Jump to content

งาน Japdaythailand ครั้งที่ 3 ที่โบนันซ่าเขาใหญ่ ครับ!!

Recommended Posts

งาน  Japdaythailand  ครั้งที่ 3  ที่โบนันซ่าเขาใหญ่  

รายละเอียด  Facebook

https://www.facebook.com/japday?ref=ts&fref=ts   เว็บเพจกลุ่มครับ

https://www.facebook.com/japdaythailand?fref=ts    ของพี่ที่ดูแลการรับสมัครครับ

มีพี่ๆคนไหนว่างๆ ไปไหม ไปถ่ายรูป ลงสนาม  วันที่ 28 เมษายน นี้ครับ

พอดีว่าผมจะไป ในส่วนของทาง Japday  โดย จะเป็นคนละส่วนกับ CFDT ที่จัด คือ คนละ Race กันครับ ไปดูบรรยากาศ พูดคุยกันครับ ถ่ายรูป

ค่าสมัคร 1800 พร้อมเสื้อ ครับ   แต่ ถ้าไปของ CFDT 1500 บาท   / เต้นท์ 1 ตัว จอดรถได้ 3 คัน 1000 บาทครับ 

ส่วนของผมเอง เปิดเต้นท์ไว้ 1 เต้นท์ครับ ครับ ถ้าสนใจลองมานะ ผมครั้งแรกเหมือนกัน  มาจอดกับผมได้ครับ :0117:

ในวันงานมีเปิด ให้ ผู้หญิง แข่งฟรี 15 คันแรกครับ ติดตามใน เว็บเพจ ครับ สวยๆทั้งนั้นเลย :0088:

รายละเอียด Japanese car track day ครั้งที่ 3

รายละเอียด Japanese car track day # 3 วันอาทิตย์ที่ 28 เมษายน 2556 @ BonanZa เขาใหญ่

รถที่จะเชิญมาเข้าร่วม
Honda
Toyota
Daihatsu
Mitsubishi
Subaru
Mazda
Nissan
Suzuki

