Jump to content

รุ่นSก็จัดเต็มได้ คุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย CRUISE CONTROL ENGINE START USB ทวิสเตอร์ AUX ปัดน้ำฝนหน่วงเวลา

Recommended Posts

รับติดตั้งสวิทช์ควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย+Cruise Control HONDA CIVIC FD และ FB เฉพาะปี2005-2012 

รุ่นอื่น ไม่ได้รับติดตั้งนะครับ

แจ้งเพื่อทราบ!!!

****การติดตั้งสวิทช์ควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย และ CRUISE CONTORL ไฟบนปุ่มที่พวงมาลัย จะต้องทำงานเหมือนกับไฟปุ่มอื่น เช่นที่หน้าปัทม์แอร์ วิทยุ ไมล์วัดรอบ ที่จะต้องปรับลดแสงได้ปรกติ จากปุ่ม + - ซึ่งไปในทิศทางเดียวกัน คือ กด + ทุกอย่างจะต้องสว่างขึ้น กด - ทุกอย่างจะต้องลดแสงลง 

ไม่ใช่ 

กด + ไฟไมล์วัดรอบ วิทยุ แอร์ สว่างขึ้น แต่ไฟที่ปุ่มบนพวงมาลัย กลับ ลดลง

กด - ไฟไมล์วัดรอบ วิทยุ แอร์ สว่างลดลง แต่ไฟที่ปุ่มบนพวงมาลัย กลับ สว่างขึ้น

ซึ่งหากเป็นอย่างนี้ เป็นการติดตั้งที่ ผิด แต่ได้รับ คำตอบจากผู้ติดตั้ง ว่าปรกติ

ภาพการทำงานที่ถูกต้อง 

รูปปรับแสงสว่างสุด

รูปปรับแสงลดสุด

เปรียบเทียบ

ภาพถ่ายจริง จากรถที่มีการติดตั้งสวิทช์ควบคุมที่พวงมาลัยมาจากโรงงาน

การติดตั้ง

****ด้วยประสบการณ์การติดตั้ง CRUISECONTROL มาแล้วไม่ต่ำกว่า 400 คัน ด้วยการติดตั้งที่เรียบร้อย สวยงาม มีการเดินสายที่ถูกต้อง และเป็นระเบียบ ตามมาตรฐาน จริงใจในการติดตั้ง ไม่มีการโฆษณา เกินจริงอย่างแน่นอน DIY TEAM ชื่อนี้รับประกันผลงานครับ

อะไหล่ และ อุปกรณ์ ที่ใช้ในการติดตั้ง CRUISE CONTORL 

ใช้ อะไหล่จาก HONDA ของแท้ และ TERMINAL ตรงรุ่น แบบเดียวกับ HONDA ในการติดตั้ง ทั้ง ECU ไมล์ เคเบิ้ลเรียว และ สวิทช์เบรก ทุกจุด

ชุดสายไฟสำหรับเดินเข้า ECU มายังสวิทช์เบรค

ชุดสายไฟที่ประกอบเรียบร้อยแล้วสำหรับเดินจากสวิทช์เข้าไมล์วัดรอบ และหลังวิทยุเพื่อสั่งงาน

ชัดๆกับTERMINALที่ใช้ในการติดตั้ง 

TERMINAL เข้า เคเบิ้ลเรียว

TERMINAL เข้าไมล์วัดรอบ

ย้ำสายไฟด้วยคีมมาตรฐาน

ภาพหลังติดตั้งเรียบร้อยแล้ว

หลังเคเบิ้ลเรียว

หลังไมล์วัดรอบ

เข้าสวิทช์เบรค

เข้ากล่องฟิวส์

หลังตู้แอร์

บริเวณกล่อง ECU

มีของพร้อมสามารถจองคิวเข้ามาติดตั้งได้เลยครับ ไม่ต้องโอนเงิน ไม่ต้องมัดจำ เรายึดหลัก จ่ายเงินแล้วต้องได้ใช้เลย มาตั้งแต่ต้น ยกเว้นอะไหล่บ้างรายการที่ไม่ได้เบิกบ่อย อันนี้คงต้องรบกวนโอนเงินครับ

******หากสมาชิกมีการปลี่ยนวิทยุเดิมติดรถ เป็นเครื่องเล่นที่ทำการติดตั้งใหม่ สวิทช์ควบคุมบนพวงมาลัยจะไม่สามารถใช้งานได้นะครับ จึงจำเป็นต้องติดตั้งตัว INTERFACE เพิ่มเติม เพื่อให้ใช้งานได้เหมือนเดิม ตัว INTERFACE นี้สามารถใช้ได้กับเครื่องเสียงรถยนต์ชั้นนำได้แก่ Alpine JVC Kenwood Panasonic Pioneer Sony เรามี INTERFACE พร้อมไว้บริการเช่นกัน หากติดตั้งพร้อม CRUISE CONTORL ราคาพิเศษ เพิ่มเพียง 2000 บาทเท่านั้น

