile Thailand จะมีบทลงโทษเรื่องพวกนี้ักับดีลเลอร์ค่อนข้างรุนแรง

ดังนั้น ทางดีลเลอร์ จึงน่าจะตัดสินใจแจ้งให้ทาง PR ทราบว่า ได้ดำเนินการ ให้พนักงานผู้นั้นออกจากงานแล้วแ

และทาง PR จึงแจ้งให้ผมทราบทางข้อความใน Facebook เป็นการส่วนตัวว่า เรื่องราวได้จบลงแล้ว

แต่เมื่อผมมาทราบจากคุณตาต่ำว่า ยังไม่จบ ผมจะถือว่า เคสนี้ ยังไม่จบ

ดังนั้น เพื่อให้เรื่องนี้ เข้าสู่ขั้นตอนการดำเนินการที่ถูกต้อง

ผมจึงตัดสินใจ นำกระทู้ที่มีคลิปของคุณ กลับมาเผยแพร่ให้ใหม่อีกครั้ง

จนกว่าจะได้รับหนังสือยืนยัน หรือหนังสือขอโทษจากทาง Honda Summit

เราจึงจะจัดการนำกระทู้พร้อมคลิป ออกจากการเผยแพร่ในหน้าเว็บบอร์ดหลักของเรา

ส่วนสมาชิกท่านอื่น ๆ ที่เกรงจะเกิดดราม่า นั้น คงไม่ต้องกังวล

ถ้ากับเว็บของผม ผมไม่ปล่อยให้เกิดเรื่องนี้แน่ๆ

แต่กับเว็บอื่น ที่คลิปนี้ถูกเผยแพร่ไป อันนั้น นอกเหนือการจัดการของผมครับ

เป็นเรื่องที่ เว็บมาสเตอร์ ของแต่ละเว็บไซต์ จะต้องใช้วิจารณญาณ พิจารณากันเอาเอง

ขอบคุณครับ

อีกประการหนึ่ง

ขอความกรุณา อย่านำข้อความใดๆของผม ไปโพสต์ในเว็บไซต์อื่นๆ โดยเฉพาะพันทิบดอทคอม

(ที่เราไม่ถูกกันกับคนลบกระทู้ที่นั่นอยู่)

ขอให้อยู่แต่เฉพาะที่ CivicclubThailand นี้เท่านั้น

ถือว่า เป็นการพูดคุยกันระหว่างผม  กับสมาชิกในคลับแห่งนี้เท่านั้นครับ

ขอบคุณมากครับ

รับทราบครับคุณจืมมี่  

เพื่อนเราเสียหาย ก็ อยากให้เพื่อนเรามาสรุปเองจะดีที่สุด

ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณjimmy นะครับที่ช่วยติดตามและมาช่วยชี้แจงครับผม เรื่องนี้เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นระหว่างผมกับศูนย์รถยนต์แห่งหนึ่ง ซึ่งทางผมกำลังรอหนังสืออย่างเป็นทางการจากทางศูนย์ เพื่อจะได้้เครียร์เรื่องราวดังกล่าวครับ โดยเมื่อได้มาผมจะนำลงให้ทางเพื่อนๆสมาชิกได้อ่านกันครับ