วัตถุประสงค์ของกิจกรรมครั้งนี้
เป็น กิจกรรมที่จัดขึ้น เพื่อคนขับรถญี่ปุ่นและกลุ่มคาร์คลับคนขับรถญี่ปุ่นในประเทศไทย ได้มีการเรียนรู้และเพิ่มทักษะการขับขี่รถยนต์และการควบคุมรถยนต์จากในสนาม แข่งขันจริงๆ ซึ่งสามารถนำไปใช้ประโยชน์จริงในชีวิตประจำวันบนท้องถนนได้และไม่ใช่จัดขึ้น เพื่อการแข่งขันแต่อย่างใด กิจกรรมนี้จะร่วมปลูกฝังให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรม ได้ใช้สนามแข่งขันเป็นที่ฝึกและเพิ่มทักษะการขับขี่รถยนต์และยังเพื่อช่วย รณรงค์ให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมไม่ใช้ท้องถนนเป็นที่ประลองความเร็ว นอกจากนั้นภายในงานจะมีทั้งความสนุกสนานและความปลอดภัยซึ่งทางผู้จัดจะคำนึง ถึงเป็นหลัก
ค่าใช้จ่ายในการเข้าร่วมกิจกรรม
1. 1,800 บาท/คัน ทางผู้จัดจะจัดลงตามความเหมาะสม
2. 30,000 บาท/Race (Race ล่ะ 15-20 คัน)
ปล. ราคาดังกล่าวไม่รวมเต๊นซ์สำหรับจอดรถในสนาม เต๊นซ์ 1 หลังจอดได้ 3 คัน หลังล่ะ 1,000 บาท และทางผู้จัดรับผู้ร่วมกิจกรรมทั้งหมดจำนวน 9 Race
ตารางเวลาวันอาทิตย์ที่ 28 เมษายน 2556
7.00 – 8.00 น. เริ่มลงทะเบียน พร้อมรับและติดสติ๊กเบอร์ประจำรถและสติ๊กเกอร์ผู้สนับสนุนกิจกรรม
8.00 – 11.00น แบ่งกลุ่มเข้ารับฟังการแนะนำจากวิทยากรประจำกิจกรรมจำนวนครึ่งหนึ่งของผู้ เข้าร่วมกิจกรรม ส่วนอีกครึ่งหนึ่งหลังตรวจเช็ครถยนต์ที่นำมาร่วมกิจกรรมเรียบร้อยแล้วจะแบ่ง ลงไปวิ่ง Free run ในสนาม ซึ่งทางผู้จัดกิจกรรม จะนำ ไพล่อน วางตาม Line การขับขี่ที่เหมาะสมให้ผู้ร่วมกิจกรรม เพื่อที่ผู้ร่วมกิจกรรมจะได้คุ้นเคยกับสนามและเป็นการเช็คสภาพความพร้อมของ รถยนต์ตัวเอง อธิเช่น
1. ลมยางที่เหมาะสมกับสภาพสนาม
2. ความเร็วที่เหมาะสมในและจุดของสนาม
3. ระยะเบรคหรือจังหวะเบรคในแต่ล่ะจุดของสนาม
ซึ่ง รถยนต์และผู้ที่เข้าร่วมกิจกรรมทุกคันจะได้วิ่งตาม Line ที่เหมาะสมพร้อมได้เรียนรู้ทักษะที่ดีในการขับขี่เพิ่มขึ้นจากตำแหน่งไพล่อน ที่วางในสนาม
หลังจากที่ผู้เข้าร่วมกิจกรรม ได้ฟังคำแนะนำจากวิทยากรประจำรายการและได้ลองทดสอบวิ่ง Free run ในสนามเป็นที่เรียบร้อยแล้วเราจะนำผู้ร่วมกิจกรรมทุกคนมาร่วมทดสอบว่าหลัง จากที่เราเรียนรู้ทักษะต่างๆรวมถึง Line ที่เหมาะสมในสนามในช่วงเช้าผู้ร่วมกิจกรรมทุกคนมีการพัฒนาเป็นอย่างไรบ้างใน แต่ล่ะรอบของการขับขี่ ซึ่งทางผู้จัดจะแบ่งการวิ่งของผู้เข้าร่วมกิจกรรมดังนี้ โดยทุก Race จะใช้ Transponder เป็นตัวจับเวลาเพื่อความเป็นมาตรฐานของกิจกรรม
Round 1 คลอลิฟายโดยจับสลากตำแหน่งสตาร์ท แบ่งตามคลับตามRace ตั้งแต่เวลา 11.30 – 13.30 น
Race 1 11.00 – 11.10 น 5 รอบสนาม
Race2 11.15 – 11.25 น 5 รอบสนาม
Race3 11.30 – 11.40 น 5 รอบสนาม
Race4 11.45 – 11.55 น 5 รอบสนาม
Race5 12.00 – 12.10 น 5 รอบสนาม
Race6 12.15 – 12.25 น 5 รอบสนาม
Race7 12.30 – 12.40 น 5 รอบสนาม
Race8 12.45 – 12.55 น 5 รอบสนาม
Race9 13.00 – 13.10 น Lady Free 5 รอบสนาม
*ไม่รวมวิ่ง Start Lap และ Final Lap
นำเวลาที่ได้จาก Transponder มาจัดตำแหน่งสตาร์ทใน Round 2
Round 2 ตำแหน่งสตาร์ทอ้างอิงตามเวลา Round 1 ตั้งแต่เวลา 13.30 – 17.00 น
Race 10 13.30 – 13.50 น 5 รอบสนาม
Race 11 13.55 – 14.15 น 5รอบสนาม
Race 12 14.20 – 14.35 น 5รอบสนาม
Race 13 14.40 – 15.00 น 5รอบสนาม
Race 14 15.05 – 15.25 น 5รอบสนาม
Race 15 15.30 – 15.50 น 5รอบสนาม
Race 16 15.55 – 16.15 น 5รอบสนาม
Race 17 16.20 -16.40 น 5รอบสนาม
Race 18 16.45 – 17.05 น Lady Free 5รอบสนาม
*ไม่รวมวิ่ง Start Lap และ Final Lap