อัยยะ !!!!!! HONDA ปรับราคาอะไหล่ขึ้นอีกแล้ว

รายละเอียดและค่าใช้จ่ายของรถแต่ล่ะรุ่น (ทางHONDA มีการปรับราคาอะไหล่ขึ้นจากเดิมนะครับ แต่เราติดตั้งในราคาเดิม)

รุ่นที่ มี AIR BAG ปี 2006 2007 2008 (ยกเว้นเกียร์ MT) ค่าใช้จ่าย 3427 บาท แต่ติดตั้งในราคา 3300 

ค่าสวิทช์บนพวงมาลัย 2 ข้าง .................2107 บาท
ค่าสวิทช์เบรค........................................330 บาท
ค่าแรงติดตั้ง รถปี 2006-2008..... 990 บาท 

รุ่นที่ ไม่มี AIRBAG ปี 2007ค่าใช้จ่าย 7xxxบาทแต่ติดตั้งในราคา 7xxx บาท 

(XXXคือราคาที่ไม่แน่นอน เพราะต้องเช็คราคาอะไหล่ก่อนครับ)

ค่าสวิทช์บนพวงมาลัย 2 ข้าง .................2107 บาท
ค่าสวิทช์เบรค........................................330 บาท
ค่าเคเบิ้ลริว ..........................................4xxx บาท
ค่าแรงติดตั้ง รถปี 2006-2008..... 990 บาท 

รุ่นที่ ไม่มี AIRBAG ปี 2006 และ 2008ค่าใช้จ่ายไม่เกิน 14xxx บาทแต่ติดตั้งในราคาเดิม14xxxบาท 

(XXXคือราคาที่ไม่แน่นอน เพราะต้องเช็คราคาอะไหล่ก่อนครับ)

ค่าเคเบิ้ลเรียว ..........................................4xxx บาท
ค่าไมล์วัดรอบ (จะเป็นตัวควบคุมระบบcruis) 7xxx บาท

รุ่น MC ปี 2009-2011 ทุกคัน ทั้ง มี AIRBAG และ ไม่มี AIRBAG (ยกเว้นเกียร์ MT)ค่าใช้จ่าย 3227 แต่ติดตั้งในราคา 3000 บาท บาท

ค่าสวิทช์บนพวงมาลัย 2 ข้าง .................2107 บาท (จำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่ทั้ง 2 ข้าง เพราะสวิทช์ด้าน cruise จะมาทั้ง 2 ข้าง ไม่มีแยก part จำหน่าย)
ค่าแรงติดตั้ง รถปี 2009-2010..... 790 บาท 

รถปี 2006-2007 หากมีการเปลี่ยนสวิทช์เบรคมาจากศูนย์แล้ว(มีหนังสือแจ้งให้เข้าไปเคลมสวิทช์เบรค) ก็จะลดค่าใช้จ่ายลงไป 300 บาท

วันเวลาและสถานที่ติดตั้ง 

ทุกวันอาทิตย์ 9.00-18.00 ที่กรุงเทพ ลานจอดรถโลตัสสุขาภิบาล 1 ถนนนวมินทร์ (สำนักงานใหญ่)

วันพุธ(บางวัน)ที่กรุงเทพ โทรนัดล่วงหน้า

วันจันทร์-อังคาร-พฤหัสบดี-ศุกร์ ที่บ้าน อ่างทอง(โทรนัด)

เบอร์โทรติดต่อ 083-5426888 พร ครับ

โทรนัด จองคิวติดตั้ง หรือโทรสอบถามรายละเอียด ได้เลยครับ

มีน้ำดื่มไว้บริการ ฟรี ครับ

Edited by S_Limited

พี่พรคะ แอร์ออโต้ ติดตั้งในรุ่นs ราคาเท่าไรคะ แล้วสามารถใช้งานได้ตามปกติเลยหรือเปล่าคะ

อะไหล่เบิกใหม่ทั้งหมด 12500 ครับ ไม่สามารถรับลมจากภายนอกเข้ามาได้

อัพให้พีพร พ่อค้าใจดีครับ

สบายดีนะครับพี่พร

อัพให้พีพร พ่อค้าใจดีครับ

สบายดีนะครับพี่พร

ดัน ดัน จ้า

:0084: 

up up up krabbb

:0055: 

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

พี่พรครับ ถ้าติดตั้งแอร์ดิจิตอลใน รุ่น 1.8 S MC ราคา เท่าไหร่ครับ เอาแบบไม่ต้อง ออโต้ไม่ต้องมีฮีตเตอร์ก็ได้ครับ(ถ้าเอาจอแอร์มาเองครับ)

อัพครับพี่พร

มีไฟเลี้ยวแก้มข้าง ของ MC หรือ Type R บ้างเปล่าครับ

มีอยู่คู่นึงครับ

พี่พรครับ ถ้าติดตั้งแอร์ดิจิตอลใน รุ่น 1.8 S MC ราคา เท่าไหร่ครับ เอาแบบไม่ต้อง ออโต้ไม่ต้องมีฮีตเตอร์ก็ได้ครับ(ถ้าเอาจอแอร์มาเองครับ)

800 ครับ