Jump to content

ยางแท่นเครื่องกระแทก ทั้งๆที่ยังเหลือช่องว่างอยู่เยอะ !?!?

Recommended Posts

ผมรู้สึกเหมือนยางแท่นเครื่องกระแทกเวลา Jump คอสะพาน หรือวิ่งผ่านลูกระนาดครับ ทั้งๆที่ยังเหลือช่องว่างอยู่เยอะตามภาพข้างล่าง ++

พอดูแล้ว มันก็มีรอยนั่งแท่นอยู่ เงาดำๆ นั่นไม่ได้เกิดจาก Flash นะครับผม

แบบนี้มันต้องเปลี่ยนอันใหม่ไหมอ่ะคับ ทั้งๆที่ยางกับเหล็กยังห่างกันอีกตั้งเยอะ หรือว่ามันเสื่อมสภาพไปเรียบร้อยแล้ว รบกวนพี่ๆ แนะนำทีครับ

ไม่เยอะแล้วคับ เอารอดชัวร์ต้องมีเกือบเซ็นต์คับ 

5 มิลนี่ถือโอกาสไปเคลมเถอะ บอกว่ากระแทกแแล้ว  เอารอยไปด้วย ได้เปลี่ยนแน่นอนคับ 

ไม่เยอะแล้วคับ เอารอดชัวร์ต้องมีเกือบเซ็นต์คับ 

5 มิลนี่ถือโอกาสไปเคลมเถอะ บอกว่ากระแทกแแล้ว  เอารอยไปด้วย ได้เปลี่ยนแน่นอนคับ 

ประกันมันหมดประกันไปแล้วหน่ะสิครับพี่ Tommie  :0027:

ขอบคุณมากครับ

แต่ทำไม ผมลองไปถาม ที่นึง เค้าบอกว่าจะต้อง แนบชิดติดประกบ ถึงจะเคลมได้อะครับ

ประกันมันหมดประกันไปแล้วหน่ะสิครับพี่ Tommie  :0027:

ขอบคุณมากครับ

เค้าต่อประกันยางตัวนี้ให้หมดนิคับ รถปี06 กรกฏาเป็นต้นมาคับ ส่วนถ้าศูนย์ไหนไม่เคลมให้ เปลี่ยนศูนย์คับ รอยขนาดนี้ขับขึ้นเนินแรงหน่อยก้อดังแล้ว ให้เค้าลองเลยได้ เพื่อนๆทีม DIY ผมเปลี่ยนกันเพลินตั้งแต่ประกาศฉบับนี้ออกมา

ของผมเหลือน้อยกว่านี้ยังไม่ยอมให้เคลมเลยครับ บอกว่าต้องรอให้มันติดกันอย่างเดียวเลย ระยะห่างตอนนี้กุญแจรถก็ยัดไม่เข้าละ

แต่แปลกตรงที่ไม่ค่อยรู้สึกว่ามันสั่นตอนถอยครับ ไปมา 2 ศูนย์ยังไม่ยอมให้เคลมทั้งคู่เลย

ของผมเช่นเดียวกันกับเจ้าของกระทู้เลยครับ  มีระยะห่างพอสมควรแต่ก็ไม่สูงมาก

มีรอยนั่งหรือกระแทกชัดเจน  แต่ช่างศูนย์บอกว่าต้องให้ติดจริงๆถึงจะเครมได้ (ศูนย์หัวหิน)

ยังไม่เคยลองเข้าศูนย์อื่นว่าจะเครมให้หรือเปล่า

ของผมก็เห็นเป็นรอยกระแทกชัดเจน เปลี่ยนมายังไม่ถึงหมื่นโลด้วยซ้ำ ตอนนี้รอบตก เครื่องสั่นตอนแอร์เริ่มทำงานนิหน่อย งงกะไอ่แท่นนรกนี่จริงๆ

ของผมเพิ่งเปลี่ยนมาไม่นานนี้เอง มันก็มีรอยกระแทกอ่ะครับ
หรือว่ามันกระแทกปกติรึเปล่า

ศูนย์ จ เจริญชัย อยุธยาครับ ผมพึ่งไปเครมมา คุยได้ครับ บริการดี ผมออกรถที่นี่ด้วย ไปลองรถกับช่างแล้วอธิบายอาการครับ เปลี่ยนปุ้บหายปั้บไปลองกับพี่ช่างคนเดิมนะครับ

• 2 weeks later...

เค้าต่อประกันยางตัวนี้ให้หมดนิคับ รถปี06 กรกฏาเป็นต้นมาคับ ส่วนถ้าศูนย์ไหนไม่เคลมให้ เปลี่ยนศูนย์คับ รอยขนาดนี้ขับขึ้นเนินแรงหน่อยก้อดังแล้ว ให้เค้าลองเลยได้ เพื่อนๆทีม DIY ผมเปลี่ยนกันเพลินตั้งแต่ประกาศฉบับนี้ออกมา

ขอบคุณพี่ทอมมากครับ ผมไปเปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้ว แต่เสียดายประกันขาดไปซะก่อน ถ้าไม่หมดคงได้เคลม ทางศูนย์บอกว่ายางหน้าสายพานกระแทก, ยางหน้าเกียร์ตาย

รบกวนถามต่ออีกนิดนึงครับพี่ แล้วแบบนี้ที่เหลือจุดอื่นนอกจากหน้าสายพานกับแท่นเกียร์​ มันต้องเปลี่ยนตอนระยะเท่าไหร่หรอครับ พวกนี้มันหนุนอยู่ตรงไหนบ้างหรอคับ

มีหัวโช๊คอีกจุดนึงครับ อยู่ในแผงจิ้งหรีด

อยู่บริเวณไหนหรอครับ หัวโช๊คซ้ายหรือขวา บริเวณไหน รบกวนขอรายละเอียดหน่อยฮะ ผมกำลังสงสัยว่ามันมีปัญหาละล่ะตัวนี้

เปิดฝากระโปรงขึ้น มันอยู่ตรงมุมด้านในทั้งซ้ายและขวา

ลองงัดๆแงะๆแผ่นพลาสติกแผ่นเล็กออกมาก็จะเจอหัวโช๊คอยู่ด้านในครับ รื้อไม่ยาก

ผมว่า ทุกท่าน ควรไปศูนย์เตชะแล้วครับ  :D

ผมเคยไปตามป๊าแนะนำแต่เค้าไม่ยอมให้เปลี่ยนอ่ะฮะ  :(  เค้าบอกว่าต้องประมาณว่าฉีก ขาดอ่ะครับ   สุดท้ายไปจบที่เพชรบูรณ์ ไม่งั้นต้องเสียเป็นหมื่นโล่งใจทีเดียวที่เคลมได้ จัดไปพร้อมครัชคอมแอร์อิอิ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/9707-%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%9A%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%9E%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B9%89/