Jump to content

สวัสดีปีใหม่ไทยทุกๆท่านครับ

Recommended Posts

ปีใหม่ไทยแล้ว เล่นสงกรานอย่างมีสตินะครับ ด้วยความเป็นห่วง

ปีที่ผ่านมาได้ยินข่าวอุบัติเหตุที่เกิดจากความคึกคะนองในการขับขี่มากมาย ส่วนตัวเองก็เคยมีประสบการณ์ตรงกับเรื่องนี้

ไม่กี่วันก็เห็นผ่านกระจกหลังว่ามีมอเตอร์ไซ (เด็กแว้น) ซิ่ง ซิกแซกเข้ามา ซักพักก็หายไป และก็มีคนโทรมารายงานอุบัติเหตุ ปรากฏว่าเป็นมอไซที่ซิกแซกมาข้างหลัง และเสียหลักหัวฟาดเสาไฟฟ้า กะโหลกเปิด เสียชีวิต

ด้วยความเป็นห่วงครับ ไม่อยากได้ยินข่าวร้าย

ขอให้ทุกท่านมีความสุข ขอให้พ่อแม่ ผู้หลักผู้ใหญ่ที่ท่านรักสุขภาพแข็งแรง

เดินทางดีๆนะครับ

ปล.ใครไปเขาใหญ่อาจจะเจอกันก็ล่ายยน้าาาา

สวัสดีปีใหม่ไทยเช่นกัน ชุ่มช่ำ วันสงกรานต์ สนุกสนานเบิกบาน ไร้อุบัติเหตุ ทุกท่านครับผม ^^

ชุ่มฉ่ำทั้งตัวและหัวใจ สุขกาย สุขใจ ทุกท่านครับ สวัสดีปีใหม่ไทยครับ

สวัสดีปีใหม่ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนครับ มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยๆ เมาไม่ขับนะครับ อย่าประมาทครับทุกท่าน

สวัสดีปีใหม่ครับผม สาวๆเล่นน้ำก็ระวังกันด้วยนะ กรุณาใส่เสื้อผ้าอย่ามิดชิดนะครับ ใส่บางๆเข้าไว ใส่หนาๆไม่ดี มันจะหนักเวลาตัวเปียก :P  

เดินทางไกลขับรถระวังรถเพื่อนนะคับ อยู่กรุงเทพขับรถระวังคนเมาและขันครับ :D

วันมหาสงกรานต์ปี 2556 จะตรงกับวันเสาร์ที่ 13 เมษายน 2556

นางสงกรานต์นาม "มโหธรเทวี" ทรงพาหุรัดทัดดอกสามหาว อาภรณ์แก้วนิลรัตน์ ภักษาหารเนื้อทราย พระหัตถ์ขวาทรงจักร พระหัตถ์ซ้ายทรงตรีศูล เสด็จไสยาสน์หลับเนตร (นอนหลับตา) มาบนหลังมยุรา (นกยูง)

โดย มโหธรเทวี มีคำทำนายไว้ว่า

วันเสาร์ จะเกิดอันตรายกลางเมือง จะเกิดเพลิง และโจรผู้ร้าย และจะมีการเจ็บไข้

วันอาทิตย์ ข้าวจะตายฝอย จะได้ยินเสียงคนต่างภาษา ท้าวพระยาจะร้อนใจ

วันจันทร์  พระราชเทวีและหมู่นางสนม ราชบริพาร จะประกอบไปด้วยสุขและสมบัติทั้งปวง, นางสงกรานต์ ไสยาสน์หลับเนตร (นอนหลับตา) : พระมหากษัตริย์จะเจริญรุ่งเรืองดี

เกณฑ์พิรุณศาสตร์ ปีนี้ ศุกร์ เป็นอธิบดีฝน บันดาลให้ฝนตก 600 ห่า ตกในเขาจักรวาล 240 ห่า ตกในป่าหิมพานต์ 180 ห่า ตกในมหาสมุทร 120 ห่า ตกในโลกมนุษย์ 60 ห่า เกณฑ์ธาราธิคุณ ชื่อ อาโป (ธาตุน้ำ) น้ำมาก น้ำท่วม

เกณฑ์นาคราชให้น้ำ ปีมะเส็ง นาคราชให้น้ำ 1 ตัว ทำนายว่าฝนต้นปีมาก กลางปีงาม แต่ปลายปีน้อยแล

รู้ไว้ใช่ว่านะจ๊ะ ^_^

ขอให้เพื่อนๆ สุขสันต์วันปีใหม่คับ (ของชนชาวไทยจริงๆ)

ปีใหม่ของชาวเมืองร้อน ต้องเล่นน้ำคับ ฉลองสงกรานต์อย่างมีความสุขนะคับ พี่น้อง :D

สวัสดีปีใหม่ครับผม สาวๆเล่นน้ำก็ระวังกันด้วยนะ กรุณาใส่เสื้อผ้าอย่ามิดชิดนะครับ ใส่บางๆเข้าไว ใส่หนาๆไม่ดี มันจะหนักเวลาตัวเปียก :P  

เสื้อผ้าเปียกแห้งยาก จะทำให้ปอดบวมด้วยครับ เป็นห่วงด้วยคนจริงๆ ตามพี่ท่านเลยครับ(บางๆก็พอ)

เสื้อผ้าเปียกแห้งยาก จะทำให้ปอดบวมด้วยครับ เป็นห่วงด้วยคนจริงๆ ตามพี่ท่านเลยครับ(บางๆก็พอ)

ความทรงจำย้อนหวนกลับมา สงกรานสีลมปีที่แล้ว โอ้้......... ปาร์ตี้ฟองสบู่ที่ RCA โอ้..............

ปีนี้ ...........อด  :wacko:

สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ เที่ยวให้สนุก และเดินทางปลอดภัยครับผม ^^

สวัสดีปีใมห่ครับ ขอให้พี่ๆน้องๆทุกท่านเดินทางปลอดภัยทั้งคนทั้งรถนะครับ

อย่าลืมนะครับ เมาไม่ขับ คนขับดื่มให้น้อยมากๆครับ(รู้ว่าโดนยุปฏิเสธไม่ได้ครับ)

โชคดีปีใหม่ไทยครับพี่น้อง CCTH

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆน้องๆ CCTH

พักผ่อน เที่ยวกัน อย่างมีความสุขนะครับ

หวัดดีครับขอให้สมาชิกccthมีความสุขทุกท่านครับ

เมื่อเช้าโดนแต่เช้าเลยไม่คาดเข็มขัดสะเดาะเคราะห์200