Jump to content

กรองเปลือย K&N และเดินเลสทั้งเส้น 1.8a/t

Recommended Posts

ตอนนี้ผมขับ FD 1.8 เกียร์ออร์โต้ เปลี่ยนแค่ปลายเป็นทรง j's

อยากทราบว่า

1. ถ้าผมเดินเลสใหม่ทั้งเส้นจนถึงแคท และเปลี่ยนพักกลางใหม่ (พักกลางไส้อะไรดี??) แล้วจะทำให้เสียงดังขึ้นกว่าเดิมมากไหมครับ

จะทำให้รถอืดขึ้นหรือป่าว ต้น กลาง ปลาย จะดีกว่าเดิมไหม

2. ถ้าผมเปลี่ยนจากกรองอากาศเดิมของศูนย์มาเป็นกรองเปลือย K&N จะทำให้วิ่งดีขึ้นไหมครับ

ขอบคุณครับ :D :D :D :D :D

ความเห็นส่วนตัวครับ

ผมเคยเปลี่ยนมาแล้วครับ ทั้งข้อ 1 และ 2

1. ท่อดังขึ้นแน่นอนแต่ไม่มากถ้าไม่เปลี่ยนHeaderวิ่งดีขึ้นเล็กน้อยถ้าใส่ขนาดที่เหมาะสมกับรถ

2. กรองเปลือย K&N ใส่แล้วไม่รู้สึกว่าแรงขึ้นแต่อย่างใด แต่ได้เสียงกับความหล่อของห้องเครื่องแน่นอน

ขอตอบเรื่องกรองอากาศถ้าอยากให้รถวิ่งดีขึ้นเเบบ

รู้สึกได้เเนะนำใช้กรองเเผ่นเเบบเดิมครับเเต่ตัวเเผ่นกรองข้างใน

เปลี่ยนมาใช้ของ k&n ก็ได้ครับถอดมาล้างได้ตลอด

เเละทำท่อดักลมจากหน้ารถมาเป่าต่อเข้าไปในกรอง

รับรองสูตรนี้ใช้ได้ผลรถวิ่งลื่นขึ้นเลยครับสเตปนี้รถผมใส่อยู่

ความเห็นส่วนตัวครับ

ผมเคยเปลี่ยนมาแล้วครับ ทั้งข้อ 1 และ 2

1. ท่อดังขึ้นแน่นอนแต่ไม่มากถ้าไม่เปลี่ยนHeaderวิ่งดีขึ้นเล็กน้อยถ้าใส่ขนาดที่เหมาะสมกับรถ

2. กรองเปลือย K&N ใส่แล้วไม่รู้สึกว่าแรงขึ้นแต่อย่างใด แต่ได้เสียงกับความหล่อของห้องเครื่องแน่นอน

แล้วถ้าเดินเลสทั้งเส้นแบบของคุณ pop_pycivic นี่ควรใช้ท่อเลสขนาดเท่าไรดีครับ

ส่วนชุดกรองเปลือย K&N ชุดนี้ค่าใช้จ่ายอยู่ที่เท่าไรครับ

กรองเปลือย K&Nเห็นขายกัน 12500-14000 แล้วแต่เจ้าเลยครับ 

แล้วถ้าเดินเลสทั้งเส้นแบบของคุณ pop_pycivic นี่ควรใช้ท่อเลสขนาดเท่าไรดีครับ

ส่วนชุดกรองเปลือย K&N ชุดนี้ค่าใช้จ่ายอยู่ที่เท่าไรครับ