Round 3 ตำแหน่งที่ 1-3 จาก Race 10-Race 18 วิ่งรวมกัน ตั้งแต่เวลา 17.10 - 17.40

Race Open 17.10 – 17.40 น Open Rolling Start 8 Lap

อุปกรณ์ความปลอดภัยที่ต้องเตรียมเพื่อความปลอดภัยก่อนร่วมกิจกรรม
1. หมวกนิรภัย
2. เข็มขัดนิรภัย อย่างน้อย 1 จุดเป็นต้นไป
3. แบตเตอรี่ ต้องล็อคแน่นหนา
4. ของเหลวต่างๆต้องไม่มีการรั่วซึมลงบนพื้นสนาม
5. สิ่งของภายในรถต้องไม่มีวางเกะกะและต้องทำการเก็บให้เรียบร้อยก่อนเข้าร่วมกิจกรรม
6. รองเท้าผ้าใบ
7. เสื้อแขนยาวและกางเกงขายาว ( เพื่อความปลอดภัยของผู้เข้าร่วมกิจกรรม)
สิ่งอำนวยความสะดวกมีดังนี้
1. ห้องน้ำมี 2 จุดคือ อาคารพลาซ่าห้องน้ำชายมี 4 ห้อง ห้องน้ำหญิงมี 4 ห้อง และ อาคารจอดรถ มีห้องน้ำชาย 5 ห้อง ห้องอาบน้ำ 3 ห้อง , ห้องน้ำหญิง 5 ห้อง ห้องอาบน้ำ 4 ห้อง
2. ห้องประชุมติดแอร์ (บรรจุคนได้ 100 คน)
3. ร้านอาหารของทาง BonanZa international Speedway ที่จัดเตรียมไว้ให้
ความปลอดภัยที่ทางผู้จัดกิจกรรมจัดเตรียมไว้
1. รถพยาบาลจากโรงพยาบาลกรุงเทพ ปากช่อง
2. กรรมการธงในสนามเพื่อความปลอดภัยภายในวันงานกิจกรรม
3. ถังดับเพลิงกรณีเกิดเพลิงไหม้ 10 ถัง
4. รถ Slide on ในกรณีมีอุบัติเหตุ
5. ไพล่อน ในการวางตำแหน่ง Line ที่เหมาะสมภายในวันกิจกรรม
6. เจ้าหน้าที่ตรวจเช็คความเรียบร้อยของรถยนต์ทุกคันของผู้เข้าร่วมกิจกรรม

ปล.กำหนดการต่างๆสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสม
มีข้องสงสัยในกิจกรรมสามารถติดต่อ บอลล์ Japday 081-155-5955

อยากรวมกลุ่ม CCTH ถ่ายแบบนี้สักทีจัง :D :D

หล่อเลยแหละ

:D :D :D

:0157: :0157:

รอชมภาพสวยๆ คร้าบบ

ได้ครับพี่  พี่ตัม ไม่มาหรอครับ

รอชมรูปนะครับ

ครับพี่เกรียง  มาไหมครับพี่ชาย

ไปด้วยได้ไหมครับ แต่รถโช้คเดิมๆเลยนะครับ

มาลงได้ครับ ถามผู้จัดแล้วครับผม ตามจุดประสงค์ครับ

เป็น กิจกรรมที่จัดขึ้น เพื่อคนขับรถญี่ปุ่นและกลุ่มคาร์คลับคนขับรถญี่ปุ่นในประเทศไทย ได้มีการเรียนรู้และเพิ่มทักษะการขับขี่รถยนต์และการควบคุมรถยนต์จากในสนาม แข่งขันจริงๆ ซึ่งสามารถนำไปใช้ประโยชน์จริงในชีวิตประจำวันบนท้องถนนได้และไม่ใช่จัดขึ้น เพื่อการแข่งขันแต่อย่างใด กิจกรรมนี้จะร่วมปลูกฝังให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรม ได้ใช้สนามแข่งขันเป็นที่ฝึกและเพิ่มทักษะการขับขี่รถยนต์และยังเพื่อช่วย รณรงค์ให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมไม่ใช้ท้องถนนเป็นที่ประลองความเร็ว นอกจากนั้นภายในงานจะมีทั้งความสนุกสนานและความปลอดภัยซึ่งทางผู้จัดจะคำนึง ถึงเป็นหลัก

