Jump to content

เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

Recommended Posts

อยากลอง 5w 30 ของ mobil1 จังเลย แต่กลัวของปลอม ช่วยแนะนำร้านในเว็บให้หน่อยได้ไหมครับ

• 1 year later...

ความจริงในตลาดเมืองไทย มีน้ำมันเครื่องเกรดพรีเมี่ยมแบรนด์ระดับโลกอีกมากที่เน้นในวงก ารมอเตอร์สปอร์ต

ใช้คุณภาพที่ขายตัวสินค้าเอง ส่วนมากจะเป็นสินค้านำเข้า

ไม่ใช่ผลิตบ้านเรา และไม่มีการนำเข้ามาแพคในประเทศทุกขั้นตอน

ทำให้มั่นใจได้ว่า สินค้าที่ใช้เป็นสินค้าตัวเดียวกับที่ยุโรป อเมริกา ญี่ปุ่น เกาหลี ที่ค่อนข้างเข้มงวดในเรื่องการคุ้มครองผู้บริโภค

ส่วนมากสินค้าเกรดนี้จะไม่วางจำหน่ายตามร้านค้าทั่วไป หาซื้อได้ที่ศูนย์บริการ หรือร้านแต่งรถ

ลองแวะไปดูที่ www.facebook.com/leooilshop หรือ www.LEOOIL.com

น้ำมันนำเข้าเกรดพรีเมี่ยม ถูกๆเยอะมากๆ ลองใช้ครับแล้วจะเข้าใจว่า

พวกน้ำมันเทพๆเช่น MOTUL ZIC GULF SELENIA เลยหกเจ็ดพันโลไปแล้วเค้าต่างกับน้ำมันตลาดอย่างไร ปกป้องลูกสูบเวลาใช้รอบสูง หรือวิ่งทางไกลยาวๆอย่างไร

Edited by leooil

อยากลอง 5w 30 ของ mobil1 จังเลย แต่กลัวของปลอม ช่วยแนะนำร้านในเว็บให้หน่อยได้ไหมครับ

ผมซื้อจากตัวแทนจำหน่ายของ Mobil โดยตรงครับ แต่ยกลัง 4 อดลลอนเลยครับ จึงมั่นใจว่าเป็นของแท้ครับ

ลองมาเยอะทั้ง Mobil 0w-40 castrol 5w-30 shell 5w-30 ส่วนตัวถ้าเทียบแค่สามยี่ห้อชอบโมบิลสุดค่ะ

สองอันหลังแปดพันก็แดงเป็นเลือดแล้วเชลล์นี่หนักมาก ถึงขั้นเครื่องดังมาก

ตอนนี้มาลอง motul 5w-30 อยู่เพื่อนที่ใช้ซูบารุบอกว่าใช้ดี เป็นไงจะมาเล่าให้ฟังอีกทีค่า

0w-40 mobil1 ครบ10000โลยังลื่นคับ. ตัวอื่นที่เคยลองมาตอนแรกๆดี. แต่พอเข้า6000โลกดคันเร่งไม่มาแล้ว

จัดมาแกลลอนละกี่บาทอ่ะครับ