Jump to content

เบื่อจังไฟตัดหมอก MC โดนโขมย อีกแล้ว

Recommended Posts

เฮ้อ... ผมโดนโขมยไฟตัดหมอกอีกแล้วครับ ไม่รู้ขโมยมันจะจองเวรอะไรกันนักหนา เคยโดนครั้งนึงแล้ว ก็เบิกศูนย์มาใส่

วันนี้เอาอีกและ สงสัยคงต้องปล่อยให้โบ๋อย่างนั้นแหละคงจะสะใจพี่โจรเค้ามั้ง......รถผมจอดอยู่ที่ราษฎร์บูรณะ แถวตึกกสิกรไทยนะครับ

ยังไม่ได้แจ้งความเลย ใครอยู่แถวนั้นก็ระวังกันหน่อยนะครับ....แอบเซ็ง   <_<

ผมเคยโดนเหมือนกันเคลมประกันแล้วทางอู่เปลี่ยนน็อตให้ใหม่เป็นเบอร์ 8-10 ยาวหน่ิอย ถอดกิ๊ฟตรงกันชนออก แล้วใช้น็อตตัวเมีย2ตัวขันล็อคข้างหลังเลยครับ(มุดใต้กันชนเข้าไปขัน)ถอดไม่ออกแน่นอน 

ผมว่าโจรพวกเดิมที่เอาไปครั้งก่อนนั่นแหละครับ พวกนี้ย่ามใจเคยถอดได้ มันก็จ้องตระเวนหาจะมาเอาอีกนั่นแหละครับ ทำวิธีอย่างพี่ท่านข้างบนก็แจ่งดี 

ช่วงนี้ขโมยขโจรเยอะครับ ขนาดลูกค้าผมขับfortunerไปจอดเซียร์ รังสิต ยังโดนขโมยโลโก้ toyota เลยครับ

ไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ ไม่จำเป็น

จิงครับ เอาตะแกรงพลาสติกของศูนน์มาใส่แทนก็ได้ครับ ออกแนว type r นิดๆ

ตัดหมอกตัว MC มันถอดง่ายจริงๆครับ น๊อตตัวเดียวไขออกแล้วดึงปลั๊กหลังโคมออกก็เสร็จแล้ว   :wacko:  :unsure:

2 ข้างใช้เวลาไม่น่าจะเดิน 2 นาทีเลยด้วยซ้ำ   :(

ช่วงนี้ขโมยขโจรเยอะครับ ขนาดลูกค้าผมขับfortunerไปจอดเซียร์ รังสิต ยังโดนขโมยโลโก้ toyota เลยครับ

เซียมันซ่องโจรอยู่แล้วครับ มอไซผมโดนขโมยที่นั่นเหมือนกัน ถามยา่มที่ยืนอยู่ตรงนั้น ยามบอกว่าโดนไปหลายคันและ ผมก็เห็นบ่อยๆ ถามต่อว่าทำไมไม่ห้าม เค้าบอกเค้าเป็นยามของแมคโดนัล เท่านั้น เซียไม่เกี่ยว T T ซื่อไปมั้ย

ของผมก็เคยโดน...เคลมประกันเบิกใหม่มาคู่ละเกือบหมื่น โคดเซ็งเบี้ยประกันขึ้นเพียบ แต่ใส่เข้าไปคราวนี้แก้ไขโดยเจาะรูข้างในยึดน๊อตไฟตัดหมอกกับกันชนเพิ่มเข้าไป แล้ว

น๊อตที่ขันล๊อคปกติก็เพิ่มตัวเมียเข้าไปอีก 2 ตัว คือถ้าจะถอดไฟตัดหมอกปกติขันแค่น๊อตตัวเดียว แต่เดี๋ยวนี้ของผมต้องถอดทั้งกันชนหน้า ถ้าขโมยอีกคราวนี้ก็คงต้องยอมใน

ความพยายามของพี่เค้าละค้าบบบ

เซียมันซ่องโจรอยู่แล้วครับ มอไซผมโดนขโมยที่นั่นเหมือนกัน ถามยา่มที่ยืนอยู่ตรงนั้น ยามบอกว่าโดนไปหลายคันและ ผมก็เห็นบ่อยๆ ถามต่อว่าทำไมไม่ห้าม เค้าบอกเค้าเป็นยามของแมคโดนัล เท่านั้น เซียไม่เกี่ยว T T ซื่อไปมั้ย

เซียร์ / ฟิวเจอร์ ขึ้นชื่อเรื่องขโมยเลยครับ ผมไปทีไรส่วนมากจะจอดตรงลานด้านล่างบางครั้งยอมโดนแดด ไม่ค่อยขึ้นไปจอดบนอาคารครับเพราะมันมืดลับตาคน จะไปหวังพึ่ง รปภ. ก็ไม่ค่อยได้เรื่อง ว่าแต่ได้มอไซกลับคืนมายังครับ