โช็คเดิม ลงได้ครับ จะมี ครูสอนประกบให้ครับ

ไปเป็นท่านผู้ชม เสียค่าเข้ามั้ยอ่ะ

ค่าเข้าชมฟรีนะครับ

ผมไปด้วยนะ กำลังสั่งโช้คมาครับ เดี๋ยวโทรคุยกันนะครับ

ก็ถ้าไง โทรมาได้ครับ 087-9911331 บูมครับ  มีเต้นท์อยู่ 1 หลัง ไว้เป็นที่รวม พวกเรา CCTH นะครับ *-*

ส่วน การสมัคร โทรคุยติดต่อกับพี่บอลล์ Japday 081-155-5955  

โอนเงิน ค่าสมัคร แล้วส่งรูปถ่ายรถของเรา ทางเฟสบุคได้เลยนะครับ 

ตอนนี้ ทางผม ไป 4 คันครับ

1.บูม

2.พี่เก่ง

3.พี่บอล

4.น้อง อีกคนครับ

5.

มากันเยอะๆ ครับเดียวมีจะมีการถ่ายรูป ตามข้างบนครับ ของพวกเรา CCTh ครับ 

CCTH จัดอยู่แล้วคับเพื่อนๆ แต่กำลังคิดว่าแบบไหน :D  ตอนนี้พวกแทรคเดย์ กำลัง เป็นกระแสเทรนด์ใหม่ ที่ทางโบนันซ่ากำลังส่งเสริมกิจกรรมให้ที่ทางของเค้า

ให้มีตลาดรองรับ คล้ายๆฟาร์มโชคชัย หรือสิงห์เรซซิ่ง  น่ะคับ ธุรกิจใหม่ ให้ทุกคนมีส่วนร่วม กินค่าเช่าสนาม ค่าวิทยากร แลกกับประสบการณ์การขับขี่ใหม่ๆ  :lol:

ไว้เดี๋ยวทำมีทติ้งแทรคเดย์กันดีกว่า เพลินๆ สวยๆ ถ่ายรูปเล่นบนถนนดำๆ สวยๆ ซักครั้ง

จำนวนรถของเราเองก้อล้นๆแล้ว ทำจริงๆ อาจต้องจำกัดรถ จับฉลากออก เชื่อเถอะ 555  :D

จัดกันเองเลยม่ะ  :DCCTH  ล้วนๆ

ไม่อยากเพื่อเก่าๆ มีหนวดเหรอ เก๋

จัดกันเองเลยม่ะ  :DCCTH  ล้วนๆ

CCTH จัดอยู่แล้วคับเพื่อนๆ แต่กำลังคิดว่าแบบไหน :D  ตอนนี้พวกแทรคเดย์ กำลัง เป็นกระแสเทรนด์ใหม่ ที่ทางโบนันซ่ากำลังส่งเสริมกิจกรรมให้ที่ทางของเค้า

ให้มีตลาดรองรับ คล้ายๆฟาร์มโชคชัย หรือสิงห์เรซซิ่ง  น่ะคับ ธุรกิจใหม่ ให้ทุกคนมีส่วนร่วม กินค่าเช่าสนาม ค่าวิทยากร แลกกับประสบการณ์การขับขี่ใหม่ๆ  :lol:

ไว้เดี๋ยวทำมีทติ้งแทรคเดย์กันดีกว่า เพลินๆ สวยๆ ถ่ายรูปเล่นบนถนนดำๆ สวยๆ ซักครั้ง

จำนวนรถของเราเองก้อล้นๆแล้ว ทำจริงๆ อาจต้องจำกัดรถ จับฉลากออก เชื่อเถอะ 555  :D

ตั้งตารอ   :0126:  :0041:  :0051: